ผู้เขียน หัวข้อ: พวกจอมปาด มันต้องโดนแบบนี้!! -+มี Cilp ครับ+-  (อ่าน 5046 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2015, 07:41:56 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
Re: พวกจอมปาด มันต้องโดนแบบนี้!! -+มี Cilp ครับ+-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 08:35:14 »
ดีครับ สมควรแล้วครับ!!

ออฟไลน์ 2k

Re: พวกจอมปาด มันต้องโดนแบบนี้!! -+มี Cilp ครับ+-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 08:55:07 »
สงสัยว่าแค่เตือนให้ไปกลับรถมาใหม่หรือว่าให้ใบสั่งครับ? เห็นแก่ตัวแบบนี้ต้องปรับให้หนักๆๆๆๆ สาเหตุรถติด80%มาจากคนพวกนี้แหละ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 10:36:50 »
เกลียดพวกมักง่ายเห็นแก่ตัวมากๆ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 10:39:49 »
สมน้ำหน้า
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 10:52:04 »
เห็นแบบนี้ก็ดีใจครับ ตำรวจบังคับใช้กฎหมายจริงจัง
ถ้าทำทุกแยก ทุกวัน ปัญหาลดน้อยลงแน่นอนครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 11:43:49 »
ในคลิบมีรถ MG ด้วยอะ ขวามือ  ;D

พูดถึงพวกเ-ี้ยขับรถทั้งหลาย ผมเกลียดพวกนี้ที่สุดๆๆๆจริงๆ คือเราต่อคิวกันมาตั้งนาน พวกนี้เค้ามีอภิสิทอะไรมาจากไหนถึงกล้ามาลัดคิวกันซึ่งๆหน้า

ในHLM ผมก้อเชื่อนะว่ามีมนุษย์แบบนี้อยู่ งั้นฝากด่าเลย ไอ้เหี้ย
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 12:53:56 »
ผมคนหนึ่งล่ะที่เกลียดพวกนิสัยมักง่ายแบบนี้จริงๆ คนอื่นๆเค้าเข้าคิวกันได้ แต่คนพวกนี้ไม่รู้สันดานอะไรทำให้มันเข้าคิวไม่ได้

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 13:06:35 »
ผ่านทุกเช้าเลย แยกนี้ (ราชเทวี)

แต่ผมอยู่เลนขวาสุด 555

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 15:01:59 »
นานปีทีหนจะเห็นตำรวจมาจัดการ แต่ก็นะ จัดการมันซะ!

สาเหตุรถติด80%มาจากคนพวกนี้แหละ
น่าจะแจกแจงได้อีกหลายแบบครับ หรือหมายถึงคนพวกนี้ มีพฤติกรรมที่หลากหลาย

ในHLM ผมก้อเชื่อนะว่ามีมนุษย์แบบนี้อยู่ งั้นฝากด่าเลย ไอ้เหี้ย

มันก็ต้องตรงๆอย่างงี้อ่ะนะ

ออฟไลน์ wisa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 19:54:45 »
ถึงจะเป็นครั้งแรกที่เห็นตำรวจทำหน้าที่นี้ก็ตาม ขอตบมือให้ดัง ๆ ครับ
ผมว่าส่วนนึง เราทุกๆ คนต้องช่วยกันด้วย อย่าเห็นว่ายอม ๆ ไปก็จะได้ไม่มีเรื่อง
ปล่อยให้คนพวกนี้ได้ใจ คนอื่น ๆ ก็จะทำเลวตามเขา ต้องช่วยกัน กันเขาออกจากสังคม
อันเป็นสุขของเรา อย่าให้พวกปาดมันเข้าใจว่าพวกเราที่ต่อคิวเป็นระเบียบกัน
เป็นควาย แต่มันฉลาดกว่าไม่เห็นต้องต่อคิว

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 22:57:05 »
ปั่นจักรยานยังอึดอัดอะแยกนี้  บอกตรงๆ 
 >:( >:( >:(
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ anglo_vj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 16:04:08 »
ผมว่า ถ้าเรื่องขับรถผิดกฎ ไร้มารยาท ตร.เอาจริง จับจริง ปรับจริง เอามันให้ทุกเคส

จะด้วยวิธีไหนก็ได้ ตั้งกล้อง ตั้งด่าน หรืออะไรก็แล้วแต่

มันจะดีมากเลยนะ รัฐมีเงินมากขึ้น ชีวิตบนท้องถนนก็จะราบรื่น รวดเร็ว ปลอดภัยขึ้น

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 21:16:55 »
ในคลิบมีรถ MG ด้วยอะ ขวามือ  ;D

พูดถึงพวกเ-ี้ยขับรถทั้งหลาย ผมเกลียดพวกนี้ที่สุดๆๆๆจริงๆ คือเราต่อคิวกันมาตั้งนาน พวกนี้เค้ามีอภิสิทอะไรมาจากไหนถึงกล้ามาลัดคิวกันซึ่งๆหน้า

ผมฝากด่าด้วยคนครับ คนที่ตอบเนี่ยผมเชื่อว่าต่อคิว คนอื่นๆก็ต้องมีต่อ และไม่ต่อ
ไอ้คนที่แทรกสงสัยมันรีบไปงานศพพ่.....มัน

บางคนที่ไม่เคยขับ หรือ หลงทางไปก็ยอมรับได้กิ่งหนึ่ง แต่เป็นผมไม่เคยมาหรือหลง ผมเลี้ยวซ้ายแล้วไปกลับรถ มาเลี่ยวซ้ายครับ
ไม่ชอบ และไม่อยากให้ใครด่าพ่อ