ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครกำลังดู Super GT เหมือนผมไหมครับ  (อ่าน 3242 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
มีใครกำลังดู Super GT เหมือนผมไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 15:53:57 »
ตอนนี้รอบที่ 33/66 แล้ว
ผมชอบการเข้า PIT STOP มากเลย
มีข้อสงสัยนิดนึงครับว่าสามารถเปลี่ยนคนขับ
ได้กี่คนครับ แล้วขับกี่รอบถึงจะเปลี่ยนได้ครับ

ดีใจครับที่สนามแข่งขันเมืองไทยก้าวไปอีกขั้น
ถึง F1 จะไม่มาก็ยังดีกว่าที่มีการพัฒนาเนอะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
Re: มีใครกำลังดู Super GT เหมือนผมไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 16:29:35 »
อยากไปดูมากครับ แต่ไม่มีโอกาส เห็นว่า F1 คงต้องรออีกซักหน่อย ลิขสิทธิ์มันแพงหรืออะไรซักอย่างนี่แหละครับ

Re: มีใครกำลังดู Super GT เหมือนผมไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 17:28:21 »
ถ้า F1 มาจริง ตั๋วแพงแค่ไหนก็จะซื้อครับ
อยากไปฟังเสียงเครื่องยนต์ คงหวานหูน่าดู
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 17:33:57 »
แถมๆอีกนิด น้องๆพริ๊ตตี้น่ารักจุงเบย ;D

ออนไลน์ numtik2005

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 21:11:36 »
ดูช่อง 9 เอาเทปตอนแข่งที่ญี่ปุ่นมาให้ดู บางทีมก็ 2 บางทีมก็ 3 คนขับ 
รถสวยๆ แรงๆ ทั้งนั้น

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 23:49:44 »
ไปดูมาแล้ว รู้งี้ซื้อบัตร granstand ก็ดี

ออฟไลน์ The1Chay

• Newbie
  • *
    • Twitter.com/The1chay
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 01:04:28 »
ตอนนี้รอบที่ 33/66 แล้ว
ผมชอบการเข้า PIT STOP มากเลย
มีข้อสงสัยนิดนึงครับว่าสามารถเปลี่ยนคนขับ
ได้กี่คนครับ แล้วขับกี่รอบถึงจะเปลี่ยนได้ครับ

ดีใจครับที่สนามแข่งขันเมืองไทยก้าวไปอีกขั้น
ถึง F1 จะไม่มาก็ยังดีกว่าที่มีการพัฒนาเนอะ

pit ของ SuperGT ถ้าจำไม่ผิดคือ ต้องเซอวิสทีละอย่างนะครับ
ถ้าเติมน้ำมันก็ต้องเต็มให้เสร็จก่อน ดึงสายน้ำมันออกถึงจะเปลี่ยนยางได้

ส่วนคนขับก็ 2 คนครับ
การเปลี่ยนคนขับรอบที่เท่าไหร่ก็แล้วแต่แผนที่ทีมวางไว้ครับ
The1Chay

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 01:36:04 »
รอปีหน้า เชื่อว่าจะพร้อมกว่านี้ ปีนี้เป็นบทเรียนอย่างดี  เท่าที่ดูหลายคนบอกว่าในสนามนั้นร้อนถึงที่สุด คาดว่าเสี่ยเน คนติดหลังคาให้ทุกสแตนด์เร็วๆนี้  จอถ่ายทอดสดในสนาม แกรนด์สแตนห้องแอร์ แบบสนาม F1 สิงคโปร์ ก็น่าจะเพิ่มนะครับเสี่ยเน  รวมถึงน่าจะลงต้นไมรอบนอกสนามหน่อย ตามที่อ่านจากเฟสฯ

แต่แค่ปีนี้ผมว่า สวยงามครับทุกอย่างเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 08:20:01 »
F1 น่าจะยากครับ เพราะค่าลิขสิทธ์แพงเวอร์มาก แถมถ้าจัดจริงๆ โรงแรมระดับ 5 ดาว แถวนั้นก็ไม่พอด้วย(คนมาดู F1 จากต่างประเทศนี่เศรษฐีทั้งนั้น)

ออฟไลน์ littlepig1430

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 10:45:19 »
เหมือนจะบังคับให้เปลี่ยนอย่างน้อย 1 คนนะครับ

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 15:58:42 »
ผมไปดูมาครับ เพราะใกล้บ้าน ผมอยู่สุรินทร์ ระยะ 50 Km เอง ผมไม่ได้ดูวันแข่งเพราะติดธุระ แต่วันเสาร์ นั่งดูตั้งแต่เช้าจนเย็นครับ

สนามร้อนมากถึงมากที่สุดจริงๆ ครับ ตัวยิ่งดำอยู่ดำขึ้นไปอีก

ถ้าไปดูในสนามนะครับได้อารมย์จริงๆ ตอนแรกผมถือร่มอยู่พอ GT300 และ GT500 วิ่งทดสอบ ผมนี่ปล่อยร่ม ยืนตากแดดเลยครับ

แต่เห็นประมาณพฤศจิกายน จะมี เลอร์มัง ก็จะไปดูอีกครับ

ปล ถ้ามาแนะนำให้ไปที่ Grand Stand ครับ เพราะ ร้อนสุดๆ