ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำ เครื่องเสียง จอ 2 din + ติดกล้องมอง หน้า - หลัง ทีครับ  (อ่าน 4476 ครั้ง)

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
อยากเปลี่ยน เครื่องเสียงที่เป็น จอ 2 din ขอ function ครบๆ

สามารถรองรับ ติดกล้องมอง หน้า-หลัง   จะเอาไปติดรถตู้ครับ เวลาถอยลำบาก  --"

ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
Kenwood 8035BT ครบสุดๆเล่นเฟสได้ด้วยครับ  ลองหารีวิวดูครับ;D

ออฟไลน์ Dubee

คำตอบอยู่ที่งบครับ สมมุตินะครับ ถ้าผมแนะนำไปงบเปนแสน แต่คุณมีในกระเป๋าหมื่น-สองหมื่นแนะนำไปก็ไม่ได้อะไรครับ ตั้งงบก่อนเด๋วเพื่อนๆพี่ๆในนี้จะช่วยแนะนำกันเองครับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ reyeshenry

จากที่ผมศึกษาข้อมูลนะครับ เพราะผมก็จะติดเหมือนกัน

-  กล้องมองหลัง  HD เดี๋ยวนี้ คุณภาพ หน่อยก็ 1,500- 3,000 บาท ก็โอเครแล้วครับ หรืออยากได้แบบมียี่ห้อ ก็ เริ่มต้น 3,000 บาท
่เช่น  pioneer ND-BC6   ราคาประมาณ 3,500

- ส่วนกล้องมองหน้า แบบ HD ราคา 1,500 บาทครับ   เป็นแบบ OEM ติดตั้งได้กลับทุกรุ่น   มุม กว้าง 190 องศา
นอกจากนี้ยังมีแบบ สำหรับตรงรุ่น โดยเฉพาะก็มีนะครับ    โดยเฉพาะยี่ห้อดังๆ  toyota honda Nissan ติดอยู่ใต้โลโก้เลย

และมีพวกอ๊อฟชั่น  กล้องควบคุมกล้องหน้า หลัง  เป็นสวิทซ์ควบคุมด้วยครับ เช่น เราอยากเปิด กล้องหน้า หรือปิดตอนไหนก็ได้
หรืออยากเปิดกล้องหน้า หลัง  ก็ได้  ลองหาดูครับ  หากสงสัยหลังไมล์

- เครื่อง 2Din แนะนำเอาแบบ มี GPS ด้วย   ตอนนี้ รุ่นที่่  คุ้มราคา

KENWOOD DNX5350BT   DVD VCD MP3 USB AUX  NAVi จอ 6.1  ระบบแผนที่นำทางGARMINแบบมีลิขสิทธิ์ ราคา ประมาณ 21,000 บาท
อีกรุ่น

KENWOOD DNX7330 BT   DVD VCD MP3 USB AUX  NAVi จอ 7 นิ้ว  ระบบแผนที่นำทางGARMINแบบมีลิขสิทธิ์  และระบบเสียงระดับพิเศษ ราคา 33,600 บาท

ว่าแต่เจ้าของกระทู้ใช้ รถรุ่นไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2014, 12:46:10 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
เพิ่งได้ alphard 3.0 มือ 2 มาครับ

กำลังหา เครื่องเสียง front dvd 2 din option ครบ + ติดกล้องด้านหน้า กับกล้องถอยจอด ครับ

งบตั้งไว้ 25,000-35,000   + - นิดหน่อย