ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้างบราคาไม่เกิน 6 แสน ตอนนี้รุ่นไหนน่าสนใจที่สุดคับ  (อ่าน 6373 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ตามความคิดของเพื่อนๆสมาชิก

รถยนต์ มือ 1 ที่คุ้มค่าแล้วน่าซื้อที่สุดในราคาไม่เกิน 6 แสนบาทตอนนี้

จะเป็นรถคันไหนคับ

ในความคิดของผม ผมให้ yaris G คับ แล้วเพื่อนๆสมาชิก คิดว่าตัวไหนคับ

มีข้อแม้คือ มือ 1 ไม่เกิน 6 แสนบาทเท่านั้น (ไม่ต้อง +เพิ่มเงินเอารุ่นอื่นหรืออะไรน่ะคับ)

แค่อยากทราบความเห็นของแต่ล่ะท่านเฉยๆ  ;D ;D ;D

ขอเพิ่มภาพรวมในตัวรถด้วยน่ะคับ เช่นล้อแม็ก ระบบช่วยเหลือต่างๆ + ระบบเครื่องเสียง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2015, 21:36:40 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
JAZZ S CVT ราคา 594,000 มี VSA,TCS พร้อมเครื่อง 1.5 ลิตรอัตราเร่งใช้ได้ Option ศูนย์บริการเชื่อถือได้พอสมควรผมว่ารุ่นนี้คุ้ม
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ deathsheep

City หรือ  jazz รุ่นsครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
Jazz, City,  Mazda2 1.3ครับ ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ที่อยากแนะนำก็มีคนบอกไปแล้ว งั้นขอเลือก Swift RX ครับ 599,000 บาท ได้ Cruise Control, Paddle Shift, แอร์ AUTO ครับ

;D ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member

แอ็ดถาด ถ้าเฉพาะความคุ้มเงิน ที่จ่ายให้เซลล์

ออฟไลน์ Staples

Ciaz น่าจะได้ตัวกลาง ได้ความกว้าง + หล่อกว่าเพื่อน จอค่อยไปติดเอา

ออฟไลน์ JeansZ

ชั่วโมงนี้ M​G3 รุ่น​ท็อป Xross เท่านั้น​ครับ ได้​ภาพลักษณ์แบบ Small SUV มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวของมัน​เอง ออพชั่น​และ​ความปลอดภัยมี​มา​ให้​พอๆ กับ B- Segment รุ่น​ท็อป ทั้งๆ ที่ราคา​เท่า​รุ่นเกือบ​ล่าง​สุด​ของ B- Segment ค่าย​อื่นๆ แถม​ยังมีออพชั่น​เด็ดที่​เป็น​จุดขายคือ Sunroof ซึ่งปกติ​แล้วจะ​หา​ออพชั่นพิเศษอย่างซันรูฟ​นี้ได้​จากรถ​ราคา 1 ล้าน​บาท​ขึ้นไป

แต่ก่อนจะตัดสินใจซื้อควรรอ user reviews จากคนที่ซื้อไปใช้ก่อนครับ และ full review จาก​พี่ Jimmy เพื่อประกอบการ​ตัดสินใจ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Alcatraz

jazz ตัวล่างอีกหนึ่งเสียงครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

JAZZ S AT ครับ

ออฟไลน์ rtong

Jazz ,city, เพราะได้เครื่อง1.5 และได้ความปลอดภัยที่ครบครัน
Mazda2 1.3G รุ่นเริ่มต้น  ออฟชั่นความปลอดภัยก็พอกัน  ขาดแค่ล้ออัลลอยแต่ราคาก็ถูกกว่าหลายหมื่น
Yaris คิดว่าแพงนะสำหรับรุ่น top เมื่อเทียบกับราคา(ไม่รวมส่วนลดอีกนิดหน่อย)
แต่ภายในก็กว้างขวางไม่น้อย

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ถ้าเอาแค่ตัวรถ คุ้มค่าผมว่า MG3 ครับ งบ 6 แสนได้ตัวท็อป อัตราเร่งโอเค แต่ความปลอดภัยจัดเต็มครับ เวลาขับเร็วๆ รถญี่ปุ่นสู้ไม่ได้เลยครับ ช่วงล่างเวลาหักโค้งทรงตัวดีกว่า C-segment บางรุ่นด้วยซ้ำไป แต่ศูนย์บริการไม่แน่ใจครับ คงต้องดูกันยาวๆ

ออฟไลน์ arinpong

• Newbie
  • *
MG3ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สำหรับผม Jazz City S ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ lexus

ถ้าเป็นผมนะ city / jazz S at อีกเสียงครับ  อัตราเร่งดี ระบบความปลอดภัยครบ optionเพียงพอต่อการใช้งาน พื้นที่ข้างในOK

หรือถ้าชีวตส่วนใหญ่อยู่ในเมือง ขับรถออกตจวได้แบบไม่รีบร้อน  eco car ก็จะประหยัดทั้งค่าตัวรถและค่าน้ำมัน
attrageตอนส่วนลดเยอะๆนี่ก็น่าสน ตอนนี้ไม่รู้ยังมีลดอยู่ใหม
ถ้าชีวิตchic chic มีstyle ก็ไปสวิฟเลย

ออฟไลน์ Headman

MG3 ครับ....โคตรคุ้มเลย  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ SM.

ถ้าเน้นประหยัด ก็ Yaris ครับ