ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รายการ why? : จอดรถแบบมีมารยาทกันเถอะ //  (อ่าน 4002 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
มาแล้วครับ สำหรับรายการ why? ตอนใหม่ จะมาพูดถึงมารยาทเบื้องต้นในการจอดรถกันนะครับ ดูกันได้ตามลิ้งค์เลยครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7958:The-Coup-Channel-‘why’-จอดรถอย่างมีมารยาทกันเถอะ&catid=96:why&Itemid=166

เชิญรับชมและแสดงความคิดเห็นตามอัธยาศัยนะครับ ถ้าถูกใจอย่าลืมแชร์กันต่อด้วยนะคร้าบ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
ยืนจองที่จอดนี่งงสุดๆ

ผมเคยเจอแบบผู้ชายมายืนจอง พอผมจะจอดเค้าบอกว่าจอง

ทะเลาะกะมันซักพัก มันบอก "มึงจาจอดใช่มั้ย... ได้" แล้วก้อหลบให้จอด

แต่วันนั้นเดินห้างไม่มีความสุขเลยครับกลัวมันทำไรกะรถ

ตอนกลับมาที่รถเช็ครอบคันเลย โชคดีที่ไม่เปนไร :-\

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
ยืนจองที่จอดนี่งงสุดๆ

ผมเคยเจอแบบผู้ชายมายืนจอง พอผมจะจอดเค้าบอกว่าจอง

ทะเลาะกะมันซักพัก มันบอก "มึงจาจอดใช่มั้ย... ได้" แล้วก้อหลบให้จอด

แต่วันนั้นเดินห้างไม่มีความสุขเลยครับกลัวมันทำไรกะรถ

ตอนกลับมาที่รถเช็ครอบคันเลย โชคดีที่ไม่เปนไร :-\

ปสก.ตรง ;D

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ขอบคุณครับเป็นคลิปที่ดีและมีประโยชน์มากครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ cipher_rank

• Jr. Member
  • **
  • รักและคิดถึงเกียร์กระปุกอยู่เสมอ
ใช่ครับ ไม่รู้พวกยืนจองที่จอดนี่ทำไมเค้าถึงคิดว่าทำได้ก็ไม่ทราบ

ออฟไลน์ OHMMY

ผมคิดว่า คนที่จอดรถแบบไร้มารยาท ไม่ใช่เพราะความไม่รู้นะครับ
ส่วนมากคือ รู้ทั้งรู้แต่แค่ไม่สนใจ เมื่อไม่สนใจไปแล้ว ต่อให้ใครมาสอนมาบอกมากล่าว ก็ปล่าวประโยชน์ครับ

ออฟไลน์ Peter Wen

มาแล้วครับ สำหรับรายการ why? ตอนใหม่ จะมาพูดถึงมารยาทเบื้องต้นในการจอดรถกันนะครับ ดูกันได้ตามลิ้งค์เลยครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7958:The-Coup-Channel-‘why’-จอดรถอย่างมีมารยาทกันเถอะ&catid=96:why&Itemid=166

เชิญรับชมและแสดงความคิดเห็นตามอัธยาศัยนะครับ ถ้าถูกใจอย่าลืมแชร์กันต่อด้วยนะคร้าบ ขอบคุณครับ

โลกกลมมากเลยครับ ผมไปเห็นหน้าคุณตอยโผล่อยู่ในเฟสบุ๊คของเพื่อนสาวผมที่ไปเรียนอเมริกา เลยถามนาง นางบอกรู้จักกัน

*ปล.ขอนอกเรื่องนิสนึงนะครับ ;D
長樂.文

ออฟไลน์ Pat.Lee

อยากให้นำคลิปนี้มาแปะที่ FB จะได้แชร์ครับ ส่วนบางคนที่จอดทับเส้นผมเคยเจอครับคือตอนที่เค้าจะจอดคันข้างๆ จอดเบี้ยวมาก่อนหรือเป็นรถที่คันใหญ่มากเลยทำให้ต้องจอดเบี้ยวตามไปครับ จองที่นี่เจอบ่อยครับตามห้าง

ปล. คุณเต้ปากคอเราะร้ายจริงๆ คำก็ป้าสองคำก็ป้า

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมคิดว่า คนที่จอดรถแบบไร้มารยาท ไม่ใช่เพราะความไม่รู้นะครับ
ส่วนมากคือ รู้ทั้งรู้แต่แค่ไม่สนใจ เมื่อไม่สนใจไปแล้ว ต่อให้ใครมาสอนมาบอกมากล่าว ก็ปล่าวประโยชน์ครับ

ใช่เลย

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
อยากให้เพิ่มอีกอย่างนึงคือ พวกชอบจอดรถหน้ายื่นๆ
ถ้าเป็นรถกระบะยาวๆก็ว่าไปอย่าง ที่เจอนี่พวกรถเก๋งสั้นๆเนี่ยแหละ
ชอบจอดรถหน้ายื่นมากๆ เวลารถข้างๆจะออกก็ออกลำบากมากครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ ถ้าจอดขนานถนน ต้องหักล้อเข้า

โลกกลมมากเลยครับ ผมไปเห็นหน้าคุณตอยโผล่อยู่ในเฟสบุ๊คของเพื่อนสาวผมที่ไปเรียนอเมริกา เลยถามนาง นางบอกรู้จักกัน

*ปล.ขอนอกเรื่องนิสนึงนะครับ ;D
เข้าใจว่าพี่ตอยจบอินด้า ก็เห็นผ่านๆใน FB เพื่อนๆเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ chai99

ชอบๆดูสนุกดีด้วย

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
ขอบคุณครับ :)