ผู้เขียน หัวข้อ: Triton ตอนเดียว 2.4 เบนซิน ตัวเก่า หรือ ตัวใหม่ดีครับ ราคาต่างกัน 1 แสนบาท  (อ่าน 3237 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
พอดีช่วงนี้ออร์เดอร์เข้ามาเยอะ รถส่งไม่พอเลยอยากออกระบะใหม่สำหรับส่งสินค้าน้ำหนัก 300-400 กก. แค่ใน กทม. ซื้อในนามนิติบุคคล พอดีเห็นราคา Triton 2.4 เบนซินตัวเก่า ลดแล้วเหลือราคา 391,000 บาท แล้วก้ไปรู้มาว่า New Triton ตัว 2.4 เบนซินก็กำลังจะออกมา ราคาประมาณ 495,000 บาท โดยที่ใช้เครื่อง 4G64 แล้วก็เกียร์เดิม เลยอยากจะขอความเห็นหน่อยครับเอาตัวไหนดี ใช้รถแค่ 3 ปีขาย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมเอาตัวเก่าดีกว่าครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ตัวเก่าดีกว่า

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เพื่อธุรกิจและจุดคุ้มทุนที่รวดเร็ว ตัวเก่าครับ

ออฟไลน์ JeansZ

เพื่อ​ความคุ้มค่า เป็น​รถ​ใช้งาน ให้​ลูกน้อง​ขับ เอา​ตัว​เก่า​ครับ

แต่​ถ้าเน้นภาพลักษณ์ หรือ​ขับ​เอง เอา​ตัวใหม่ (แล้ว​ใคร​จะ​เน้น​ภาพลักษณ์กับรถกระบะตอน​เดียว)

แต่ถ้าเป็นผมเลือก Triton CNG ตัว​เก่าครับ ถ้า​ตัวใหม่เอา​ตัว ขับ4 ตอน​เดียวไปเลย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ whoami

เครื่องเดิม เกียร์เดิม ต่างกันตั้งแสนเอาตัวเดิมแบบไม่ต้องคิดมากเลยครับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ตกลงเอาตัวเก่าครับ

ออฟไลน์ Terng

ผมชอบไปหาพวกกระบะมือสอง อายุสัก 10 ปีแฮะ เช่นวีโก้ตัวแรกๆ วิ่งกันคุ้มเลย มีซ่อมบ้างนิดหน่อยไม่เยอะ เคยจับมาได้ปีก่อนตอนเดียวราคา 210000 ใช้มาปีกว่าแล้วยังไม่เห็นมีอะไรเสียให้ซ่อมเลยครับ แต่ถ้าอยากสบายใจไปมิตซูเถอะ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
เอามาใช้บรรทุก ขนของ
ควรมองที่ต้นทุนดีกว่าครับ
ขนได้เท่ากัน แต่ถ้าคุณอกตัวใหม่
หาเงินไปอีกกี่ปี กว่าจะได้เงิน แสน นึงคืน

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ตัวเก่าคุ้มกว่าแน่นอนครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD