ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Mazda MPV ครับ  (อ่าน 7990 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
สอบถามเกี่ยวกับ Mazda MPV ครับ
« เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 22:03:56 »
คือวันก่อนผมเห็นในเต้นท์ครับ ขายอยู่ราคาน่าเล่นมาก

แล้วเท่าที่ดูๆ มันก้คล้ายๆกับ มาสด้า ทรีบิว ของที่บ้านพอสมควร โดยเฉพาะภายใน นี้คล้ายมาก และเป็นเครื่อง 3.0 V6 เหมือนกันด้วย

อยากถามว่าช่วงล่างต่างจากทรีบิวมากไหม แล้วก็ น่าเล่นไหม ช่วงนี้กำลั
ศึกษาพวกรถMPVอยู่ ล่ะหาข้อมูลอยู่ครับ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Mazda MPV ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 22:14:12 »
มันก็น่าจะขับดีตามสไตล์มาสด้านะครับ  แต่ที่น่าห่วงคือการซ่อมบำรุงและอะไหล่

ถ้าชอบรถแนวนี้เป็นผมจะไปเล่น space wagon  จากค่ายมิตซูฯ ดูดีมีอนาคตกว่าเยอะ

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Mazda MPV ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 22:16:38 »
มันก็น่าจะขับดีตามสไตล์มาสด้านะครับ  แต่ที่น่าห่วงคือการซ่อมบำรุงและอะไหล่

ถ้าชอบรถแนวนี้เป็นผมจะไปเล่น space wagon  จากค่ายมิตซูฯ ดูดีมีอนาคตกว่าเยอะ

ครับ สแปชเวก่อน นั้นมันรถในฝันผมเลยครับ แต่ผมไม่ได้จะซื้อครับ แต่อยากหาบ้อมูลไว้เป็นความรู้ครับบ จะหารีวิวอ่านก้หาไม่ได้เลย

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 22:41:48 »
เห็นด้วยว่าไปดูเสปซวาก้อนดีกว่าครับ ยกเว้นว่าคุณจะมีช่องทางจัดหาอะไหล่ครบครันจริงๆและได้รถที่สภาพดีๆมาอันนี้ค่อยน่าสนหน่อย  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 09:21:13 »
รถมีน้อยครับ อาจจะยุ่งยากหน่อย เวลามีปัญหา

เอาง่ายๆไม่ยุ่งยากก็ SpaceWagon or Wish ครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 13:24:04 »
ผมว่า mazda มันใหญ่พอๆกับ stepwagon เลยนะ หรือ เกีย คานิวัลเก่าเลย

สเปซแวกอน กับ วิช น่าจะเล็กกว่า

เคยขับของเพื่อน รถดีครับ แต่กินน้ำมันดุนะ นั่งสบายช่วงล่างดีเลย

ว่าไปรถ segment นี้ บ้านเราไม่มีตัวเลือกเลยครับ อะไหล่สิ้นเปลือง ราคาคงพอสมควรแน่ๆ

ออฟไลน์ LinLanSer

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 16:24:52 »
ผมว่า mazda มันใหญ่พอๆกับ stepwagon เลยนะ หรือ เกีย คานิวัลเก่าเลย

สเปซแวกอน กับ วิช น่าจะเล็กกว่า

เคยขับของเพื่อน รถดีครับ แต่กินน้ำมันดุนะ นั่งสบายช่วงล่างดีเลย

ว่าไปรถ segment นี้ บ้านเราไม่มีตัวเลือกเลยครับ อะไหล่สิ้นเปลือง ราคาคงพอสมควรแน่ๆ

เอ ทำไมผมรู้สึกว่า stepwagon มันเล็กกว่า spacewagon กับ wish อะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 20:50:15 »
ผมว่า Spacwagon น่าเล่นเหมือนกันนะครับ ลองดู

เครื่องยนต์กำลังดี ช่วงล่างดี นั่งสบาย