ผู้เขียน หัวข้อ: Blind Spot Monitor กับ Key Less ที่มือกดของประตู camry ใหม่ มีกี่ฝั่งครับ  (อ่าน 3782 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
1.Blind Spot Monitor ระบบช่วยเตือนมุมอับสายตาที่กระจกมองข้าง    ตัวนี้เท่าที่ทราบ แอคคอร์ดให้มาด้านเดียว คือ ที่กระจกมองข้างซ้าย   ส่วนเทียน่าไม่แน่ใจให้มากี่ฝั่งเหมือนกัน
2.Key Less  ของแคมรี่ ตัวก่อนไมเนอร์ หรือตัว Acv40 หรือแม้แต่รุ่นอื่นๆ ของโตโยต้า  ในรุ่น Top ที่ให้ Key Less มา  เท่าที่ทราบจะให้กดแค่ฝั่งเดียว คือ ฝั่งคนขับ  ส่วนเทียน่า แอคคอร์ด สวิฟ นาวาร่า  แอททาท   หรือยี่ห้ออื่นๆ เขาให้มาทั้งสองฝั่งเลย  เลยสงสัยว่า แคมรี่ตัวใหม่  ยังให้มาฝั่งเดียวเหมือนเดิมไหมครับ

ออฟไลน์ Lusifer

• Jr. Member
  • **
  ของ accord เท่าที่ทราบ เป็นฝั่งซ้ายก็จริง แต่ภาพจะขึ้นจอมอนิเตอร์ครับ 

แต่ของ Camry  น่าจะประมาณเป็นจุดแดงๆ เตือนตรงประมาณ เสา A B เพื่อเตือนจุดอับด้านนั้นๆ ครับ 

ปล. ผมชอบระบบแบบที่ camry ใช้มากกว่า   เพราะมีอยู่หลายครั้ง เวลาผมแซงขวา โดยข้ามมาสองเลนส์

ผมไม่เห็นรถเลนส์ฝั่งขวาอยู่บ่อยครั้ง (เกือบชน)  หลังๆ เลยเปลี่ยนที่ละเลนส์ดีกว่าครับ ปลอดภัยสุด   

อยากให้ accord มีระบบแบบนี้มั่งจัง

ออฟไลน์ choomodify

ของ G9 มุม กว้างมากกกก เป็นแบบ realtime ทีใช้งานได้จริงๆ

ออฟไลน์ Jimbo

• Jr. Member
  • **
Keyless มีข้างเดียวเหมือนเดิมครับอ้างอิงจากรูปในโบรชัวร์ที่เพิ่ง Load มา
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ Ruksadindan

ของ accord เท่าที่ทราบ เป็นฝั่งซ้ายก็จริง แต่ภาพจะขึ้นจอมอนิเตอร์ครับ 

แต่ของ Camry  น่าจะประมาณเป็นจุดแดงๆ เตือนตรงประมาณ เสา A B เพื่อเตือนจุดอับด้านนั้นๆ ครับ 

งั้นก็เหมือน Volvo เลย

แต่ Volvo นี่มีปุ่มบนด้ามจับประตูครบสี่ครับ (เยอะเกิ๊น)

ออฟไลน์ KKz

• Newbie
  • *
1.Blind Spot Monitor ถ้าจำไม่ผิดจาก Test Drive ตัว Hybrid Premium จะมีสัญลักษณ์ที่มุมกระจกข้างทั้ง 2 ฝั่งนะครับ
2.Key Less อันนี้ไม่แน่ใจครับ เพราะยังไม่ได้ลอง