ผู้เขียน หัวข้อ: สอมถามไฟท้าย Hyundai Elantra Sport ในงาน Big Motor Sale ครับ  (อ่าน 6252 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Holic

• Newbie
  • *
พอดีสนใจ Elantra Sport ตัวใหม่นี้อยู่ครับเลยได้ไปสัมผัสตัวจริงที่ศูนย์มาครับ แต่พอดีมีข้อสงสัยเกี่ยวกับไฟท้าย เนื่องจากได้เห็นไฟท้ายของตัวที่โชว์อยู่ในงาน Big Motor Sale ตอนนี้ ตัวที่ใส่ชุดแต่งของเกาหลีน่ะครับ ตามรูปน่าจะเป็นไฟ LED

ตัวนี้นะครับที่ใส่ชุดแต่ง

ไฟท้าย

แต่ลองเทียบกับตัวที่ไปดูมาที่ศูนย์ ซึ่งน่าจะเป็นตัวขายจริง

ดูแล้วน่าจะเป็นหลอดไฟธรรมดาอ่ะครับ

เลยอยากรบกวนช่วยดูหน่อยครับว่าไฟมันหลอกตา หรือว่ามันไม่เหมือนกันครับ

Cr:รูปจากyoutube @Expo Reporter

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
Re: สอมถามไฟท้าย Hyundai Elantra Sport ในงาน Big Motor Sale ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 00:17:34 »
ถามเซลล์เรื่องไฟท้าย เซลล์ตอบว่าเป็นไฟนีอนธรรมดาไม่ใช่ LED อันนี้เซลล์ตอบนะครับ เรื่องจริงไม่จริงต้องไปดูเอาเอง

ออฟไลน์ Harem

Re: สอมถามไฟท้าย Hyundai Elantra Sport ในงาน Big Motor Sale ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 02:03:44 »
ตัวที่ใส่ชุดแต่งไม่มีขายหรอครับ

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 11:45:59 »
ชุดแต่งพวกนี้ เดี๋ยวก็คงมีคนนำเข้ามาขายเองแหละครับ อิอิ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 15:08:56 »
น่าจะคนละแบบกันนะครับ

ตัวขายจริงน่าจะเป็นหลอดไฟธรรมดาครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 16:22:03 »
ข้างหน้ารถ มีรายละเอียดบอกอยู่ครับ รถคันนี้ใส่ชุดแต่งทั้งคัน
มีราคาบอกอยู่ด้วย ถ้าจำไม่ผิด ไฟท้ายนี่ผมเห็นมันเขียน LED นะ หรือผมมองผิด ^_^

พอดีสนใจ Elantra Sport ตัวใหม่นี้อยู่ครับเลยได้ไปสัมผัสตัวจริงที่ศูนย์มาครับ แต่พอดีมีข้อสงสัยเกี่ยวกับไฟท้าย เนื่องจากได้เห็นไฟท้ายของตัวที่โชว์อยู่ในงาน Big Motor Sale ตอนนี้ ตัวที่ใส่ชุดแต่งของเกาหลีน่ะครับ ตามรูปน่าจะเป็นไฟ LED

ตัวนี้นะครับที่ใส่ชุดแต่ง

ไฟท้าย

แต่ลองเทียบกับตัวที่ไปดูมาที่ศูนย์ ซึ่งน่าจะเป็นตัวขายจริง

ดูแล้วน่าจะเป็นหลอดไฟธรรมดาอ่ะครับ

เลยอยากรบกวนช่วยดูหน่อยครับว่าไฟมันหลอกตา หรือว่ามันไม่เหมือนกันครับ

Cr:รูปจากyoutube @Expo Reporter

ออฟไลน์ ChotLife

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 16:24:21 »
ชุดแต่งพวกนี้ เดี๋ยวก็คงมีคนนำเข้ามาขายเองแหละครับ อิอิ

ตอนนี้ Hyundai ก็ขายครับ ชุดแต่งคันข้างบน ตรงหน้ารถ มีรายละเอียดชุดแต่งครบครับ
พร้อมราคาที่จำหน่ายด้วย แต่บอกได้คำเดียว โคตรแพงมหาปลัยครับ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 18:20:30 »
ไฟท้ายใส่แล้วดูไปดูมาคล้ายๆclaเลยครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 18:22:50 »

ตอนนี้ Hyundai ก็ขายครับ ชุดแต่งคันข้างบน ตรงหน้ารถ มีรายละเอียดชุดแต่งครบครับ
พร้อมราคาที่จำหน่ายด้วย แต่บอกได้คำเดียว โคตรแพงมหาปลัยครับ
รบกวนบอกราคาหน่อยได้มั๊ยครับ อยากทราบจริงๆ

ออฟไลน์ |O|K|"

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 22:11:22 »
ที่โชว์เป็นชุดแต่งแท้จากสำนักเกาหลีคับ เห็นเพื่อนผมจองตัวกลางและเพิ่มไฟเบรกชุดแต่งไป แต่ไม่ทราบราคา ลองสอบถามที่ศูนย์ดูครับ.

ออฟไลน์ ForTSveR

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 23:12:50 »
ไฟท้ายตัวที่เป็นชุดแต่งเกาหลีเป็น LED ครับ ส่วนตัวที่ขายบ้านเราเป็นหลอดธรรมดาครับ
ถ้าอยากได้น่าจะมีคนนำเข้ามาขายนะ (ผมเห็นต่างประเทศเค้าขายกันตีเป็นเงินไทย 3-4พันไม่รวมค่าขนส่ง)

ผมอยากได้ Elantra เหมือนกัน แต่.........(รถคันแรก ลำบากใจจริง)

ออฟไลน์ spitfire

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 10:55:03 »
ไฟท้ายแต่งในงานราคา 3 หมื่นกว่าคับ
AMG C43 Coupe C205;
 - ECU Tuning by Gettuned
 - BMC Air Filter
 - KW HAS
 - EBC Yellowstuff
 - RENNtech Decklid

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 13:54:21 »
ไฟท้ายแต่งในงานราคา 3 หมื่นกว่าคับ

ราคาซื้อพาร์ทรอบคันของรถญี่ปุ่นได้เลย แพงจริงๆ
ชุดแต่งทั้งชุด เกินแสนแน่ๆ