ผู้เขียน หัวข้อ: Saab 9-5 จะมีโอกาสกลับมาขายอีกมั้ยครับ  (อ่าน 3014 ครั้ง)

ออฟไลน์ automotive

• Full Member
Saab 9-5 รุ่นจะมีโอกาสกลับมาขายอีกครั้งมั้ยครับ เป็นรุ่นล่าสุดก่อนที่บริษัทจะล้มละลายหรือป่าวไม่แน่ใจ ทำไม NEV ถึงไม่เอารุ่นนี้มาผลิตอ่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Saab 9-5 จะมีโอกาสกลับมาขายอีกมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 02:48:18 »
รถรุ่นนี้ ถือว่า เลิกผลิตไปแล้วครับ

NEVS เอง ตอนนี้ ก็อยู่ในภาวะ ใกล้จะกลับมาล้มละลาย
เพราะ ลงทุนไปเยอะ และไม่มีเงินจ่ายซัพพลายเออร์
ผู้ผลิตชิ้นส่วนเขาก็เลยงดส่งของให่้ เพราะกลัวว่า NEVS จะหนีหนี้ จะไม่จ่ายตังค์

มันเลยพังกันเป็นลูกโซ่ ครับ

รถรุ่นนี้ มีสั่งเข้ามาวิ่งในเมืองไทย คันเดียว สีดำ ผมเห็นคันจริง อยู่แถวๆ ย่านอารีย์

คันจริง ใหญ่และยาวเอาเรื่อง แต่ ผมกลับไม่พบเสน่ห์ในแบบของ Saab ที่มันควรจะเป็น อยู่ในรถคันนี้เท่าใดนัก

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
Re: Saab 9-5 จะมีโอกาสกลับมาขายอีกมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:38:05 »
เสียดายรถดีๆ ไปอีกแบรนด์นึง
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ KyOcHiR0

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 09:34:02 »
เห็นภายในมันมันกลิ่นอายของ chevrolet  เลย ;D
HeLLo!!

panerai

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 08:51:51 »
รถรุ่นนี้ ถือว่า เลิกผลิตไปแล้วครับ

NEVS เอง ตอนนี้ ก็อยู่ในภาวะ ใกล้จะกลับมาล้มละลาย
เพราะ ลงทุนไปเยอะ และไม่มีเงินจ่ายซัพพลายเออร์
ผู้ผลิตชิ้นส่วนเขาก็เลยงดส่งของให่้ เพราะกลัวว่า NEVS จะหนีหนี้ จะไม่จ่ายตังค์

มันเลยพังกันเป็นลูกโซ่ ครับ

รถรุ่นนี้ มีสั่งเข้ามาวิ่งในเมืองไทย คันเดียว สีดำ ผมเห็นคันจริง อยู่แถวๆ ย่านอารีย์

คันจริง ใหญ่และยาวเอาเรื่อง แต่ ผมกลับไม่พบเสน่ห์ในแบบของ Saab ที่มันควรจะเป็น อยู่ในรถคันนี้เท่าใดนัก

เอ ย่านอารีย์มีสีขาวด้วยน่ะครับ จ่ายขายตั้งแต่ปี 2011 เข้าใจว่าปัจจุบันก็ยังขายอยู่ ไม่แน่ใจว่าคุณจิมมี่จำสีสลับกันหรืออาจเป็นไปได้ว่า มี2คันในประเทศ คือ ขาวกับดำ