ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น ระหว่าง รถยุ่น กับ รถเยอร์มัน 2 รุ่นนี้หน่อยครับ  (อ่าน 11028 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ผมไม่ค่อยซิ่ง ไม่ใช่นักแต่งเท่าไหร่ครับ เลือก Benz

ออฟไลน์ YenChar

รักจะซิ่ง ขับเร็ว แต่งต่อ โมให้สุด 86 แน่นอนกว่า
ผ่านไป 10 ปี มันก็ดูไม่เก่า ยังไงมันก็คือรถสปอร์ตแท้ๆ
เพื่อนผมถอยอีโวแท้ๆมา ตอนนี้เป็นแค่แลนเซอร์แต่งซิ่งคันนึง
อิมหน้าหมูม้า 300 ตัว ใครจะเห็น?? แต่เจ้า 86 จอดเฉยๆยังแรงเลย  ;D

ศูนย์ถ่วงต่ำ บาลานซ์ดี ความเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวสูงมากๆ
86 นี่ ถ้าถอยออกมา ขับเพลินๆ มีคนมาจี้ตรูดขอเล่นด้วยเพียบแน่นอนครับ
โมให้สุด เซตโบไปเลย คือเอาจริงๆ ข้อเสียมันคือ รถเดิมๆ เครื่องไม่แรง

ถ้าขับเดิมๆ เล่นดาวสามแฉกดีกว่าครับ
เวลาผ่านไป เบนซ์ยังไงก็เป็นเบนซ์ ดาวสามแฉกมันมีคุณค่าในตัวมัน

เอาจริงๆ 2 รุ่นนี้ มีคุณค่าในตัวมันทั้งคู่

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

• Sr. Member
ซื้อ 86 หากจะเอามาแต่งก็ขับไม่สนุกซิครับ

86 MT เดิมๆนี่แหละขับสนุกสุดๆ ;D

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
คู่นี้ ผมเลือก 86 ครับ ผมชอบรถขับหลังมากกว่ารถขับหน้าครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ kritphakhin

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ผมใช้รถขับหลังมาเกือบทั้งชีวิต
แต่ผมชอบรถขับหน้าครับ  ;D

ออฟไลน์ AU1441

• Jr. Member
  • **
  • BMW = Bring Me Women
เรื่องขับหน้า-หลัง ไม่ใช่ประเด็นเลย ขับได้หมด แต่เรื่องแต่งแน่นอนแต่งทั้งคู่ แต่คันไหนจะเป็นเป้าสายตา กว่ากันแค่นั้นเอง อิอิ

ออฟไลน์ champyadme

• Full Member
ถ้าเป้าสายตา รุ่นไหนก็เป็นทั้งนั้นแหละมั้งครับ
โดยส่วนตัว ผมชอบ 86 นะ แต่ราคามันไม่ควรจะเกิน 2 ล้านบาท ทั้งๆ  ที่แรงม้าก้ไม่เกิน 220 ตามกฎหมาย
แต่ถ้าเป็นผม ให้ซื้อใหม่ตอนนี้ก็เลือก 250 ครับ แล้วอีก 10 ปี ข้างหน้าค่อยหา 86 มือสอง

ผ่านไป 10ปี ผมเชื่อว่าประสิทธิภาพของ 86 ก้ยังไม่ตกลงไปเท่าไหร่ แต่ รถยุโรปที่ผ่านไป 10 ปี คงมีเรื่องน่าปวดหัวไม่น้อยเลยละ 555

รักจะซิ่ง ขับเร็ว แต่งต่อ โมให้สุด 86 แน่นอนกว่า
ผ่านไป 10 ปี มันก็ดูไม่เก่า ยังไงมันก็คือรถสปอร์ตแท้ๆ
เพื่อนผมถอยอีโวแท้ๆมา ตอนนี้เป็นแค่แลนเซอร์แต่งซิ่งคันนึง
อิมหน้าหมูม้า 300 ตัว ใครจะเห็น?? แต่เจ้า 86 จอดเฉยๆยังแรงเลย  ;D

ศูนย์ถ่วงต่ำ บาลานซ์ดี ความเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวสูงมากๆ
86 นี่ ถ้าถอยออกมา ขับเพลินๆ มีคนมาจี้ตรูดขอเล่นด้วยเพียบแน่นอนครับ
โมให้สุด เซตโบไปเลย คือเอาจริงๆ ข้อเสียมันคือ รถเดิมๆ เครื่องไม่แรง

ถ้าขับเดิมๆ เล่นดาวสามแฉกดีกว่าครับ
เวลาผ่านไป เบนซ์ยังไงก็เป็นเบนซ์ ดาวสามแฉกมันมีคุณค่าในตัวมัน

เอาจริงๆ 2 รุ่นนี้ มีคุณค่าในตัวมันทั้งคู่

รักจะซิ่ง ขับเร็ว แต่งต่อ โมให้สุด อีโวหรืออิมน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า 86 นะครับผมว่า
ต่อให้ทำ 86 มาเท่าไหร่ ในงบที่เท่ากันกับการนำไปแต่งอีโว ผมก็ยังไม่เห็นเลยว่า 86 จะแรงกว่าอีโวได้ยังไง
ไม่นับเรื่องความสนุกสนานในการขับขี่นะครับ

ออฟไลน์ SM.

.
.
.
ตอนวัยรุ่นผมบ้าแต่งรถมาก รื้อมันทุกส่วน
แต่ตอนนี้รู้ซึ่งแล้วว่ารถเดิมๆสบายสุด

ผมเลยเลือก CLA ครับ เพราะไม่ต้องทำอะไรเพิ่มแล้ว
ชุดแต่งมารอบคัน ล้อ AMG 18" มีพาโนารามิครูฟ
เครื่องเทอร์โบ 211 แรงม้า แรงบิด 350nm
แรงกว่า 86 เดิมๆเยอะ นอกจากว่าคุณกะซื้อมาแต่งเต็ม
อันนั้นก็ไป 86 น่าจะสนุกกว่า

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

ออฟไลน์ frame@kk

มีสองทางแหละครับ
cla เดิมๆ ไม่แต่ง หล่อจบเลย
86 mt แต่งตามใจ ตามหัวใจเลย ไม่จบ เพราะมันจะแต่งไปเรื่อยๆ 5555 (ล้อเล่นๆ จบเหมือนกันครับ)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าซื้อไว้ใช้งานสัก 5 ปี คงเลือก A250 แต่ถ้าซื้อใช้ยาว ไว้ขับหล่อๆก็เลือกที่ FT86 ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

• **
ถ้าซื้อไว้ใช้งานสัก 5 ปี คงเลือก A250 แต่ถ้าซื้อใช้ยาว ไว้ขับหล่อๆก็เลือกที่ FT86 ครับ
ขอบคุณทุกๆท่านมากครับผม

ออฟไลน์ champ1234

• **
86 ถ้าจะแต่งสุดๆมันต้องใช้ งบ เท่าไรหรอครับ

• **
86 ถ้าจะแต่งสุดๆมันต้องใช้ งบ เท่าไรหรอครับ
ผมว่าเป็นล้าน นะ แต่จริงๆ มันแต่งได้ตลอด เงินออกบาน เพราะของแต่งมันเยอะมากๆครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ผมเข้าใจว่า เจ้าของกะทู้ต้องการรถใหม่ป้ายแดง ทีนี้ มาลังเล 2 ตัวนี้ใช่มั้ยครับ ผมจะสรุปง่ายๆ ถ้าเจ้าของกะทู้ชอบภายในหวือหวา ข้างนอกสวยโอเค ไปไหนมีภาพลักษณืหรูสปอต ไม่ชอบแต่งนั่นนู่นนี่มาก อย่างมากก็แค่ จูน ecu เปลี่ยนท่อ กะชุดพาทรอบคัน ผมแนะนำ CLA เหมาะที่สุดกับท่านครับ แต่ถ้า จขกท คิดว่า กูชอบขับรถ ชอบอาการรถที่มันดิบๆพอสมควร ชอบฟิลลิ่งที่ไม่ต้องขับเร็วมากก็สนุกได้ ชอบแต่งเพิ่ม ชอบโม  มีความรู้เรื่องแต่งรถพอสมควร และที่สำคัญถ้ามาสาย 86 เงินต้องเหลือไว้แต่งพอสมควรครับ ต่ำๆ 5แสนละ ผมบอกเลย 5 แสนนี่ยังแทบจะไม่พอวางโบเลยนะครับ ถ้าจะเอาของดีๆ จัดเต็มๆ ทีนี้ก็ลองพิจารณาดูครับ ว่าชอบแนวไหน 86 แต่งเต็มก็จะออกแนวเรซซิ่งดิบๆ อยู่แล้วครับ cla ก็จะออกแนวๆหรูๆ จะคนละแบบครับ ส่วนเรื่อง เกียร์ ผมว่าก็โอเคทั้งคู่นะครับ ไม่ได้เลวร้ายอะไร ช่วงล่างนี่ ไม่แน่ใจ ไม่เคยได้ลองเต็มๆ เลยยังไม่รู้ แต่ก็กะด้างทั้งคู่ครับ รถแนวนี้

• **
ผมเข้าใจว่า เจ้าของกะทู้ต้องการรถใหม่ป้ายแดง ทีนี้ มาลังเล 2 ตัวนี้ใช่มั้ยครับ ผมจะสรุปง่ายๆ ถ้าเจ้าของกะทู้ชอบภายในหวือหวา ข้างนอกสวยโอเค ไปไหนมีภาพลักษณืหรูสปอต ไม่ชอบแต่งนั่นนู่นนี่มาก อย่างมากก็แค่ จูน ecu เปลี่ยนท่อ กะชุดพาทรอบคัน ผมแนะนำ CLA เหมาะที่สุดกับท่านครับ แต่ถ้า จขกท คิดว่า กูชอบขับรถ ชอบอาการรถที่มันดิบๆพอสมควร ชอบฟิลลิ่งที่ไม่ต้องขับเร็วมากก็สนุกได้ ชอบแต่งเพิ่ม ชอบโม  มีความรู้เรื่องแต่งรถพอสมควร และที่สำคัญถ้ามาสาย 86 เงินต้องเหลือไว้แต่งพอสมควรครับ ต่ำๆ 5แสนละ ผมบอกเลย 5 แสนนี่ยังแทบจะไม่พอวางโบเลยนะครับ ถ้าจะเอาของดีๆ จัดเต็มๆ ทีนี้ก็ลองพิจารณาดูครับ ว่าชอบแนวไหน 86 แต่งเต็มก็จะออกแนวเรซซิ่งดิบๆ อยู่แล้วครับ cla ก็จะออกแนวๆหรูๆ จะคนละแบบครับ ส่วนเรื่อง เกียร์ ผมว่าก็โอเคทั้งคู่นะครับ ไม่ได้เลวร้ายอะไร ช่วงล่างนี่ ไม่แน่ใจ ไม่เคยได้ลองเต็มๆ เลยยังไม่รู้ แต่ก็กะด้างทั้งคู่ครับ รถแนวนี้
ขอบคุณท่านมากครับ ผมคงต้องไปลองขับจริงๆ ส่วนตัวชอบแต่งรถนะครับ แต่ไม่รู้จะเบื่อมั้ย เพราะผมเบื่อง่ายมาก