ผู้เขียน หัวข้อ: honda stepwagon spada จะมีตัว ออฟชั่นใหม่มาหรอครับ  (อ่าน 4327 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaejukjik

• Jr. Member
  • **
พอดีสนใจตัวนี้อยู่ ได้โทรนัดกับเซลล์ไว้เมื่อวันอังคารหรือพุธนี่แระผมลืม(พอดีช่วงนั้นงานชุม) ว่าจะขอลองขับในวันอาทิตย์(วันนี้) พอวันนี้ไปถึงศูนย์ เซลล์คนที่ผมโทรนัดไว้ไม่มาวันนี้(เซลล์ได้แจ้งล่วงหน้าไว้ก่อนแล้ว) เลยฝากเรื่องไว้ให้กับเซลล์อีกคน หลังจากพบเซลล์คนนี้ก็ได้บอกไปว่าผมต้องการทดลองขับ stepwagon ที่ได้นัดเอาไว้แล้ว เซลล์หายไปพักหนึ่งเดินกลับมาบอกว่าไม่มีรถให้ทดลองขับครับ(ทั้งๆที่เซลล์คนที่ติดต่อเอาไว้ตั้งแต่แรกบอกว่าหารถให้ได้แล้วมาตามนัดได้เลย) เซลล์คนนี้บอกสาเหตุที่ไม่มีรถว่า  รถโดนเก็บไปหมดแล้วเพื่อที่จะนำไปขายเป็นรถมือสอง เพราะที่ญี่ปุ่นมีจะมีการเปลี่ยนหรือเพิ่มออฟชั่น แล้วจะมีรถเป็นตัวออั่นใหม่นี้เข้ามาแทนเลย และถ้ารถมาและมีให้ทดลองขับเมื่อไรจะโทรมาแจ้งให้ทราบทันที

อยากถามเพื่อนๆพี่ๆ มีใครรู้หรือได้ยินมาแบบนี้บ้างไหมครับ จริงๆไมเนอร์โฉมนี้มันก็ใกล้จะครบปีแล้วเหมือนกัน

arttie

• บุคคลทั่วไป
Re: honda stepwagon spada จะมีตัว ออฟชั่นใหม่มาหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 21:50:56 »
น่าจะมีการเปลี่ยนโฉมนะครับ เพราะรถ JMD นี่ส่วนมากจะไม่ค่อยมีข่าวเพราะขายเฉพาะในญี่ปุ่น
รถพวกนี้เมื่อตกรุ่นจะนำไปขายในประเทศโลกที่ 3 ต่อเช่นอินโดนีเซีย อินเดียเป็นต้น

step wagon รุ่นนี้น่าจะมีการเปลี่ยนโฉมในปีหน้า เพราะเปิดตัวในปี 2009 แล้วก็ไมเนอร์เชนมา ปีกว่าๆแล้ว
น่าจะพร้อมๆกับ Alphard  เห็นว่ากุมภา ปีหน้า

ถ้ารอได้ก็น่าจะรอครับ เพราะรถทรงนี้กินน้ำมันพอดู ปีหน้าอาจได้เห็น Hybird

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
Re: honda stepwagon spada จะมีตัว ออฟชั่นใหม่มาหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 23:27:36 »
มาแน่นอน ปีหน้าเพราะ VOXY มาแล้วครับ Stepwagon มาไทยก็หลังจากเปิดตัวที่japanอีก6-9เดือนเป็นอย่างช้า

ออฟไลน์ Xtrail

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 23:46:26 »
เห็นR&Dโทรมาสอบถามว่าถ้าE85ควรเพิ่มราคาเท่าไหร่ดี

ออฟไลน์ jaejukjik

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 07:07:42 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ  :D

ออฟไลน์ youngX2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 12:03:27 »
พอดีสนใจตัวนี้อยู่ ได้โทรนัดกับเซลล์ไว้เมื่อวันอังคารหรือพุธนี่แระผมลืม(พอดีช่วงนั้นงานชุม) ว่าจะขอลองขับในวันอาทิตย์(วันนี้) พอวันนี้ไปถึงศูนย์ เซลล์คนที่ผมโทรนัดไว้ไม่มาวันนี้(เซลล์ได้แจ้งล่วงหน้าไว้ก่อนแล้ว) เลยฝากเรื่องไว้ให้กับเซลล์อีกคน หลังจากพบเซลล์คนนี้ก็ได้บอกไปว่าผมต้องการทดลองขับ stepwagon ที่ได้นัดเอาไว้แล้ว เซลล์หายไปพักหนึ่งเดินกลับมาบอกว่าไม่มีรถให้ทดลองขับครับ(ทั้งๆที่เซลล์คนที่ติดต่อเอาไว้ตั้งแต่แรกบอกว่าหารถให้ได้แล้วมาตามนัดได้เลย) เซลล์คนนี้บอกสาเหตุที่ไม่มีรถว่า  รถโดนเก็บไปหมดแล้วเพื่อที่จะนำไปขายเป็นรถมือสอง เพราะที่ญี่ปุ่นมีจะมีการเปลี่ยนหรือเพิ่มออฟชั่น แล้วจะมีรถเป็นตัวออั่นใหม่นี้เข้ามาแทนเลย และถ้ารถมาและมีให้ทดลองขับเมื่อไรจะโทรมาแจ้งให้ทราบทันที

อยากถามเพื่อนๆพี่ๆ มีใครรู้หรือได้ยินมาแบบนี้บ้างไหมครับ จริงๆไมเนอร์โฉมนี้มันก็ใกล้จะครบปีแล้วเหมือนกัน

ถ้าจะมีรุ่นใหม่มาแทนโฉมปัจจุบัน  อยากทราบจริงๆว่า Honda ไทยจะเก็บรถไปขายเป็นรถมือสอง 

เขาขายกันที่ไหน อยากซื้อด้วยคน  โฉมปัจจุบัน Spada ก็สวยโดนใจผมสุดๆแล้ว

ท่านใดรู้เบาะแส  เรื่องการclear รถรุ่นนี้ รบกวนช่วยแจ้งด้วยครบ

ส่วนลดสัก 3 - 5 แสน จะดีมาก  !!!

ออฟไลน์ pick22000

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 21:08:12 »
ผมสนใจเหมือนกันแต่ STEPมันไม่มีโปรดีๆซักที ว่าสิ้นปีนี้จะจัดซักหน่อย พอได้ข่าวว่าจะมีตัวใหม่ปีหน้า กลุ้มเลยไม่รู้จะเอายังไงดี

ออฟไลน์ domy_3950

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 22:42:14 »
สนใจด้วยเหมือนกัน ตัว mc ถ้าได้ลดราคา + ดอกเบี้ย 0% จะรีบคว้าเลย แต่ตอนนี้ไร้โปรดีๆ