ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องเลือกระหว่าง maxxis ms800 กับ toyo DRB เลือกยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 4537 ครั้ง)

ออฟไลน์ no_ok

• Newbie
  • *
205-45 r17
-ใช้งานในเมือง เดินทางไกลใช้ความเร็ว 110-130 ไม่เกินนี้ครับ
-เรื่องเสียง การเกาะถนน และความนุ่มในการขับขี่ครับ
ถ้าต้องเลือกระหว่าง maxxis ms800 (ไทย) กับ toyo DRB (มาเลเซีย)  เลือกยี่ห้อไหนดีครับ ราคาไม่ถึงสามพันบาททั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ถ้าขับแบบบโหด สาดโค้งแรง  toyo   ดอกยาง sport กว่า

ถ้าขับแบบสบายๆ  maxxis       ดอกยางถี่ได้เงียบ

ออฟไลน์ AkE

Toyo ครับ ผมมั่นใจมากกว่า

ออฟไลน์ YAmodels

drb เป็นยางดอกใหญ่เสียงจะดังซักหน่อยนะครับ ช่วงซัก1000กมแรกนุ่มดี แล้วก็จะค่อยๆอยู่ตัว(ไม่นุ่มแล้ว555)
หลังจากเลย1000กมมาเสียงก็ไม่ได้ดังขึ้นมาก ตอนนี้ผมใช้มาหมื่นกมแล้ว เพิ่งสลับยางเมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมานี่เอง
ถ้าเทียบกับดีสโตน(195/50/15)ที่เคยใช้มา ผมชอบdrb(205/45/17)มากกว่า

ออฟไลน์ wolfdale

• Newbie
  • *
เคยใช้แต่ maxxis ภาพรวมๆเทียบราคาโอเคนะครับ  เงียบ นุ่ม  แต่ต้องเช็คลมมันหน่อย อย่าให้อ่อน  ของผมปริแก้มด้านใน สี่เส้นเลย  หลังจากใช้มา สองหมื่นกว่าโล 

ออฟไลน์ ADS

• Full Member
MS 300 waltz ใช้ได้ดีมากกับ CRV G3  ใช้มา 80,000 โลแล้ว  แต่ MS 800 ใช้กับ accord G6 เศร้าทันทีที่ขับออกจากร้านเลย
แข็งมากๆ ผิดกับ MS 300 มาก
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
Maxseeddddd ถูก ดี แต่เบรคที่ ซีดดดดด เลย ถ้าจะบอกว่าห่างได้ห่างครับ ระยะเบรค ห่วยมาก เรื่องเสียง ดีๆหมดถ้ายางใหม่ แต่ถ้า ให้เลือกระหว่างคู่นี้ผมยอมเสี่ยงกะยางมาเลย์ครับ เบรคแรงๆ หน้ายางไม่ร่อนเหมือน น้องซีดดด

คห.และปสก.ส่วนตัวล้วน ๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ no_ok

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับสำหรับคำแนะนำครับ
เลือกแล้วครับ maxxis ms800 ในราคาสิบพันบาทครับ
แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับว่าเป็นยังไงบ้าง

จริงๆแล้วเคยใส่ยางยี่ห้อนี้ แบบAT กับรถกระบะเมื่อ 3-4 ปีมาแล้ว
เบรคด้วยน้ำหนักมากหน่อยบนถนนลาดยาง ABS เป็นทำงานทุกที
ทั้งๆที่ใช้งานมาประมาณหมื่นกิโลนิดๆ
ยังไม่เข็ดอีกอยากลองครับ ;D
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2015, 01:00:40 โดย no_ok »