ผู้เขียน หัวข้อ: // Update! สำรวจราคาขาย กระบะ4ประตู ตัวท๊อปจากทุกค่าย ราคาขายเท่าไหร่แล้ว !!! //  (อ่าน 7944 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
หลายคนที่ไม่ได้ติดตามกลุ่มกระบะ หรือ ไม่ได้อัพเดตข้อมูล
ก็จะได้ทราบกันครับ ว่าตอนนี้ตัวท๊อปของกระบะ 4 ประตูจากทุกค่าย
ตั้งราคาไว้ที่เท่าไหร่กันแล้ว !

และรอลุ้นราคาของว่าที่ All new Hilux กระบะใหม่จากค่ายโตโยต้า
ว่าจะ Set ราคาและ Option ไว้เท่าไหร่กัน

หมายเหตุ : Chevrolet Colorado ไม่มีรุ่น 4x4 จำหน่าย...

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
นาวาร่า มีราวหลังคาในราคาที่ถูกที่สุด  ของtop line
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ udis

Navara แถวที่ผมอยู่ไม่มีใครซื้อเลยครับ!

nuvut9

• บุคคลทั่วไป
ปีหน้าเรนเจอร์ WT ปรับราคาเพิ่มอีกรุ่นล่ะ 15000 ครับหัวหน้าเชลแจ้งมา

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ปีหน้าเรนเจอร์ WT ปรับราคาเพิ่มอีกรุ่นล่ะ 15000 ครับหัวหน้าเชลแจ้งมา

ปรับราคาบ่อยมาก

ผมซื้อราคาเเรก 1,049,000 บาท รอรถ1ปี

ออฟไลน์ recycleman

โด้นี่ว่าไปน่าเล่นมากน่ะครับ เครื่องแรงสุด ออฟชั่นมาครบใช้ได้ ราคาหักส่วนลดถูกกว่านี้ได้อีก

50โปรก็เหมือนกัน ลดไปราวๆ2แสน เท่ากับได้ตัวท๊อปขับ4เครื่อง3.2ออโต้แค่ประมาณ8แสน ออฟชั่นอาจจะไม่หวือหวาแต่ผมว่าเพียงพอกับการใช้งานแล้ว คุ้มมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
3.2WT โดยรวมแล้ว คุ้มค่ากับเม็ดเงินที่จ่ายไปมากที่สุดแล้วครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมว่า WT 3.2 ก็ยังน่าเล่นอยู่แต่ถ้าตอนนี้คงซื้อ Triton
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าๆๆๆ เอา 2.2 มาจูนใหม่เป็น 200 ม้า แล้วเอาออฟชั่นเหมือน 3.2 เลยตัด 3.2 ทิ้ง แล้วราคา ขายเท่า 2.2 WT 4x4 เดิม งานนี้จะโอเคกว่าเดิมอีก

เพราะปกติ 2.2 ที่เอาไป Re-map จากรถเดิมไม่เปลี่ยนอะไรก็ เพิ่ม 40-50 ม้า + 100 NM อยู่แล้ว  คนซื้อจะได้เสียภาษีต่อปีลดไปเยอะเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pangwong

• Jr. Member
  • **
ไปศุนย์ฟอร์ดบุรีรัมย์ทีไรเห็นแต่ฝรั่งมาออก 3.2 เงินสด จะเอาวันนี้พรุ่งนี้เลย พักหลังเห็นไวแทรก 3.2 ที่บุรีรัมย์เยอะกว่า ไวร์แทรก 2.2 เสียอีก..

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
Re:
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 09:30:11 »
นาวาราใหม่ แถวบ้านผมเห็นหลายคันแล้วครับ สวยดี

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ถ้าดีเซลแพงขึ้นจริงๆ อยากรู้จัง กระบะจะยังขายดีไหม
ถ้ามันขึ้นเป็น 32 บาทต่อลิตรจริง

แต่บีทีโปรคุ้มนะ ตัว 3.2 บางศูนย์ส่วนลดน่าจะมีเกือบสองแสน
ลบราคาค่าตัวแล้วเหลือ แปดแสน ลูกเล่นแค่นี้มันก็คุ้มนะผมว่า
อีกตัวก็คือเจ้าโด้ 2.8 ออฟชั่นครบ ส่วนลดมีสองแสนเห็นๆ
รถราคาเกือบแปดแสน ได้รถที่ดีมีแรงขนาดนั้น ผมว่ามันก็น่าสนนะ
อย่างน้อยผมก็มันคุ้มกว่าในมุมมองของผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2014, 10:25:46 โดย sith(สิทธิ์) »

ออฟไลน์ Highway Star

ส่วนตัวผมว่าฟอร์ดไวด์แทรคกับนาวาราคุ้มสุดแล้ว อย่างเรนเจอร์แพงจริงแต่อุปกรณ์ความปลอดภัยแทบจะล้นคัน ส่วนนาวาราให้อุแกรณ์ภายในมาล้นฟ้าแต่ราคาไม่เกินล้าน

ออฟไลน์ mothsan

ส่วนตัวผมว่าฟอร์ดไวด์แทรคกับนาวาราคุ้มสุดแล้ว อย่างเรนเจอร์แพงจริงแต่อุปกรณ์ความปลอดภัยแทบจะล้นคัน ส่วนนาวาราให้อุแกรณ์ภายในมาล้นฟ้าแต่ราคาไม่เกินล้าน
ค่อยดู Vig0 ใหม่ ราคาล้นฟ้า แต่ออฟชั่นรากหญ้าติดดินแน่ๆเลย  ::)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ตก RANGER WT 2.2 4x4 ไปหรือเปล่า
เท่ากับฟอร์ดมี 2 ตัวนะ ทะลุล้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2014, 16:09:16 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ Arado_kung

ตก RANGER WT 2.2 4x4 ไปหรือเปล่า
เท่ากับฟอร์ดมี 2 ตัวนะ ทะลุล้าน

เค้านับเฉพาะรุ่นท็อปสุด ราคาขายแพงที่สุดครับ

ออฟไลน์ golf8023

อยากให้ค่ายอื่นนอกจากFordสร้างจุดแตกต่างภายนอกให้กับตัวTopของรุ่นหน่อยครับ
นอกจาก3.2WTยี่ห้ออื่นนี่ดูไม่ออกเลยว่าตัวTop คันเป็นล้าน
3.2WTแพงสุดแต่คนต่อคิวซื้อ เพราะหน้าตามันหล่ออยู่แล้ว เสริมนั่นนิดนี่หน่อย (ที่ไม่ลิเกแบบTRDของพี่โต) กลายเป็นดูดีสมราคาล้าน แม่ผมอายุ50กว่ายังบอกเลยว่ากระบะอะไรดูดีมาก คันเป็นล้านก็ไม่แปลก

หมู่บ้านผมมีคันนึง3.2WTสีขาว เจ้าของมีXC60กับE-Cupe ยังสอยมาขับเล่นอีกคัน คิดดู

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ไม่แปลกใจ แพงสุดในกลุ่ม
อัพราคาตลอด แต่ขายดี

แค่คาแรคเตอร์รถกับความรู้สึกยามวิ่งบนถนนมันก็ผิดกัน
มันดูแกร่ง บึกบึน แมนซั่ม หลายๆ อย่าง รวมกัน จนสามารถหักล้างข้อเสียด้านการบริการหลังการขายได้

ออฟไลน์ voyager

ในบรรดารถยกสุง รู้สึกว่า Ranger ของเค้าความนิยมสูงจริงๆ
wildtrack ก็ด้วย

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
กระบะสมัยนี้ราคาน่ากลัวจริงๆ แต่ราคาล้านต้นๆกับrangerผมว่าดูคุ้มสุดในกลุ่มแล้วครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.