ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda3 ตัวมีจอ เปิดไฟล์ พวก video .mp4 ได้ขณะขับหรือไม่ครับ  (อ่าน 6179 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
พวก mv ที่โหลดตาม youtube
เปิดได้เลย หรือต้องไปปลดล๊อคก่อนครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
โดยปกติ เพื่อความปลอดภัยของลูกค้า

จอ DVD ทั้งหลายที่ติดตั้งมาจากโรงงานผู้ผลิตรถยนต์ จะถูก ล็อก ไม่ให้ดู ขณะขับขี่ครับ

เพราะถ้าปล่อยให้ลูกค้าดูได้ระหว่างขับ แล้วเกิดชนขึ้นมา จะต้องมีเคสฟ้องร้อง "ก็เธอให้ฉันดูได้" ให้เราได้ดูแน่นอนครับ ^_^

ซึ่งส่วนใหญ่ จะสามารถ เล่นวิดิโอได้ ระหว่างขับขี่ แต่ "หน้าจอจะไม่แสดงผล"

ออฟไลน์ Chris Evn

ไม่มีคนรู้จริงๆ มาตอบเลย  ???

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
ไม่ว่าจะจอดหรือจะขับก็ดูไม่ได้ทั้งนั้นครับ หน้าจอไม่รองรับไฟล์วิดีโอ

เอาจริงๆ ตัว OS รองรับหมดครับ แต่ตัวรถไม่ได้ทำโปรแกรมมาเล่นไฟล์วิดีโอ เล่นได้แค่ไฟล์เสียง

ส่วนรุ่นมี DVD ก็เล่นดีวีดีได้เฉพาะตอนดึงเบรกมือ และจอดรถครับ ถ้าอยากปลดล็อคไปหาดูในคลับได้ครับ ใส่โค้ดไม่กี่ตัวก็ปลดได้แล้ว

หน้าจอสัมผัส จะล็อคเมื่อความเร็วเกิน 5 km/h ครับ ทัชไม่ได้ทันที แต่จะปลดก็ได้เช่นกันครับ ใช้คำสั่งไม่กี่บรรทัด เพราะตัวรถใช้ระบบ Linux หรืออะไรซักอย่างรันตัว OS อยู่ครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan