ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวันก่อนเกือบมีเรื่องกันบนถนน แทกซี่กับ Accord G9  (อ่าน 8082 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
RESPECT ครับ รักษาสิทธิ์ตนเอง ช่วยไม่ให้คนอื่นแซงด้วย
"ไม่มีน้ำใจ คนไทยรึเปล่าวะ" ประโยคมักจะหลุดออกมาจากปากคนละเมิดกฏจราจรเสมอ ทำผิดแล้วกร่างแบบนี้ต้องให้รับทานสเปรย์พริกไทย  :P
ไม่น่าใช่คนไทย เพราะถ้าอยากเป็นคนไทย ต้องวินัยเลว แซงคิว สินะ

ออฟไลน์ madnug

• Full Member
ผมก็เจอทุกเช้าเลย โคตรเซ็ง

ทางด่วนวงแหวนตรงทางขึ้นพระราม 2

เลน easy pass อยู่ขวามือสุด

แต่จะมีพวกที่อยู่เลนที่ 2 จากขวา แล้วไปแทรกเอาข้างหน้า ทำให้แถว easy pass ติดยาวสุด

เห็นแล้วเครียดทุกวัน แม่งต่อแถวกันไม่เป็นรึไงวะ
ใช่ครับ ควรจะเร็วที่สุด ติดยาวแทบทุกวัน ตำรวจก็รู้ว่ามันติด ก็ยังปล่อย ผมโครตเซ็งเลยจริงๆ

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
ขอโทษนะครับ เบื่อไอ่คำหร่าว่า "ไม่มีน้ำใจเลย คนไทยรึเปล่าวะ" นี่มากเลยครับ
จะเป็นคนไทยที่ดีได้ต้องยอมให้พวกสันดานเสียเอาเปรียบใช่มั้ยเนี่ย
ไม่เฉพาะขับรถ แต่ไม่ว่าจะเป็นการต่อคิวหรืออะไรก็แล้วแต่ มักจะมีพวกเอาความจำเป็นส่วนตัวมาอ้างบ้าๆบอๆว่าตัวเองมีสิทธิ์จะเอาเปรียบคนอื่น เพราะรีบ เพราะแก่ เพราะมีธุระ
คนพวกนี้อย่าเอาคำว่าคนไทยมาอ้างเลยครับ เสียชื่อประเทศ ลาออกไปตั้งประเทศใหม่ใช้ชื่อว่าคนทุยดีกว่า

ออฟไลน์ seannacy

• Newbie
  • *
ผ่านทุกเช้า เป็นอย่างงั้นจริงๆครับ เบื่อมากครับ

ถ้าผมเจอ G9 คันนั้น ผมจะจอดแล้วเดินไปขอจับมือพี่เค้าเลยครับ  :)

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
เดี๋ยวนี้มันทำกันเป็นนิสัยหรือไม่ก็เข้าสันดานไปแล้วครับ รถติดก็เปิดเลนพิเศษ น่าจะเพิ่มจอมเปิดอีก 1 จอมนะ ไม่ต้องรอให้มาเป็นจอมปาดหรอก ถ่ายมาตั้งแต่เริ่มเปิดเลย >:(
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Darkart

เห็นแถวนั้น รถติดทุกๆเช้าและเย็นๆกันประจำ รถชอบแซงซ้ายมาเบียดกันก็จะถึงทางลอดใต้สะพานแล้วมาวนขึ้นสะพานกลับรถ
accord G9 ทำถูกแล้วครับ
แท็กซี่ทำผิด แซงซ้ายมา

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเข้าใจอารมณ์ของ G9 ครับ มันเป็นไหล่ทาง วิ่งก็ผิดแล้ว

พวกชอบแซงแล้วไปปาดข้างหน้าทีเยอะ บางทีมันก็เยอะเกินไป คนต่อแถวอยู่ก็มีเซ็งหละครับ