ผู้เขียน หัวข้อ: kia cerato koup เพื่อนๆคิดยังไงกับคันนี้บ้างครับ  (อ่าน 6644 ครั้ง)

ออฟไลน์ CleoSniper

• Newbie
  • *
 ผมมีแผนจะซื้อรถ ปลายปีครับ เล็ง altis esport ไว้ แต่พอมาเจอตัวนี้ ชอบประตูมากๆๆๆๆๆๆ แต่ไมไว้ใจศูนย์บริการ =...='

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
Re: kia cerato koup เพื่อนๆคิดยังไงกับคันนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 20:36:32 »
?...1..2..3...4..5..6..7..8..9..10.........
 ;D

ออฟไลน์ bookish1

• Jr. Member
  • **
Re: kia cerato koup เพื่อนๆคิดยังไงกับคันนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 20:56:48 »
ไฟท้ายสวยดี แต่ไม่รู้สเปคหรือออฟชั่นจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 22:09:44 »
คันจริงสวยมากๆครับ ตอนแรกเห็นที่ประเทศลาว คนใช้เยอะมาก
ผมว่ามันคล้ายๆ Camero นะไม่รู้คิดไปเองคนเดียวรึเปล่า 55555

เรื่องศูนย์บริการ อาจจะมีน้อย แต่ก็ยังไม่เจอกระทู้ที่คนมาร้องเรียนนะครับ
พอเปิดตัวก็ลองไปขับๆจับๆดูครับ จะได้ดูทั้งรถทั้งศูนย์ว่าโอเคไหม

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 22:23:57 »
ชอบ Altis. Or. Mazda3 มากกว่าครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 22:28:49 »
แน่นอน อะไหล่รถนำเข้าก็สู้รถผลิตไทยไม่ได้อยู่แล้ว เพราะ lead time นานกว่า   แต่คนซื้อก็ต้องตระหนักตรงจุดนี้ ยอมรับได้ก็ซื้อ ยอมรับไม่ได้เลือกรถผลิตในประเทศจะดีกว่า  ผมใช้รถของผู้นำเข้ารายนี้มา 20 ปี ก็ไม่ได้เดือดร้อนมาก แต่ก็มีบางครั้งที่รอนาน

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 00:36:46 »
ถ้าเป็นรถใช้งานคันเดียวกลับไปเลือกอัลติสแถอะครับ แต่ถ้ามีสำรองหรือรถใช้งานหลักอยู่แล้ว ก็เล่นได้ รถสวยราคาถูก แต่ยังไม่รู้การขับขี่เป็นยังไง

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:15:15 »
?...1..2..3...4..5..6..7..8..9..10.........
 ;D

นับถอยหลังสิฮะ

5 4 3 2 1...

ออฟไลน์ supawit

• **
  • KIA picanto K1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:57:07 »
สีแดงกะสวยดีนะครับบบบบบบ อิอิ
"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E

ออฟไลน์ Spada_Valess

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 11:22:49 »
ใช้ H-1 มา 5ปี ศูนย์ไม่เคยมีปัญหาคับ รถก็ดี กว่าญี่ปุ่นตลาดๆ

ออฟไลน์ Destiny_gun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 13:41:53 »
ตัวจริงน่าจะสวยกว่าในรูปอีกเยอะครับ ถ้าราคามาถูกกว่า veloster นี่คนพึ่งออก hyundai มีร้องแน่ๆ แต่ส่วนตัวผมไม่ค่อยประทับใจกับศูนย์เท่าไหร่ เมื่อปลายปีที่แล้วมอง b-seq ไว้ ตั้งเงื่อนไขไว้ว่ารถไม่เกลื่อนถนน ราคาจับต้องได้ ไปดู Rio มา ที่ศูนย์ตรงทางไปแยกเหม่งจ๋าย ได้ขับวนรอบนึง ทดสอบอัตรเร่ง และช่วงล่าง ผมว่าดีเลยในภาพรวมและวัสดุ เดินดูเล่นสักพัก พอsaleมาทักทายกันแล้ว ยังชวนไปลองขับ ไม่เหมือนหลายๆยี่ห้อ แต่น้ำหนักพวงมาลัยมากกว่า Sonic อีกครับ ช่วงล่างมันคนละฟีลกับSonicเลย ผมชอบ Rio มากกว่า

แต่ปัญหา Rio เยอะมาก ตอนนั้นที่ผมทราบเลย Heat ขึ้น บริเวณฐานเกียร์ร้อนเวลาขับนานๆ แอร์ไม่เย็น ตรงบริเวณเหนือท่อไอเสียด้านหลังมีความร้อนส่งขึ้นมาจากท่อไอเสีย กินน้ำมันมาก(อันนี้เข้าใจเพราะน้ำหนักตัวกับเครื่องที่เล็ก(1.4) แถมเกียร์4speed) ที่ให้ติกับศูนย์เพราะการแก้ปัญหาหลังการขายเนี่ยแหละครับ ตอนนั้นผมสอบถามไปทางsale sale เองยังไม่รู้และตอบไม่ได้เลย บอกว่าต้องรอการแก้ไข ซึ่งตอนหลังก็มีจริงๆ แต่ผมไม่มองแล้ว เพราะออฟชั่นที่น้อยเกิน กับราคาที่แพงไป ยอมไปเล่นรถตลาดดีกว่า ราคา 7.49 แสนบาท ได้แอร์แบคใบเดียว กับปัญหาที่ย้วยเยี้ยแถมต้องมาตามแก้ไขเอง และไม่มีส่วนลดอะไรเลย(อันนี้บางคนคงบอกว่าไม่เกี่ยว แต่ถ้าออฟชั่นสู้ไม่ได้ มันก็มีราคากับความRoyalty ในแบรนด์ เนี่ยแหละครับที่จะมาสู้ได้ ยกต้วอย่าง อย่างToyota ออฟชั่นตกน้ำตกทะเลไปเยอะ แต่ยังขายดีเป็นเทน้ำเทท่า)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 13:47:19 »
ใช้ H-1 มา 5ปี ศูนย์ไม่เคยมีปัญหาคับ รถก็ดี กว่าญี่ปุ่นตลาดๆ

ิผิดกระทู้ป่าวคับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 16:22:44 »
บ้านเราจะได้หน้าตาแบบไหนครับ เห็นมี2รูป

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 16:30:03 »
หล่อครับ เรื่องซื้อไม่ซื้อไม่ออกความเห็นครับ

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 16:47:11 »
ผมว่ารุ่นใหม่นี้ไม่ค่อยโดนอ่ะครับ Cerato ตัวก่อนหน้านี้หน้าดุกว่า โหดกว่า
เอาจริง ๆ สายสปอร์ต Kia C'eed / Pro'ceed ที่ขายในยุโรปเท่กว่าอ่ะ คหสต.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 23:43:49 »
สวยโคตรครับ ถ้าเป็นคันที่ 3ขึ้นไป ได้ลุ้นเลย