ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานความคืบหน้าการเอารถเข้าเช็คค่ะ  (อ่าน 1851 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
จากกระทู้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,40471.0.html
วันนี้ได้เอารถเข้าไปเช็ค เขาก็เอาเครื่องอะไรซักอย่างเหมือนโน๊ตบุคมาต่อและก็อธิบายไปเรื่อย
พอถึงช่วงหนึ่งเขาก็โทรถามช่างที่ศูนย์ใหญ่และก็อธิบายให้เราฟังต่อ เราก็ไม่ค่อยเข้าใจหรอกค่ะ
สรุปคือ ทุกอย่างปกติดีค่ะ ก็น่าจะมาจากการจอดรถเอียง และน้ำมันในถังมีน้อย

ถือว่าเป็นข้อมูลนะคะ และก็ขออภัยถ้าตั้งกระทู้ติดกัน

ออฟไลน์ XyteBlaster

Re: รายงานความคืบหน้าการเอารถเข้าเช็คค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 15:39:19 »
ลองทิ้งให้น้ำมันอยู่อย่างน้อยครึ่งถังตลอด ครับ .. จอดที่เดิม ดูอาการ อีกหลาย ๆ วัน

ถ้าหายไปก็ใช่ตามช่างว่าละครับ

ออฟไลน์ NoomTG

• Jr. Member
  • **
Re: รายงานความคืบหน้าการเอารถเข้าเช็คค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 21:14:24 »
ศัพท์นิสสันเรียกเครื่อง คอนเซ้าท์ ครับ ช่างน่าจะเสียบอ่าโค๊ตครับ รถไม่มีปัญหาอะไรก็ดีใจด้วยนะครับ :))

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 23:51:29 »
ดีแล้วครับที่ไม่ต้องมีเรื่องเสียเงิน