ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ Nissan March NISMO S & Note NISMO S //  (อ่าน 6177 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สดจากสนาม Fuji Speedway ประเทศญี่ปุ่น

Nissan MARCH NISMO S
Nissan NOTE NISMO S

บทความรีวิว รายแรกในเมืองไทย ของทั้ง 2 รุ่น
แหงละ รถมันยังไม่มีขายในบ้านเรานี่หว่า
แถม Note Nismo ก็เพิ่งขายจริงเมื่อเดือนตุลาคมที่ผ่านมา
สื่อมวลชนไทยอีกรายที่ได้ลองขับ ก็คือ Manager.co.th เท่านั้น
สรุป มีแค่ 2 รายเท่านั้นที่ได้ขับ ทั้ง 2 คัน

อ่านกันเล่นๆ รอรีวิวอื่นๆ ที่จะตามมาในช่วง เดือนนี้และปีหน้า

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8394

ไม่มีคลิป ไม่ต้องถามอัตราเร่ง ไม่ต้องถามอัตราสิ้นเปลืงเชื้อเพลิง ไม่มีคำตอบให้
เพราะได้ขับแค่ 3 รอบสนามเล็กๆ จับสัมผัสได้แค่ฟีลลิงรถครับ

ถ้าใครถามสองคำถามข้างต้น ขอให้จีบสาวไม่ติด มีแฟนแล้ว ขอให้แฟนทิ้ง!

แสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัย

ออฟไลน์ udis

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deathsheep

สดจากสนาม

พรุ่งนี้พี่จิมมี่จะกลับมาจัดรายการทันหรือเปล่าครับเนี่ย

archita

• บุคคลทั่วไป
คิวต่อไปคันไหนครับ
ผมรออ่าน HRV อยู่ครับ

ออฟไลน์ 2k

กระจงน้อยที่เติบโตขึ้นมาอีกระดับสินะ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ tdorn

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Full Member
  • Mister.G
ขอบคุณครับพี่J!MMY

ปล.ชอบตัวแดงตอนจบมาก ด่าและแขวะได้ถูกใจผมมากจิงๆครับ ปลื้มมมมม

ออฟไลน์ balliblue

คิวต่อไปคันไหนครับ
ผมรออ่าน HRV อยู่ครับ
รอ HRV เหมือนกัน ครับ

ย่อหน้าสุดท้ายที่เป็นตัวอักษรสีแดง ผมว่าพี่จิมมี่ พูดได้ตรงใจนิสัยซื้อรถของคนไทยมากที่สุด ขอออฟชั่นแพรวพราว ดูหรูหรา แต่ความปลอดภัยช่างแมร่งมัน ที่สำคัญราคาต้องถูกสุดๆ  55555

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ขอบคุณมากครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

sam99

ขอบคุณครับ

T1k

ถ้าตราบใดที่คนไทย กลุ่มที่มองหารถยนต์ขนาดเล็กราคาถูก ยังต้องการรถเก๋งแบบ
Sedan เครื่องยนต์ 1.2 ลิตร 100 แรงม้า เติมน้ำมันได้ตั้งแต่ แก็สโซฮอลล์ 91 ยัน
E85 ต้องติดแก็ส LPG กับ CNG อย่างละใบอยู่ท้ายรถ ตูดจะห้อยก็ไม่เป็นไร แต่ถ้า
มีระบบ Hybrid ฉันไม่สน เกียร์อัตโนมัติ ต้อง 5 จังหวะขึ้นไป เบรก ABS EBD
ไม่ต้องใส่ ถุงลมนิรภัย ถอดออกให้หมด ติดแอร์ Digital เย็นๆ เครื่องเล่น DVD
ต้องมาพร้อมจอ Touch Screen เซ็นเซอร์กะระยะ พร้อมกล้องมองหลังต้องครบ
ขอล้ออัลลอยเงาๆ สวยๆ ใหญ่ๆ 17 นิ้ว ภายในตกแต่งด้วยสีดำ และต้องหุ้มหนัง
จะเป็นหนังแท้ หรือหนัง (ที่หลอกว่าเป็น) หนังแท้ ก็เอา Aero part ต้องจัดเต็ม
รอบคัน ไฟตัดหมอกหน้า-หลังต้องมี ไว้เปิดแยงตาชาวบ้าน ใบปัดน้ำฝน ต้องมี
หน่วงเวลา  ไฟหน้าต้องเป็น Projector เท่านั้น ฮาโลเจนไม่เอา ฯลฯ อีกมากมาย

ทั้งหมดนี้ ต้องมาในราคาแค่ 500,000 บาท ถ้วน เท่านั้น!!!!!!!!!!!!!

ย่อหน้าข้างบนนี่ละครับ คือรถยนต์ที่คนไทยส่วนมาก อยากได้อย่างแท้จริง
และฝันไปเถอะว่า จะมีผู้ผลิตรายไหน ประเคนให้คุณได้

แม้แต่ผู้ผลิตรถยนต์จากเมืองจีน ก็ยังต้องส่ายหน้า ว่า ยาก....ส์!!

ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมจึงเอา MAZDA3 833,000ไง   
เบาะพ้า ไม่มีจอ ไม่มีไฟตัดหมอก  ไม่มี Aero part   แอร์ Digital ไม่สน
แต่ทุกอย่างครบจัดมาหมดแล้ว

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
จี้จุดตรงตัวอักษรสีแดง ตรงย่อหน้าสุดท้ายจริงๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ตรงย่อหน้าสุดท้ายนี่ ทุ่มไลค์แทบไม่ทัน (มันโดนจริงๆ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Poj

• Full Member
Note  NEW model คงมาเป็น อีโคคาร์ เฟส 2

ไม่งั้นคงสู้  yaris   mazda2  swift  ไม่ได้แน่นอน

มันหมดสมัยของ march แล้วล่ะครับ นิสสัน ไทยแลนด์

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
โอย ย่อหน้าสุดท้าย เอาไปพันไลค์เลยครับ  ;D ;D ;D
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ NPS2

• Jr. Member
  • **
ได้ชุดแต่ง nismo สวยคมขึ้นเยอะเลย
Fairlady Z 40th Anniversary
WRX STI A-Line Type S

GreenG

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ขอบคุณครับ รออ่าน GT-R Nismo ต่อไป มันจะซัดกับ  GT3 ได้มากน้อยแค่ไหน
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ kaiparotra

• Jr. Member
  • **
 ;D ;Dบ้านนอกอย่างเรา รอ Navara Nismo ตามข่าว  :-*

ออฟไลน์ jumpon77

ถ้าตราบใดที่คนไทย กลุ่มที่มองหารถยนต์ขนาดเล็กราคาถูก ยังต้องการรถเก๋งแบบ
Sedan เครื่องยนต์ 1.2 ลิตร 100 แรงม้า เติมน้ำมันได้ตั้งแต่ แก็สโซฮอลล์ 91 ยัน
E85 ต้องติดแก็ส LPG กับ CNG อย่างละใบอยู่ท้ายรถ ตูดจะห้อยก็ไม่เป็นไร แต่ถ้า
มีระบบ Hybrid ฉันไม่สน เกียร์อัตโนมัติ ต้อง 5 จังหวะขึ้นไป เบรก ABS EBD
ไม่ต้องใส่ ถุงลมนิรภัย ถอดออกให้หมด ติดแอร์ Digital เย็นๆ เครื่องเล่น DVD
ต้องมาพร้อมจอ Touch Screen เซ็นเซอร์กะระยะ พร้อมกล้องมองหลังต้องครบ
ขอล้ออัลลอยเงาๆ สวยๆ ใหญ่ๆ 17 นิ้ว ภายในตกแต่งด้วยสีดำ และต้องหุ้มหนัง
จะเป็นหนังแท้ หรือหนัง (ที่หลอกว่าเป็น) หนังแท้ ก็เอา Aero part ต้องจัดเต็ม
รอบคัน ไฟตัดหมอกหน้า-หลังต้องมี ไว้เปิดแยงตาชาวบ้าน ใบปัดน้ำฝน ต้องมี
หน่วงเวลา  ไฟหน้าต้องเป็น Projector เท่านั้น ฮาโลเจนไม่เอา ฯลฯ อีกมากมาย

ทั้งหมดนี้ ต้องมาในราคาแค่ 500,000 บาท ถ้วน เท่านั้น!!!!!!!!!!!!!

ย่อหน้าข้างบนนี่ละครับ คือรถยนต์ที่คนไทยส่วนมาก อยากได้อย่างแท้จริง
และฝันไปเถอะว่า จะมีผู้ผลิตรายไหน ประเคนให้คุณได้

แม้แต่ผู้ผลิตรถยนต์จากเมืองจีน ก็ยังต้องส่ายหน้า ว่า ยาก....ส์!!

ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมจึงเอา MAZDA3 833,000ไง   
เบาะพ้า ไม่มีจอ ไม่มีไฟตัดหมอก  ไม่มี Aero part   แอร์ Digital ไม่สน
แต่ทุกอย่างครบจัดมาหมดแล้ว
+1ครับนันสเปคพีไทยทีต้องการครับ5555ขอบคุณครับพีจิม
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003