ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามความต่างระหว่างcamry hybrid ตัว2009 กับตัวปัจจุบันครับ  (อ่าน 2322 ครั้ง)

jinxation

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบครับว่า ระบบ ไฮบริด ยังเหมือนเดิม หรือป่าว

เน้นที่ระบบไฮบริด ครับ

พอดีผมเพิ่งจะออกมือ2 แคมรี่ตัว2009 ไฮบริดมา ขับไปได้3พันโลละครับ แอบไปเห็นแคมรี่รุ่นโฉมใหม่ ไม่มีกล่อง abs ในตำแหน่งเดียวกัน เลยเกิดสงสัยน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ ผมมือใหม่มากๆ อยากได้ข้อมูล พอดี search อ่านในเน็ตไม่เจอเลยครับสำหรับข้อมูลความแตกต่างของระบบไฮบริดรุ่นแรก กับรุ่นปัจจุบัน

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เท่าที่ทราบ เรื่องสเปคนะครับ
อ๊อฟชั่นบางตัว ตัวใหม่ถูกตัดไปนะครับ
เช่น ไฟหน้าปรับระดับตามมุมองศาการเลี้ยว  ระบบแจ้งเตือนลมยางอัจริยะ

ออฟไลน์ mothsan

เครื่องคนละตัว ดังนั้น layout ใน Engine room ไม่เหมือนกันอยู่แล้วครับ ส่วนระบบ Hybrid น่าจะเปลี่ยนแปลงครับ ในรายละเอียดปลีกย่อย ผมจำไม่ค่อยได้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ yod artstu

ตัวใหม่ VDIM หายไปครับ
แต่ Layout หน้าเครื่องน่าจะเปลี่ยนแปลง เพราะเครื่องใหม่
: )

jinxation

• บุคคลทั่วไป
แล้วแบตเตอรี่(แบตเตอรี่ขับเคลื่อนรถยนต์)ใช้ขนาดหรือชนิดเดียวกันไหมครับ เวลาเปลี่ยน

ระบบแจ้งเตือนลมยางอัฉริยะ ของตัว 2009 นี่มีไหมครับ เท่าที่ขับผมเดาว่าไม่มี เพราะไม่เห็นเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2014, 18:17:42 โดย jinxation »

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
ตัวใหม่ประหยัดและแรงกว่า แต่ตัวเก่าวิ่ง ตจว ก็ประหยัดอยู่ 16km/l สำหรับความเร็วเฉลี่ย 100km/h วิ่งประจวบ-กทม ทั้ง2ขา