ผู้เขียน หัวข้อ: \\Suzuki (Recall)Swiftกลับไปเคลมอะไหล่หรอครับWebSuzukiเรียกให้กรอกรหัสตัวถังนี้  (อ่าน 5306 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
แบบนี้ เป็นการ Re call รึเปล่าครับ ฟรีไหม ใครไปเปลี่ยนแล้วบ้าง ขับดีขึ้นเปล่าครับ  >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2015, 19:22:21 โดย KIK_BOSE »

หน้าเว็บๆ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
เท่าที่ทราบนะครับ สำหรับล็อกที่มีปัญหา เคลม-เปลี่ยน ฟรีครับ แต่ตอนนี้เป็นข้อถกเถียงกันอยู่ในเฟสคลับสวิฟท์ที่มีปัญหาว่า เปลี่ยนทั้งตัวแร็คเลย หรือเปลี่ยนแค่ยางหุ้ม cover เท่านั้น (เท่าที่อ่านดูน่าจะเป็นอย่างหลังมากกว่า)

ตอนนี้ข้อมูลยังไม่มีอะไรมากครับ เป็นข้อถกเถียงกันมากกว่า ลองไปตามอ่านกันในเฟสกลุ่มสวิฟท์มีปัญหานะครับ https://www.facebook.com/groups/814565381934971/

ออฟไลน์ Adamas

ของผมจะ 1 เเสน ล่ะยังไม่มีอาการเลย ต้องเปลี่ยนไหมนิ
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ DKtogether

• Jr. Member
  • **
ของผมก็ขึ้นครับ โทรไปจองคิวแล้วครับ นัดพรุ่งนี้เช้าได้ความว่าอย่างไร เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาแจ้งครับ

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
รถแม่ยายผมเป็นมานานมากแล้วครับ เครมเปลื่ยนไปเมื่อ 4 เดือนที่แล้ว เพราะมีอาการเสียงดังเอี่ยดๆเวลาหักเลี้ยวเหมื่อนเสียดสีกับอะไรซักอย่าง เปลื่ยนแร็ค แล้วเงียบสนิทเลย ไม่รู้ว่าปัญหาเดียวกันป่าวนะ...

ออฟไลน์ DKtogether

• **
รถแม่ยายผมเป็นมานานมากแล้วครับ เครมเปลื่ยนไปเมื่อ 4 เดือนที่แล้ว เพราะมีอาการเสียงดังเอี่ยดๆเวลาหักเลี้ยวเหมื่อนเสียดสีกับอะไรซักอย่าง เปลื่ยนแร็ค แล้วเงียบสนิทเลย ไม่รู้ว่าปัญหาเดียวกันป่าวนะ...
ของผมก็ดังนะครับ ผมนึกว่าเป็นที่เสียงยางครับ ตอนนี้รอเค้าตั้งศูนย์ถ่วงล้อให้อยู่ครับ บริการดี ประทับใจไม่อิดออด เปลี่ยนให้ทันทีครับ

ออฟไลน์ spiritofsoul

• **
อาการมันเป็นยังไงอะครับ ไม่เคยได้ยินเพราะเปิดเพลงเปิดวิทยุตลอด

ไม่ค่อยได้ขับมากเพิ่งจะ 25000 กิโลเอง ถ้าขับไปเรื่อยๆ จะมีเสียงดังมั้ยครับ

ไปใช้สิทธิแล้วกลัวจะได้ปัญหามาเป็นของแถมมั้ยนะ  :'(

อาการมันเป็นยังไงอะครับ ไม่เคยได้ยินเพราะเปิดเพลงเปิดวิทยุตลอด

ไม่ค่อยได้ขับมากเพิ่งจะ 25000 กิโลเอง ถ้าขับไปเรื่อยๆ จะมีเสียงดังมั้ยครับ

ไปใช้สิทธิแล้วกลัวจะได้ปัญหามาเป็นของแถมมั้ยนะ  :'(

เข้า Web Suzuki Thailand แล้วไปเชครหัสตัวถังใน After sale &Service เลยครับ // รถที่เข้าข่าย จะขึ้นให้เข้าไปเปลี่ยนก่อนได้เลย ส่วนรถล๊อตที่ไม่มีปัญหา จะขึ้นว่า ไม่มีปัญหาครับ เพราะจะเป็นแค่ Parts บางไลน์เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Mos

• Newbie
  • *
วันนี้ผมเอาเข้าไปเช็คที่ศูนย์บริการเรียบร้อยครับ ของผมได้เปลี่ยนแร็คซึ่งมาพร้อมยางหุ้ม และเปลี่ยนยางหุ้มกันฝุ่นโช็คคู่หน้าครับ ทางศูนย์แจ้งว่าเปลี่ยนทั้งแร็คเลยในบางคันไม่เปลี่ยนทุกคันครับบางคันก็เปลี่ยนเฉพาะยางหุ้มครับ เขาจะมีรหัสให้ทางศูนย์เช็คตรงชิ้นส่วนอะไหล่ครับ ของผมก่อนมาเช็ครถก็ไม่มีอาการหรือเสียงดังอะไรครับผม

ออฟไลน์ Thi64

• Newbie
  • *
วันนี้ผมเอาเข้าไปเช็คที่ศูนย์บริการเรียบร้อยครับ ของผมได้เปลี่ยนแร็คซึ่งมาพร้อมยางหุ้ม และเปลี่ยนยางหุ้มกันฝุ่นโช็คคู่หน้าครับ ทางศูนย์แจ้งว่าเปลี่ยนทั้งแร็คเลยในบางคันไม่เปลี่ยนทุกคันครับบางคันก็เปลี่ยนเฉพาะยางหุ้มครับ เขาจะมีรหัสให้ทางศูนย์เช็คตรงชิ้นส่วนอะไหล่ครับ ของผมก่อนมาเช็ครถก็ไม่มีอาการหรือเสียงดังอะไรครับผม

ศูนย์ไหนครับ ?