ผู้เขียน หัวข้อ: เปอโยต์ 407 ที่ราคาปรับลงยังน่าสนใจไหม  (อ่าน 6951 ครั้ง)

ออฟไลน์ kapong311

• Newbie
  • *
เซลล์โทรมาบอกว่า 407 กำลังจะเปิดตัวไมเนอร์เชนท์ ราคาไม่ถึง 2 ล้าน
นำเข้าจากมาเลเซีย กำลังหารถใหม่อยู่ เห็นบอกว่ามอเตอร์โชว์นี้จะเปิดตัว
ได้อ่านจากรีวิวคุณ jimmy

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=180:first-impression-peugeot-407-hdi-saloon-&catid=65:d-segment-2000-3500-cc&Itemid=75

แล้วทำให้ยังแบ่งรับแบ่งสู้อยู่ว่าจะซื้อดีไหม เทียบกับราคา 2.6ล้านคงไม่ซื้อแน่
แต่ตอนนี้ราคาไม่ถึง 2 ล้าน ไม่รู้ว่าคุ้มไหม อีกอย่างยังติดภาพเก่าๆ เรื่องบริการหลังการขาย
อะไหล่ อื่นๆอีกมากมาย แต่บางคนบอกว่าปรับปรุงแล้ว ผู้บริหารใหม่
ลองค้นหาคอมเม้นท์ เก่าๆ เกี่ยวกับรถรุ่นนี้หาไม่ได้เลย

ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Re: เปอโยต์ 407 ที่ราคาปรับลงยังน่าสนใจไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 13:24:58 »
www.vlovepugeot.com น่าจะให้คำตอบได้บ้าง(แต่ไม่น่าจะมากนักนะครับ) เพราะตัวประกอบที่ในแถบเอเชีย มันเพิ่งจะทำตลาดเหมือนกัน
ก่อนหน้านี้ตัว 407 จะนำเข้าจากฝรั่งเศสทั้งหมดครับ ซึ่งแน่นอนนนนน ว่าทั้งภาษีทั้งค่าขนส่งก็มหาศาลครับ

สำหรับตัว 407 ผมว่ามันเท่ห์ดีเหมือนกันครับ แต่เรื่องศูนย์ เซอร์วิส ผมไม่แน่ใจแล้ว(ในยุคปัจจุบัน) ลึกๆ ขอละไว้นะครับ เกรงใจเสี่ยโบ๊ต...
แต่ถ้าคิดอีกมุม ประกอบใกล้ๆบ้านเรา เรื่องอะไหล่ก็น่าจะถูกลงด้วยและใช้เวลาน้อยมากในการสั่งและ่ซ่อมบำรุง

เปอโยต์เป็นรถที่น่าใช้นะครับ และต้องใช้ให้คุ้ม ถ้าใช้ไม่นานแล้วขาย คุณจะทำใจไม่ได้เลย  :'(
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ DMD

• Newbie
  • *
Re: เปอโยต์ 407 ที่ราคาปรับลงยังน่าสนใจไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 16:45:45 »
ผมขอเดาว่า จขกท ตอนนี้ไม่ได้ใช้ peugeot เพราะถ้าคุณใช้อยู่หรือเคยใช้ คุณจะตกหลุมรักมันเหมือนผม

ออฟไลน์ Steeringwheel Father

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 16:55:05 »
ถ้าลดเหลือล้านแก่ ๆ (ไม่ใช่ล้านปลายนะ) ก็เริ่มน่าใช้แล้ว ตัวรถมีคุณสมบัติที่ดีเยอะ และแน่นอน ศูนย์บริการก็ยังคงมีคุณภาพที่หลอกหลอนแฟน ๆ เปอโฌต์กันอยู่ต่อไปเช่นเดิม

ออฟไลน์ DMD

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 17:05:14 »
ตอนนี้ถ้าอยากเห็นราคา ล้านแก่ๆ  ที่ไม่ใช่ปลายๆ ผมว่าคงยากครับ
เพราะราคาในยุโรป ก็แทบไม่หนีกับรถยุโรปยี่ห้ออื่น และตัวตำแหน่งผลิตภัณฑ์เอง
ทางฝรั่งเศษ เค้าก็วางเอาไว้สูงครับ แล้วถ้าลดลงขนาดนั้นคนที่ซื้อไปแล้วคงไประเบิด
ศูนย์บริการทิ้งแน่ๆ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 00:19:38 »
ลองไปนั่งและขับดูครับ มันมีดีซ่อนอยู่เยอะ คุ้มค่าหรือไม่ผมไม่ฟันธง

เพราะโดยส่วนตัวผมเอง แค่ทรงแบบเฟอร์รารี่ เกียร์ระบบปอร์เช่ เครื่องเสียงของ JBL ก็ได้ใจผมไปหมดแล้ว...

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 07:47:15 »
 ;D 1.99M เป็นอะไรที่น่าสนใจ แต่เครื่อง 2000....มันคงไ่ม่ได้ปรู๊ดปร๊าดมากนัก และเสเกิร์ตข้างที่ควรมีมาปิดชายน้ำด้านล่าง....มันควรมีมานะ.....

นอกเหนือจากนั้น...ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหาอ่ะครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 00:23:27 »
ราคาปรับลง คุณภาพก็ปรับลงเหมือนกันครับ