ผู้เขียน หัวข้อ: นี้สิ ใจถึงของจริง ซีอีโอบริษัทรถกันกระสุน พิสูจน์คุณภาพรถ  (อ่าน 8556 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ใช้ปืนกลอาก้า AK47 ยิงถล่มใส่รถเมอร์เซเดสเบนซ์ เอ็มแอล เวอร์ชั่นกันกระสุนของบริษัท  ;D ;D ;D แอบเสียวเหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2014, 20:23:37 โดย O_o" »

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

• Full Member
นั่นไงฉี่แตกเลย พ่อบ้านต้องมาเช็ด  ;D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ใจถึงจริงๆ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ทดสอบการยิงไม่เท่าไหร่แต่เสียวพี่ที่เข้าไปนั่งอะ พลาดทีไม่อยากจะคิดเลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ H3T

Level รถคันนั้นสามารถกันกระสุนขนาด 7.62 แต่การรับประกันจะเป้นพื้นที่สามเหลี่ยมด้านเท่า 120 mm

แต่ถ้าโดนซ้ำก็ทะลุได้ครับ ดังนั้นจุดประสงค์ของรถกันกระสุนจริงๆคือ การป้องกันเพื่อหนีครับ อยู่กับที่ก็ตายแน่นอน

หมายเหตุ : อำนาจการทำลายของกระสุนไรเฟิลรุนแรงกว่า ดูได้ในชาร์ตครับ

ออฟไลน์ rut191

เคยไปทำงานที่บ.ทำรถกันกระสุนอยู่แปปนึง กระจกหน้าบานล่ะใกล้แสน เป็นกระจกหลายแผ่นอัดซ้อนกันค่อนข้างหนาทีเดียว ปืนสั้นน่าจะทำอะไรไม่ได้เลยล่ะ

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
ถ้ายิงตำแหน่งเดิมซ้ำๆ มีโอกาสเจาะเข้าไม๊ครับ แอบเสียวแทน

ออฟไลน์ Nikle_pk

เยี่ยมครับ
สร้างความมั่นใจให้ลูกค้าอีกเยอะ
แต่อยากเห็นคนยิงจัง น่าจะต้องใช้มืออาชีพ
ถึงทะลุก็ไม่โดนจุดสำคัญถึงตาย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ golf8023

ใช้หุ่นทดสอบก็พอแล้วมั้งครับ  ;D

ออฟไลน์ nachi

• Jr. Member
  • **
มันทำมาเพื่อให้เหยื่อ สามารถหนีจากสถานการณ์เลวร้ายได้โดยปลอดภัยคับ แต่ถ้าโดนจ่อซ้ำที่เดิมกระจกไม่อาจทนได้คับ อย่างบ้านเราที่กำนันที่สทิงพระโดน ak47 m16 11มม. รัวเข้าไปเกือบ200นัด ตายคาที่โดยยีงไม่ได้กดคันเร่งหนีเรย เพราะรู้สึกว่าชุดแรกที่โดนยิงจะเปนกระสุนเจาะเกราะ สังเกตุได้จากวิด๊โอกล้องติดรถของผู้ตาย ที่โดนสาดกระสุนเข้าไปชุดแรก เลือดแตกกระจายเต็มหน้าคอนโซลรถเลย โดนขนาดนี้ผมว่าต่อให้เปนรถประธานาธิปดีโอบาม่า อย่างน้อยคงมีทะลุเข้าไปบ้างสัก1-5เม็ดล่ะคับ

ออฟไลน์ O_o"

ระดับการป้องกันมีหลายระดับตามราคา ปืนกลนะพื้นๆครับเอาอยู่ บางคันสามารถป้องกันทั้งแก็สพิษหรือทนต่อแรงระเบิดได้ครับ

ออฟไลน์ Kawaei

• Jr. Member
  • **
เป็นรถโอบาม่า เขามีปืนกลออกมายิงสู้เลยครับ โหดมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

นั่นไงฉี่แตกเลย พ่อบ้านต้องมาเช็ด  ;D
ถ้าพูดเล่นก็ขออภัยด้วย แต่ดูเหมือนจะเป็น dust broom นะครับ คือเก็บเศษละอองของกระจก

ถ้ายิงตำแหน่งเดิมซ้ำๆ มีโอกาสเจาะเข้าไม๊ครับ แอบเสียวแทน
โดนจุดเดิม เข้าครับ มันยังกันได้ไม่ดีพอ ไม่ถึงกับโดนแต่ละทีไม่ระคายเหมือนเกราะรถถัง เคยเห็นคลิปที่เน้นยิงซ้ำที่เดิมแล้วทะลุ แต่ตอนนี้หาเจอเท่านี้ครับ:

มันทำมาเพื่อให้เหยื่อ สามารถหนีจากสถานการณ์เลวร้ายได้โดยปลอดภัยคับ แต่ถ้าโดนจ่อซ้ำที่เดิมกระจกไม่อาจทนได้คับ อย่างบ้านเราที่กำนันที่สทิงพระโดน ak47 m16 11มม. รัวเข้าไปเกือบ200นัด ตายคาที่โดยยีงไม่ได้กดคันเร่งหนีเรย เพราะรู้สึกว่าชุดแรกที่โดนยิงจะเปนกระสุนเจาะเกราะ สังเกตุได้จากวิด๊โอกล้องติดรถของผู้ตาย ที่โดนสาดกระสุนเข้าไปชุดแรก เลือดแตกกระจายเต็มหน้าคอนโซลรถเลย โดนขนาดนี้ผมว่าต่อให้เปนรถประธานาธิปดีโอบาม่า อย่างน้อยคงมีทะลุเข้าไปบ้างสัก1-5เม็ดล่ะคับ
ยังไม่ได้ดูครับ คงไม่ได้สร้างเกราะระดับที่กันลูก AP ได้ แต่ลองดูของหน่วยรบในอิรักครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

นึกถึงเซพโรเล็ตของ ผอ ฟิวรี่

ออฟไลน์ dusitmon123

นึกถึงเซพโรเล็ตของ ผอ ฟิวรี่
อันนี้ใช่เลย

"Air conditioning is fully functional"

ออนไลน์ belkw202

ขออนุญาตแก้ว่ารถคือ gl ไม่ใช่ ml นะครับ
ส่วนซีอีโอนี่ได้ใจจิงๆ  ;D
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ Devil13

ขออนุญาตแก้ว่ารถคือ gl ไม่ใช่ ml นะครับ
ส่วนซีอีโอนี่ได้ใจจิงๆ  ;D

ถ้าคนทำเองยังไม่ใช้ ใครจะใช้ เป็นหลักซื้อใจลูกค้า

ออฟไลน์ franky

• Full Member
ถ้ามีการยิงซ้ำจุดเดิมมีโอกาสทะลุครับ สังเกตนัดที่ 10 เข้าใกล้จุดเดิมกระจกกระจายมากกว่าเดิม
แต่ทั้งนี้ รถออกแบบมาเพื่อป้องกันได้ระดับหนึ่ง ถ้าไม่หนี หรือมีการตอบโต้จากทีมคุ้มกัน ก็ไม่รอดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
นับถือครับนับถือ

ออฟไลน์ good-old-day

• Newbie
  • *
นักแม่นปืน พยายามยิงให้ไม่ตรงจุดเดิม แต่ก็มีพลาดซ้ำใกล้ๆจุดเดิมอย่างที่ท่านข้างบนว่า

ออฟไลน์ H.

ผมดูคลิปละ ชุดแรกน่าจะยังไม่ตายนะครับ เหมือนแกจะใช้เกียรธรรมดา+ความตกใจทำให้เครื่องดับ แล้วก็พยายามสตาร์ทเครื่องแต่ไมทัน สังเกตุว่าเหมือนชุดที่ 2 จะเข้าหัวทำให้เกิดการชักกระตุกกดคันเร่ง 2-3 ครั้งในเกียร์ว่าง
H.