ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้มีรถรุ่นไหนที่นิยมนำมาตกแต่งกันมากที่สุดครับ  (อ่าน 4070 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Carguy

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามความคิดเห็น  ตอนนี้มีรถรุ่นไหนที่นิยมนำมาตกแต่งกันมากที่สุดครับแบ่งเป็นรถยุโรปและรถญี่ปุ่น แล้วที่แต่งกันโดยมากเน้นที่ไหนกันครับ รูปทรงหรือ Performance ขอเป็นรถที่ใหม่หน่อยนะครับ คืออยากทราบเป็นแนวทางครับ เพราะตอนนี้บนถนน ผมไม่ค่อยเห็นรถแต่งมากเหมือนสมัยก่อน (ความเห็นส่วนตัวนะผมอยู่แถวสีลม) ถ้าไม่นับรวม sport ยุคต้น 90 จำพวก 200sx, Celica, MR2, Prelude, Supre  
ขอรถที่แต่งแล้วใช้ได้ในชีวิตประจำวันได้นะครับ และเป็นไปได้จริงในชีวิต
ส่วนตัวผมมอง Mazada 3 (โฉมปี 2011) มือสอง ที่นึกได้
1.จูนกล้อง /ทำ Airflow/ ทำท่อทั้งเส้น / ช่วงล่าง /เบรกแค่ไหนยังไม่รู้ และยางใหม่ และชุดแต่งเล็กๆแบบง่าย ๆ
2.มีรถของลูกพี่ลูกน้องแต่ง VW Scirocco (Stage2) เห็นว่าได้ 300ม้า ผมยังไม่ได้เห็นตัวเป็นๆ แต่ได้ข่าวว่า Happy สุดๆ กับรถ ไม่รู้ว่าหมดไปเท่าไหร่  และยังมีรถรุ่นอื่นอีกหรือเปล่าครับที่นิยมนำมาแต่งได้
ถ้ามียี่ห้อขอแต่งจะดีมากๆเลยครับ           
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2014, 11:54:38 โดย Mr.Carguy »

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
ผมว่าตอนนี้กำลังนิยม ทำ New Jazz(GK) กันนะครับ เพจร้านแต่งรถหลายร้านก็ออกรุ่นนี้มาทำกันทั้งนั้นเลยครับ ทั้งแต่งสวยและแต่งสมรรถนะเลยครับ

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Swift ครับ จะแนวมินิ แนว Swift Sport หรือแนวซิ่ง มีหมด

ออฟไลน์ deathsheep

BRIO  อีกครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
Civic FD/FBไงครับ ;D
รถยุโรปก็เห็นจะเป็น F30 กับพวก Golf GTi/ Scirocco
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ mothsan

Yaris กับ Jazz GK ครับ เยอะจริง
F30 ผมว่าเดิมๆ ก็เยอะครับ

ออฟไลน์ PunTam

รถญี่ปุ่นก่อนนะครับ
จะมีพวก Brio Jazz Vios ส่วนใหญ่จะเป็นรถเล็ก แนวก็เป็นพวก JDM Hella Flush ไม่ก็ Street Weapon(อันนี้กำลังมา) แล้วอีกที่ก็ข้ามไปเป็นพวกปิกอัพเลยครับ D-Max พวกนี้
ส่วนรถยุโรปเคยที่เห็น ก็มี E46 E90 พวกนี้จะเห็นบ่อยหน่อย นอกนั้นจะเป็นตัวแรงจากโรงงานแล้วใส่อุปกรณ์เพิ่มอย่าง Audi TT  VW Golf GTi  Mercedes-Benz A250 จำพวกนี้หละครับ

ออฟไลน์ joe560-4

ช่วงนี้เห็น juke แต่งกันเยอะมากๆครับ

ออฟไลน์ AkE

Civic FD & FB
Brio
Jazz ตัวที่แล้ว

ส่วนยุโรป Scirocco, E90, E60

Fox999

• บุคคลทั่วไป
Civic eg ek es fd fb Jazz GD GE GK Brioถ้าเน้นPerformanceจับวางK20Aฝาแดงย้ำนะครับฝาแดง
ผมก็เคยจับcivic FDวางK20Aแล้วครับหมดไปก็หลายตังอยู่แต่ถ้าเทียบกับความสนุกที่ได้มาถือว่คุ้มครับ
กล่อง AEM ล้อ RAY’S TE37 โรบาร์ ค้ำหน้า เกจวัด defi พวงมาลัย nardi (อันนี้เฉพาะที่ผมแต่งไปนะครับจำได้แค่นี้ที่จริงมีมากว่านี้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2014, 15:19:56 โดย Fox999 »

ออฟไลน์ K_wat

ISUZU DMAX ครับแต่งกันตรึมเต็มบ้านเต็มเมือง

ออฟไลน์ eamesBot

ที่เห็นเยอะๆ ช่วงนี้ ก็ Swift กับ Juke นะครับ
Swift เห็นทำ JDM สวยๆ เพียบเลย แต่พอทำแนวมินิ ความเห็นส่วนตัวเสียทั้ง swift เสียทั้ง mini ฮาาา

ส่วน Juke นี่ ยอมรับ ว่ามันสวยจริงๆ นะ บางคัน ก็จี๊ดดด จนคิดว่าน่าจะมีทำไรกับเครื่องบ้าง

แต่โดยรวมบ้านเรา เดี๋ยวนี้ ออกแนว cosmetic กันเยอะกว่า เมื่อก่อน อาจจะเพราะเรื่องราคาเชื่อเพลิง ด้วยหล่ะครับ
ทุกวันนี้ขับรถเดิมๆ แต่เห็นรถแต่งสวยๆ ก็ยังชอบมองอยู่ครับ ไม่ว่าจะรถถูก รถแพง

อีกตัวที่เห็นไม่ค่อยบ่อยแต่ชอบมาก คือ audi a3 เจอแต่ละคัน นี่ตามไม่เคยทันเลยครับ แต่งสวยๆ ทั้งนั้นเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ญี่ปุ่น Jazz กระบะ ecocar Juke Civic

ถ้ารถยุโรป Scirocco Golf 3-5Series

ออฟไลน์ Mr.Carguy

• Newbie
  • *
รถญี่ปุ่นก่อนนะครับ
จะมีพวก Brio Jazz Vios ส่วนใหญ่จะเป็นรถเล็ก แนวก็เป็นพวก JDM Hella Flush ไม่ก็ Street Weapon(อันนี้กำลังมา) แล้วอีกที่ก็ข้ามไปเป็นพวกปิกอัพเลยครับ D-Max พวกนี้
ส่วนรถยุโรปเคยที่เห็น ก็มี E46 E90 พวกนี้จะเห็นบ่อยหน่อย นอกนั้นจะเป็นตัวแรงจากโรงงานแล้วใส่อุปกรณ์เพิ่มอย่าง Audi TT  VW Golf GTi  Mercedes-Benz A250 จำพวกนี้หละครับ

ตอนแรกว่าจะถาม Street Weapon คืออะไร ได้คำตอบใน YouTube แล้วครับ สงสัยว่า ไม่น่าจะใช้งานได้จริง ค่านำ้มัน คงไม่ธรรมดาแน่ๆ
ขอบคุณมากครับ สำหรับความคิดเห็น 

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Brio เลยครับ

หาเดิมๆแทบนับคันได้ แต่งหมด
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ hutzero

ISUZU DMAX ครับแต่งกันตรึมเต็มบ้านเต็มเมือง