ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 22 พฤศจิกายน 2014 //  (อ่าน 5015 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

วันนี้ ใครอยากรู้เรื่อง Triton ใหม่...
จัดเต็มมาได้นะครับ เพราะตอนนี้ เราเป็นสื่อมวลชนรายแรก...ในโลก
ที่ได้รับ Triton มาทำรีวิว และรถก็ยังอยู่กับผมในตอนนี้

อยากรู้เรื่องอะไร ฝากคำถามมาได้ ที่กระทู้นี้นะครับ
จะตอบให้สดๆ เฉพาะช่วงที่รายการ ออกอากาศ เท่านั้น

รับฟังกันได้เช่นเคย ทาง FM 93.5 MHz. หรือฟังออนไลน์ ทาง www.935HD1.com

บ่าย 4 โมงเย็น - 6 โมงเย็น เจอกันครับ

ปล. สัปดาห์หน้า ผมไม่อยู่นะครับ บินไปญี่ปุ่นอีกแล้ว
แต่คุณผู้ฟังจะได้พบกับ การออกรายการวิทยุครั้งแรกในชีวิต
ของ คุณ Pan พันธ์สวสดิ์ เว็บเรานี่แหละครับ ในรายการนี้
มาจัดแทน อยากคุยอะไรกับคุณแพน สัปดาห์หน้า เตรียมตัว!

ออฟไลน์ adis

เดินทางปลอดภัยนะครับ

-Prius C ยังมีขายในเมืองไทยมั้ยครับไม่เคยเห็นบนถนนเลยแต่ในเวปโตโยต้ายังมีอยู่
-Ranger Minorchange จะมีอะไรใหม่ๆบ้างครับ
-รีวิวต่อไปคือรถอะไรครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
สงสัยกับอัตราสิ้นเปลืองที่พี่จิมมี่ทดสอบ ALL NEW TRITON 2.4 4x4 5At ว่าทำไมมันต่างจากตัวเดิมที่เป็น Triton Plus 2.5 VG-T 5AT

เยอะจังถ้าเป็น All New Triton Plus 2.4 AT เหมือนกันมันจะต่างขนาดนี้มั้ยครับ เพราะโฆษณาก็บอกว่าประหยัดขึ้น 20% ขอบคุณครับ

-อันนี้ถามเล่นๆครับ ถ้าผมจะขายกระจังหน้าแต่ง All New Triton พี่จิมมี่ว่ารุ่งมั้ยครับ อิอิ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
เห็นอาทิตย์ก่อนพี่จิมมี่บอกว่าเดือนหน้าจะมีเปิดเพลงคริสต์มาส​ที่มันไม่ค่อยได้ฟังกัน

จึงอยากจะขอเพลงสักหน่อยครับ ไม่รู้จะขอได้หรือเปล่า

ทั้งสามเพลงนี้เป็น ost ของเกม GranTurismo เฉพาะช่วงคริสต์มาส​เท่านั้นครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ deathsheep

ข้อเสียของตระกูลมาสด้าที่เก็บเสียงไม่ค่อยดีทำได้อย่างไรบ้างครับ  นอกจากเปิดเพลงดังกลบ   

ได้ยินบ่อยๆมาเรื่องการเก็บเสียงครับ

ออฟไลน์ rtong

ไฮไลท์ งาน moter expro มีอะไรบ้างครับ
ที่ถ้าไปดูต้องไม่ควรพลาด

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
การขับขี่ระหว่าง Mazda 2 skyactive กับ
 Suzuki swift sport ที่มีอัตราเร่ง 0-100 8.7 วิ นั้น
...........พี่จิมมี่คิดว่า ฟิลลิ่ง...ช่วงล่าง อัตราเร่ง พวงมาลัย แฮนด์ลิ่งโดยรวม ใกล้เคียงกับ Mazda 2 skyactive  หรือไม่ครับ
... .......ถ้า Suzuki เอามาทำตลาด มันคือคู่ฟัดคู่เหวี่ยงกันได้ไหมครับ ??

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไม่มีคำถามครับ  ;D

แต่แค่อยากเสนอพี่เรื่องแขกรับเชิญในรายการน่ะครับ
อยากให้มีแขกรับเชิญมาร่วมพูดคุยในรายการบ้างน่ะครับ
ทีแรกกำลังจะเสนอพี่แพนพอดีเลย สัปดาห์หน้ารอฟัง ท่าทางจะฮามากๆ

ขอบคุณสำหรับรายการดีๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ predo

• Jr. Member
  • **
คุณจิมมี่ ช่วยประเมินอัตราการกินน้ำมันของ New X trail ทั้ง 2.0 และ 2.5 เทียบกับ CR-V และ CX5 ด้วยครับ

ออฟไลน์ suv0283

• Newbie
  • *
 ข้อดี ข้อเสีย ของ เสื้อสูบอลูมิเนียม ของ นิวไทรตั้น เมื่อเทียบกับเสื้อสูบเหล็กหล่อแบบเก่าหน่อยครับ แบบว่าใช้งานเกินแสนสองแสน จะพังไวไหมครับ
และเห็นในเฟสบุ๊ค นิวไทรตั้น อัตราสิ้นเปลือง 11.... ไหนบอกว่า ประหยัดขึ้น 20% ( เมื่อเทียบกับตัวเก่า ) แสดงว่า ตัวเก่า นี่ น่าจะ สิบต้นๆหรือต่ำกว่า
สิบกิโลลิตร ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เห็นอาทิตย์ก่อนพี่จิมมี่บอกว่าเดือนหน้าจะมีเปิดเพลงคริสต์มาส​ที่มันไม่ค่อยได้ฟังกัน

จึงอยากจะขอเพลงสักหน่อยครับ ไม่รู้จะขอได้หรือเปล่า

ทั้งสามเพลงนี้เป็น ost ของเกม GranTurismo เฉพาะช่วงคริสต์มาส​เท่านั้นครับ

เพลงอะไรครับ ลองขอมาดูครับ

ออฟไลน์ art_duron

เพลงอะไรครับ ลองขอมาดูครับ
ใครเป็นคนเล่นผมก็ไม่รู้​เหมือนกัน​ครับ หาข้อมูล​ไม่เจอเลย
แต่เป็นเพลง 3 เพลงคือ
Jingle Bells
Silent Night
We Wish You a Merry Christmas
เพลงจะอยู่ในลิงค์ youtube​ ที่ผมแนบมาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2014, 16:42:59 โดย art_duron »

ออฟไลน์ Imperatoris

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ครับ มีโอกาสที่จะได้ลองขับ Subaru Legacy/OutBack 2015 ในเร็วๆนี้มั้ยครับ ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2014, 16:51:39 โดย SunnyDay »

ออฟไลน์ trumpetx

คุณแม่มอง W205 กับ F30 อยู่ นั่ง2คน ขับทางไกลบ่อยๆ ควรเลือกคันไหนดีครับ ดูเป็น C300BTH กับ 325D

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ balliblue

ตอนนี้อยากรู้ HRV ในความเห็นพี่จิมมี่มากๆ ส่วน triton แค่อยากรู้ว่า mivec ดีขึ้นกว่าเดิมมากหรือเปล่า

ออฟไลน์ seng_manoi

• Newbie
  • *
E250 CDI W212 ประกอบไทย มือสองน่าเล่นไหมครับ
ขับไปมหาลัย พ่อแม่นั่งหลังเป็นบ้างครั้ง ขับเข้าเมืองบ้างนานๆที
แล้วถ้าเทียบกับS320 CDI W221ราคาไล่ๆกันน่าเล่นกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ udis

Pajero sport มาเมื่อไหร่ครับ
Triton ระบบขับขี่ดีกว่าเดิมไหมครับ มีเฟืองท้ายหอนไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sam99

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่คิดว่า นิสสันx trail จะเป็นเจ้าตลาดรถ suv ได้หรือไม่
และ วันส่งมอบรถหลังวันเปิดตัว จะใช้เวลาราวๆเท่าไร
และ อยากให้พี่จิมมี่ เอานิสสัน x trali เวอร์ชั่นไทย มาเทส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2014, 17:32:17 โดย sam99 »

ออนไลน์ Ponthakorn

ตอนนี้ Ford Ranger เครื่อง 2.2 ยกสูงสี่ประตู ยังมีปัญหาที่แก้ไม่ได้อยู่หรือเปล่า พอดีจะซื้อใช้ไม่เคยซื้อ Ford ใช้ กลัวครับ

ออฟไลน์ udis

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ เดินทางปลอดภัยครับ