ผู้เขียน หัวข้อ: Eco Car ตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ  (อ่าน 6013 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aniwy

• Newbie
  • *
Eco Car ตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 00:21:43 »
รบกวนขอสอบถามเพื่อนๆครับ..ผมอยากทราบว่า ณ ตอนนี้ Eco car ตัวไหนน่าซื้อที่สุดครับ (ขอเหตุผลด้วยก็ดีนะครับ :D)

ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
Re: Eco Car ตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 09:03:52 »
ถามว่าน่าเล่นนี่คือเอาไปแต่งเล่นหรือเปล่าครับ
ผมว่าบรีโอน่าเล่นสุดนะ  ;D

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Re: Eco Car ตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 10:04:39 »
อยากให้คุณรอต้นปีหน้า คุณจะได้ไม่เสียดายคันนี้ครับ ถ้ามาแล้วไม่โดนใจ ไปคันอื่นก็ได้
อาจอืดเป็นเรือเกลือแบบ Almera แต่ผมว่าความสวยมันทะลุ Vios City ไปนานแล้วครับ
หน้าตามันไปแข่งกับกลุ่ม C Segment เรียบร้อยแล้ว

ออฟไลน์ bahasa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 10:19:16 »
ไฟท้าย City ชัดๆ

ออฟไลน์ nuoOF

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 10:36:58 »
  ;D ระวังเดียว ซูซูกิ จะเปิดราคามาพอๆกับซีวิคนะค๊าฟ

ออฟไลน์ beebokung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 11:24:59 »
แหม เล่นเอาภาพตัวนี้ขายจีนมาก้อจัดเต็มสวยงามน่ะสิครับ

มาไทย โปรเจคเตอร์  แอร์หลัง ซันรูฟ ลายไม้ หายหมดชัวร์

เรื่องราคาไม่ต้องสืบแพงกว่าเพื่อนแน่ๆไหนจะอืดอีก

ถึงจะบอกใครว่าคอนเซปตัวนี้ออกมาก่อน ไม่ได้ลอกท้ายซิตี้

แล้วเคยเหนคอนเซปซิตี้มั้ย ก้อไม่ แสดงว่ายืนยัยไม่ได้ว่าใครออกแบบไฟท้ายเลียบแบบกันแน่
แต่ที่แน่ๆก้อเลียนแบบ bmw ทั้งนั้น
ที่แน่ๆเปิดตัวที่หลังเค้าคงต้องก้มหน้ายอมรับนะว่าลอกมา ก้อขายช้าเองนิ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 12:40:49 »
ซื้อมาเพื่ออะไรครับ ขอทราบวัตถุประสงค์นิดนึง
เล็กกระทัดรัด ขับง่ายในเมือง หาที่จอดง่าย ออฟชั่นความปลอดภัยเท่าๆกะb-c segment
ขับเรื่อยๆชิวๆ ไม่ได้เท้าฟอมูร่าวัน ไม่ใช่ขาดริฟ ไม่ใช่จอมเหยียบจมคันเร่ง
ถ้าคิดถึงวัตถุประสงค์แบบนี้ใช้อีโคคาร์ได้ครับ
ตอนนี้น่าสนก็
มิราจปรับออฟชั่นมาเท่ากะแอคแทคแล้ว  เล็กกระทัดรัด ช่วงล่างนิ้มนิ่ม ขับเรื่อยๆชิวๆนั่งสบาย
ทั้งคนขับและผู้โดยสาร แต่เมื่อไหร่กะเหยียบ เล่นโค้ง ผมว่ามันโคลงมันโยน คนนั่งหลังมีอาเจียนได้
ยาริส แต่พนักงานไม่เคยบอกเลยว่ารถเค้าเป็นอีโคคาร์ ไม่รู้จะใช่รถที่ จขกท ต้องการไหม  ;D
ยาริสข้างใน กว้าง ใหญ่ ดีครับ อัตราเร่งผมว่าดีนะ  กำลังดี
ตอนนี้น่าจะสองค่ายละมั้งที่โดนใจผม
แต่ข้อเสียของอีโคคาร์คือ เสียงเข้าห้องโดยสาร ไม่ว่ารุ่นไหน เสียงดังจริง
เสียงยางบดถนนจาก80ขึ้นเนี่ย ดังทุกยี่ห้อ
ข้อดีของรถแบบนี้คือ รถเล็ก ขับง่าย กลับรถง่าย จอดง่าย
ถ้าชอบขับสนุก ผมว่าเล่นb segment ขึ้นดีกว่า  ในมุมมองของผมนะ คนอื่นอาจจะแตกต่างจากผม
ถ้าออกต่างจังหวัดวิ่งไกลๆหน่อย b segment ดีกว่า
ทำไมถึงดีกว่านะเหรอ  ผมใช้อีโคคาร์วิ่งไปภาคตะวันออก ระยะทาง 900 กิโลเมตรได้ (จอดแค่เติมน้ำมัน/เข้าห้องน้ำแล้ววิ่งต่อเลย)
พอขับถึงช่วงนึงเบรครถจะเริ่มไม่จับ ผมคิดว่าความร้อนคงจะสูง มันชะลอความเร็วให้ แต่ไม่สามารถหยุดจึ้กได้
อันนี้เจอมากับตัว ความเร็วที่ผมใช้คงที่ 120 แต่ตอนฝนตกไม่มีอาการนี้ให้เห็น
 อาการนี้วิ่งในเมืองไม่เป็น วิ่งระยะทางใกล้ๆไม่เป็น  ซีวีทีในอีโคคาร์ตอนเร่งแซงในเขตต่างจังหวัดมีลุ้นบ้าง
ต้องขับจนมั่นใจ รู้จังหวะของรถตัวเอง จะแซงได้อย่างมั่นใจ  ;D
ผมตอบยาวไปไหม  ;D
สรุปในมุมมองผม มิราจ/แอคแทค รึว่า โตต้ายาริสที่ไม่รู้ว่าเป็นอีโคคาร์ไหม  ;D

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 14:04:24 »
อยากให้คุณรอต้นปีหน้า คุณจะได้ไม่เสียดายคันนี้ครับ ถ้ามาแล้วไม่โดนใจ ไปคันอื่นก็ได้
อาจอืดเป็นเรือเกลือแบบ Almera แต่ผมว่าความสวยมันทะลุ Vios City ไปนานแล้วครับ
หน้าตามันไปแข่งกับกลุ่ม C Segment เรียบร้อยแล้ว

อัลเมร่า ไม่อืดเป็นเรือเกลือหรอกนะผมก็ใช้อยู่ ถ้าคุณรู้จังหวะ การเหยียบคันเร่ง รู้จักรอบของเกียร์ cvt การเดินทางไกล การเร่งแซงก็ไม่มีปัญหา จะมีเหนื่อยก็แค่ขึ้นเขาชันหน่อย

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 18:26:45 »

ท้ายเหมือนซิตี้เลยอ๊ะ!

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 22:37:54 »
ECO Car ของแต่ละคน ความต้องการมันแตกต่างกัน ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ
เช่น บางคนมีรถใหญ่อยู่แล้ว อาจจะต้องการรถเล็กๆ คล่องตัว สะดวกสะบาย...
บางคนจะใช้เป็นรถคัน้ดียวในบ้าน ก็ต้องเลือกคันใหญ่เป็นธรรมดา
     แต่ในภาพรวม ผมยังมอง Yaris Eco ค่อนข้างน่าใช้ที่สุดครับ แต่ต้องเป็นรุ่น กลางๆ นะครับ
รุ่น Top ราคา ทับ B Segment ตัวเริ่มซะงั้น....

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 00:03:28 »
บริโอ้ครับ ของเล่นเยอะมาก 5555 น่าเล่นแบบเดียวกับที่ผมเข้าใจอ๊ะป่าว 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 00:12:38 »
มันดีคนละอย่างครับ

Swift เกาะถนนดี พวงมาลัยคม 0ดีๆหาย๊ากยาก
Yaris เกาะเกือบเท่าสวิฟ แต่นิ่มกว่า 0บริการเยี่ยม อะไหล่หายห่วง
Mirage/Attrage ประหยัดไปพร้อมกับอัตราเร่งที่ดี
March/Almera ทางสายกลางเมื่อเปรียบเทียบกับ 3 รุ่นด้านบน

ออฟไลน์ Aniwy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 10:05:11 »
ขอบคุณทุกคนครับ... นำมาใช้งานในชีวิตประจำวันครับ (รถคันเดียวครับ)

- อยากได้รถอัตราเร่งที่ดีครับ
- ส่วนลดเยอะที่สุดครับ
- Defect ของรถน้อยที่สุดครับ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 11:51:22 »
ข้อเสียหลักๆ ของแต่ละคันละกัน
1. SWIFT หลังแคบ เบาะหลังชัน
2. YARIS กินน้ำมันมากสุดในอีโค่ อืดไปนิดยกเว้น KICKDOWN
3. MIRAGE/ATTRAGE รถเบากินไป ที่ความเร็วสูงสั่นมากกว่าคันอื่น
4.Brio/Amaze บริโอ้มีท้ายที่อันตรายสำหรับคนนั่งหลัง เวลากระบะทิ่มหลัง คนนั่งท้ายจะโดนเต็มๆ
5. March almera มาร์ชดูจะเป็นชอยส์กลางๆ สุด ส่วน almera มีข่าวรถไฟไหม้ช่วงนี้ อยากให้รอดูก่อน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 14:01:33 »
ขอบคุณทุกคนครับ... นำมาใช้งานในชีวิตประจำวันครับ (รถคันเดียวครับ)

ข้อ 1 2 เข้า Mirage MT เต็มๆครับ
ข้อ 3 ไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ thchalerms

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 14:20:58 »

อย่าบอกเลยว่าลอก City มา เพราะมันดูสวยกว่า หรูกว่า City หลายขุม

ออฟไลน์ jametnp

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 01:22:38 »

มิราจเลยคับแบบนี้

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 00:32:27 »
ใช้รถคันเดียวเอาเจ้าตลาดเถอะครับ มิราชแอดทราจคุ้มจริง ยาริสก็โอเคอะไหล่เพียบ บริโอ้ก็ไม่ได้ขี้เหร่มากนะครับ คล่องตัวดีมาก หาที่จอดง่ายมาก