ผู้เขียน หัวข้อ: ใกล้ปีใหม่แล้ว เตรียมรถซ่อมรถตั้งแต่วันนี้นะครับ  (อ่าน 2985 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมมักจะเห็นรถหลายคันเข้าซ่อมเข้าทำก่อนวันปีใหม่ไม่กี่วันแล้วนำไปเดินทาง สุดท้ายไปเสียกลางทางซะอีกเพราะช่างซ่อมไม่ดี

ถ้าทำรถล่วงหน้าซักอาทิตย์สองอาทิตย์ได้ลองขับก่อนว่าทำมาแล้วปัญหาจบไหม รถใช้ปรกติรึเปล่า จะดีกว่ามาก ๆ ครับ

อย่ารอจนวันสุดท้าย เริ่มตั้งแต่วันนี้เถิดครับ

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
ขอบคุณครับ ยิ่งช่วงปีใหม่รถเสียกลางทางนี่แย่เลยเพราะเจ้าของอู่กับช่างก็หยุดเหมือนกัน :D

ออฟไลน์ franky

• Full Member
เห็นด้วยครับ แล้วเตรียมหมายเลขโทรฉุกเฉินไว้ด้วยนะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Volta

ขอบคุณครับที่เตือนกัน
ของผมเองก็ไล่ทยอยเปลี่ยนมาเรื่อยๆ พวกน้ำยาหม้อน้ำ ผ้าเบรก น้ำมันเบรก
เหลือแค่น้ำมันเครื่องกับกรองแก๊สที่ยังไม่ได้เปลี่ยน
ขืนไปทำรวมทีเดียวหมดค่าใช้จ่ายคงสูงเกิน
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ hutzero

ซ่อมตอนนี้ก็อาจจะช้าไป   ใกล้วันหยุดยาว  คิวยาวครับ

ออฟไลน์ Darkart

ขอบคุณครับ ที่เตือนกันครับ
ของผมเปลี่ยนตามระยะ จดบันทึกการซ่อมบำรุง เช็คอุปกรณ์ต่างๆและเครื่องยนต์ประจำทุกวันอาทิตย์
วันไหนเดินทางไกล ตรวจเช็คอย่างน้อย 1 วันก่อนเดินทางไกล และก่อนเดินทางตรวจเช็คอีกครั้งครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ของผมตรวจเช็คเองเป็นประจำเรื่อยๆครับเดือนที่แล้วเพิ่งเปลี่ยนกรองแอร์กับกรองเครื่องไปกะว่าหลังกลับบ้านจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องซักกะหน่อย วันหยุดนี้จะไปซ่อมแอร์เพราะแอร์หลังไม่ออก เน้นทำเรื่อยๆมากกว่าครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น