ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อเจ้าของรถเป็นใครก็ไม่รู้???  (อ่าน 4469 ครั้ง)

ออฟไลน์ FireBird

• Jr. Member
  • **
ชื่อเจ้าของรถเป็นใครก็ไม่รู้???
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 13:03:09 »
มีพี่คนนึงที่ผมรู้จักเพิ่งซื้อรถมา พอครบ1,000กิโล ก็นำรถเข้าไปตรวจเช็คสภาพทั่วๆไป
แต่ชื่อเจ้าของรถไม่ตรงกับชื่อของพี่เค้า เป็นชื่อใครก็ไม่รู้ที่ไม่รู้จัก
ผมอยากจะทราบว่า ความผิดพลาดนี้เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้าง และจะต้องดำเนินการอย่างไรบ้าง เบื้อต้นได้แจ้งผู้จัดการศูนย์ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ชื่อเจ้าของรถเป็นใครก็ไม่รู้???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 13:27:01 »
เดาเอานะครับว่า ชื่อนั้นต้องเป็นชื่อคนที่ซื้อรุ่นเดียวสีเดียวกันไปแล้วบันทึกข้อมูลผิด
และหวังว่าเซลล์จะไม่ยื่นจดทะเบียนสลับกันไปด้วยนะครับ ถ้าแจ้งผจกไปแล้ว ตอนนี้รอฟังคำชี้แจงกับความรับผิดชอบครับ
ถ้าผลออกมาไม่ดี ค่อยคิดขั้นต่อไป
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ nuntapon.s

Re: ชื่อเจ้าของรถเป็นใครก็ไม่รู้???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 17:51:28 »
เคยได้ยินเคสเทรลเบเซอร์ที่เครื่องดับกลางอากาศมั๊ยครับ. เจ้าของเอารถเข้าอยู่เจอชื่อเจ้าของเป็นชื่อคนอื่นเหมือนกัน. สืบไปสืบมาเป็นรถมีปัญหามาตั้งแต่เจ้าของเก่า. ศูนย์เชฟซื้อคืนแล้วเอามาย้อมแมวขายคนอื่นต่อ

ที่ตลกคือตอนเจ้าของใหม่ไปรับรถป้ายแดงบอกงงๆเหมือนกันเพราะช่องเก็บแว่นมีแว่นกันแดดแถมมาให้อันนึง :D

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 18:05:20 »
เคยได้ยินเคสเทรลเบเซอร์ที่เครื่องดับกลางอากาศมั๊ยครับ. เจ้าของเอารถเข้าอยู่เจอชื่อเจ้าของเป็นชื่อคนอื่นเหมือนกัน. สืบไปสืบมาเป็นรถมีปัญหามาตั้งแต่เจ้าของเก่า. ศูนย์เชฟซื้อคืนแล้วเอามาย้อมแมวขายคนอื่นต่อ

ที่ตลกคือตอนเจ้าของใหม่ไปรับรถป้ายแดงบอกงงๆเหมือนกันเพราะช่องเก็บแว่นมีแว่นกันแดดแถมมาให้อันนึง :D
กลัวจะเป็นแบบนี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 18:36:58 »

กลัวจะเป็นแบบนี้เหมือนกันครับ

ตามนั้น
ถ้าสมมติ สามีซื้อ เมียค้นเจอแว่น แถมชื่อเก่าเป็นนางสาว บ้านแตก!!!!

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 18:55:57 »
เรื่องเมียหึงนี่ปัญหาโลกแตก  ตอนผมจองรถเซลสาว เมียผมมองหน้าเซล ฮึดฮัดๆ

รุ่งขึ้นเขอเซลคนนี้ในห้าง ลูกสาม เมียผมเลิกหึงไปได้ ;D
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 00:18:15 »
น่าจะงานเข้าแล้วละครับ

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 04:06:54 »
มีสองกรณีคือ ย้อมแมว ...

และ อีกกรณ๊นึงคือ ยึดระบบตามป้ายแดง  บางคนออกป้ายแดงมายังม่ได้ป้ายขาว เลยใส่ข้อมูลป้ายแดงในระบบ พอคนที่รับป้ายแดงไปใช้ต่อเวลาคีย์ (ส่วนใหญ่จะคีย์เลยทะเบียนรถ) ก็จะเจอเจ้าจองป้ายแดงคนเก่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 02:09:32 »

เคยอ่านครับ น่ากลัวมาก