ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ วิธีดูรถมือ 2 ยี่ห้อ Toyota Alphard ปี 2004 เครื่อง 3.0 แบบละเอียดทีครับ  (อ่าน 2201 ครั้ง)

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
อยากทราบแนวทาง   การเลือกดูรถประเภทนี้   ว่าจะต้องเช็คจุดต่างๆอะไรบ้างแบบละเอียด   และข้อดี ข้อเสีย ของรถรุ่นนี้

ท่านใดใช้รุ่นนี้อยู่ หรือมีความรู้เกี่ยวกับรถประเภทนี้ ช่วยแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ผมใช้ Hyundai H1 มือสอง อยู่ครับ เหตุผลที่เจ้าของเก่าขายคือ ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ ผมเลยได้รถที่ สภาพค่อนข้างดีมาก

สำหรับรถประเภทนี้ ถ้าได้รถมือเดียว ที่มีลักษณะใช้งานแบบ "เฉพาะกิจ" หรือ มีคนขับรถส่วนตัวขับให้
ก็จะได้รถที่สภาพดีทีเดียวครับ ซึ่งผมมองว่า น่าจะหารถที่เป็นมือเดียวได้ไม่ยากเลยครับ
ต่างกับพวก รถเก๋งยุโรป อายุพอๆกัน จะหารถมือเดียวยากมาก

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
เราเคยจะซื้อรถมือสองอยู่ค่ะ ก็หาข้อมูลอยู่นาน ทั้งอ่านทั้งถาม สุดท้ายค้นเน็ตเจอบริษัทที่เขารับดูรถ มีหลายบริษัทเลยค่ะ
คันละ 1-2 พัน แต่ส่วนตัวก็ยังไม่เคยซื้อ แต่เพื่อนที่ทำงานใช้บริการ เขาบอกว่า บริการดีมากๆๆ น่าเชื่อถือด้วย (เลือกบริษัทที่ใหญ่ น่าเชื่อถือ นิดนึงค่ะ)
จะเอาออฟชันแบบทดลองพละกำลังของเครื่องก็ได้ แต่เจ้าของรถก็ต้องยอมด้วย (ถ้าไม่ยอมก็หาคันใหม่)