ผู้เขียน หัวข้อ: Upgrade กันขโมย Subaru XV  (อ่าน 5761 ครั้ง)

ออฟไลน์ Glous

• Newbie
  • *
Upgrade กันขโมย Subaru XV
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 21:35:12 »
หลังจากก่อนหน้านี้เคยตั้งคำถามเพื่อถามเพื่อนๆเกี่ยวกับรถคันใหม่ที่หมายปอง สุดท้ายผมก็ได้เจ้า Subaru XV ซึ่งนัดรับรถไว้เดือนมกราคม เพราะผมไม่รีบเนื่องจากช่วงนี้ต้องทำงานแดนไกลจนถึงสิ้นปี

เข้าเรื่องละครับ...หลังจากจองรถไปแล้วก็ได้ถามเซลล์เกี่ยวกับการล็อครถ Subaru XV ด้วยรีโมทว่าเวลากดล็อคและคลายล็อคปรากฎว่าจะไม่มีเสียง เลยอยากทราบว่ากุญแจ Imobilizer ของ Subaru XV นี้สามารถนำไป Upgrade ให้มีเสียงเวลากดล็อคหรือคลายล็อคและเหยียบเบรกแล้วล็อคได้หรือไม่ เพราะผมเป็นคนความจำสั้น เวลาขับ Pajero Sport มักจะลืมว่าล็อครถแล้วยังทุกครั้งจนต้องเดินกลับมากดให้แน่ใจเวลาจอดในห้างหรือที่ทำงาน

หรือท่านใดที่ขับ Subaru XV เคยเอาไป Upgrade มาช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
Re: Upgrade กันขโมย Subaru XV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 22:40:29 »
ผมติดเพิ่มครับ ของ Viper AM1.5 เป็นแบบ Upgrade ครับ
มีเสียง ทุบแล้วร้อง สตาร์ไม่ปลดล๊อคแล้วร้อง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 22:43:22 »
ผมติดเพิ่มครับ ของ Viper AM1.5 เป็นแบบ Upgrade ครับ
มีเสียง ทุบแล้วร้อง สตาร์ไม่ปลดล๊อคแล้วร้อง

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลอง Search ดู

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 23:56:02 »

เดี๋ยวผมไปจัดบ้างดีกว่า เผื่อไว้ดีกว่าขาด
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 16:29:45 »
ผมเคยคิดจะติดนะครับ แต่ตอนหลังเปลี่ยนใจ เพราะเสียงมันดัง เวลาเข้าบ้านดึกๆ แล้วล็อกรถทีมันดัง เดี๊ยวเมียตื่น อิอิ
ผมเข้าใจว่าตัวกุญแจยังอัพเกรดให้มีเสียงไม่ได้นะครับ อาจจะต้องให้ช่างข้างนอกโมเพิ่มเอา แต่ประกันจะหมด อาจจะต้องติดเพิ่มแทนครับ เหมือน คห/

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 22:41:11 »
ผมว่าแบบนี้มีประโยชน์กว่าครับ คือ กดล็อค แล้วให้พับกระจกข้างอัตโนมัติครับ ...  เหมือน camry ครับ

ผมใช้ของ เจ้านี้ครับ
http://www.po-40.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2014, 10:56:05 โดย benzmylove »
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ veronic

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 01:32:45 »
ในเว็ปบอร์ด subaru มีหลายคนเอาไปติดเพิ่มครับ ราคาถูกดีแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไรด้วย ลองเข้าไปดูในบอร์ดเลยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 08:28:53 »
ในเว็ปบอร์ด subaru มีหลายคนเอาไปติดเพิ่มครับ ราคาถูกดีแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไรด้วย ลองเข้าไปดูในบอร์ดเลยครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะแวะเข้าไปดู

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 08:32:43 »
ผมว่าแบบนี้มีประโยชน์กว่าครับ คือ กดล็อค แล้วให้พับกระจกข้างอัตโนมัติครับ ...  เหมือน camry ครับ

ผมใช้ของ เจ้านี้ครับ
http://www.po-40.com/

อันนี้ก็น่าสน ขอบคุณครับ