ผู้เขียน หัวข้อ: [รบกวน]ช่วยดูของแถมที่ผมได้จากศูนย์ โอเครึยังครับ  (อ่าน 4660 ครั้ง)

ออฟไลน์ johndillinger

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าปกติเวลาซื้อรถของแถมต้องได้อะไรบ้าง ถึงจะอยู่ในระดับโอเคครับ

อยากทราบว่าของแถมที่ผมได้โอเคหรือยังครับถ้าโอเคจะได้ดีลเลยครับ  :)

ปล.รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
กรอบป้าย
พรหม
ผ้ายาง
ประกัน 3 ปี 1 แสนโล
ช่วยเหลือฉุกเฉิน

ทั้งหมดไม่ใช่ของแถมนะครับ มันได้ทุกคันอยู่แล้ว
เซลพิมพ์มาเพิ่มเหมือนว่าได้เยอะๆหลายรายการ
แต่มันไม่ใช่ของแถม ยังไงก็ได้อยู่แล้ว

ปล.ถ้าดูตามที่เหลือ ของแถมน้อยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *
กรอบป้าย
พรหม
ผ้ายาง

ทั้งหมดไม่ใช่ของแถมนะครับ มันได้ทุกคันอยู่แล้ว
เซลพิมพ์มาเพิ่มเหมือนว่าได้เยอะๆหลายรายการ
แต่มันไม่ใช่ของแถม ยังไงก็ได้อยู่แล้ว

ปล.ถ้าดูตามที่เหลือ ของแถมน้อยครับ

อ่าวผมก็พึ่งรู้ว่าต้องได้ทุกคันอยู่แล้วตอนแรกก็คิดว่าเยอะแล้ว เราต้องขออะไรอีกบ้างครับจะได้ขอเซลล์

ออฟไลน์ johnlee

ขอค่าจดทะเบียนอีกสิ น้ำมันเต็มถังด้วย

นอกนั้นดูแถมไม่มีชิ้นมีอันเลย  หยุมๆหยิมๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Activehybrid

เหอๆ มาจิ้นเข้ากระเป๋าเซลเต็มพิกัด น่าเบื่อจริงๆ เซลเป็นยังงี้แหละครับ ไม่เคยจริงใจ

ผมดูทีวีเห็นดอกเหลือแค่2.2แล้วนิ แสดงว่าอย่างน้อยๆต้องลดได้20,000 ลองโทรหาศูนย์อื่นดูครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

เยอะน้อยอยู่ที่ความพอใจ  แต่ที่ผมจะไม่เอาแน่ๆคือ เคลือบสี กันสนิม  เซ็นเซอร์ถอยครับ

ซื้อรถผมไม่ค่อยเน้นของแถมครับเพราะส่วนมากเป็นของปลอมทั้งนั้น  ผมเอาเป็นประกัน+ส่วนลดเงินสดครับ อยากแต่งอะไรค่อยซื้อของแท้ใส่อีกที

• Newbie
  • *
เหอๆ มาจิ้นเข้ากระเป๋าเซลเต็มพิกัด น่าเบื่อจริงๆ เซลเป็นยังงี้แหละครับ ไม่เคยจริงใจ

ผมดูทีวีเห็นดอกเหลือแค่2.2แล้วนิ แสดงว่าอย่างน้อยๆต้องลดได้20,000 ลองโทรหาศูนย์อื่นดูครับ

สงสัยเขาเห็นผมเป็นเด็กมั้งครับผมก็ไม่ค่อยรู้ ดีนะครับมาถามพี่พี่ใน headlightmag ซะก่อนไม่งั้นจบเลยครับ ฮ่าๆขอบคุณมากมากนะครับเดียวผมลองเช็คศูนย์ดูอื่นครับ

• Newbie
  • *
เยอะน้อยอยู่ที่ความพอใจ  แต่ที่ผมจะไม่เอาแน่ๆคือ เคลือบสี กันสนิม  เซ็นเซอร์ถอยครับ

ซื้อรถผมไม่ค่อยเน้นของแถมครับเพราะส่วนมากเป็นของปลอมทั้งนั้น  ผมเอาเป็นประกัน+ส่วนลดเงินสดครับ อยากแต่งอะไรค่อยซื้อของแท้ใส่อีกที

ส่วนใหญ่ของแต่งรถที่เขาแถมมาให้เป็นของปลอมส่วนใหญ่เลยเหรอครับ น่ากลัวจริงๆ :'( ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

• Newbie
  • *
ขอค่าจดทะเบียนอีกสิ น้ำมันเต็มถังด้วย

นอกนั้นดูแถมไม่มีชิ้นมีอันเลย  หยุมๆหยิมๆ

หยุมหยิมสุดๆครับคนนี้ ขอบคุณนะคร้าบที่แนะนำ  :)

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
มาสด้า 3 ไม่ค่อยมีมาร์จิ้นครับ ตามนี้ก็โอเคแล้ว
ส่วนเรื่องดอกเบี้ยค่ายรถส่วนใหญ่จะมีโปรโมชั่นดอกเบี้ยมาล่อ แต่พอเอาดอกเบี้ยก็จะไม่ได้ของแถมอื่นๆ....จริงๆมันก็งบก้อนเดียวกันแหละครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
กรอบป้าย
พรหม
ผ้ายาง

พรม กรอบป้าย ผ้ายาง

เหล่านี้อยู่ในงบของแถมเซลส์ครับ เพียงแต่ มันไม่กี่บาท อย่าไปทึกทักว่า มันต้องแถมมากะตัวรถอยู่แล้ว

รถแพงๆ บางค่าย จะแถมพรมมาให้จากโรงงาน เซลส์ควักผ้ายาง
รถถูกๆ บางค่าย จะแถมผ้ายางมาให้จากโรงงาน เซลส์ควักพรมให้
รถบางค่าย ไม่แถมอะไรมาให้เลย ควักทั้งผ้ายาง ทั้งพรม
แต่ทั้งหมดควักกรอบป้ายแน่นอน

เคลือบสี พ่นกันสนิม มีค่าใช้จ่ายเช่นกัน จะถูก จะแพง เว้นเสียแต่พวกบอกว่า "พ่นกันสนิมจากโรงงาน" อันนี้หลอกลูกค้า

จิ้มเครื่องคิดเลขคร่าวๆ ก็ มี 9 พันกลางๆ ราคาของเทียบ ไม่รวมคูปองน้ำมัน และพรมมาสด้า (เข้าใจว่าเป็นพรมที่ติดมากะรถจากโรงงาน)

ส่วนบริการช่วยเหลือฉุกเฉิน
การรับประกันคุณภาพ
ติดมากะรถอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

ไอประกันจากโรงงาน3ปี กับช่วยเหลือฉุกเฉินไม่ต้องเเถมหรอกคับ โรงงานเค้ามีให้อยู่เเล้ว 555

ออฟไลน์ Joii

เสาสั้นคืออะไรครับ ของมากับรถยังสั้นไม่พอเหรอ จะเอาสั้นขนาดไหนอีก
แนะนำว่าไปหาเซลล์ใหม่ในคลับเลยครับ จริงอยู่ที่โปรสามไม่แรงมาก แต่น้อยแบบนี้ก็ไม่ใช่ละครับ เขียนมาให้ดูเยอะ ไม่มีความจริงใจเลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

เอาคันนี้มั้ยคับ  Demo
3 2.0 ลด 120,000
เซลเพิ่งส่งมาชวนซื้อ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ cadherin

กรอบป้ายเหมือนโฆษณาศูนย์ไปในตัว
ฟิล์มระบุยี่ห้อ และรุ่นไปเลย

เคลือบสีน่าจะมีค่าบริการเพิ่มต่อครั้งที่ใช้บริการ

ออฟไลน์ H.

อยากทราบว่าปกติเวลาซื้อรถของแถมต้องได้อะไรบ้าง ถึงจะอยู่ในระดับโอเคครับ

อยากทราบว่าของแถมที่ผมได้โอเคหรือยังครับถ้าโอเคจะได้ดีลเลยครับ  :)

ปล.รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :)

ที่แถมจริงๆมีแค่

เสาสั้น (ของเดิมก็สั้นพอละนะ)
ปลายท่อ
เซนเซอร์ 2 จุด
หมอน-พวงกุญแจ (แถมก็ได้)
ถาดรอง
กันสาด
คูปองนี้น่าจะโปร

ผมมองว่าถ้าแถมแค่นี้น่าจะมีส่วนลดเงินสดนะ
H.

• Newbie
  • *
เอาคันนี้มั้ยคับ  Demo
3 2.0 ลด 120,000
เซลเพิ่งส่งมาชวนซื้อ

ผมอยากได้สีดำหน่ะสิ ฮ่าๆ ขอบคุณมากครับ

• Newbie
  • *

ที่แถมจริงๆมีแค่

เสาสั้น (ของเดิมก็สั้นพอละนะ)
ปลายท่อ
เซนเซอร์ 2 จุด
หมอน-พวงกุญแจ (แถมก็ได้)
ถาดรอง
กันสาด
คูปองนี้น่าจะโปร

ผมมองว่าถ้าแถมแค่นี้น่าจะมีส่วนลดเงินสดนะ

เดียวผมลองถามเขาดูครับ ขอบคุณนะครับ

• Newbie
  • *
เสาสั้นคืออะไรครับ ของมากับรถยังสั้นไม่พอเหรอ จะเอาสั้นขนาดไหนอีก
แนะนำว่าไปหาเซลล์ใหม่ในคลับเลยครับ จริงอยู่ที่โปรสามไม่แรงมาก แต่น้อยแบบนี้ก็ไม่ใช่ละครับ เขียนมาให้ดูเยอะ ไม่มีความจริงใจเลย

จริงครับผมลองบอกเขาไปว่าพวกของบางอย่างมันมีติดมากับรถที่ต้องได้อยู่แล้วเขาก็บอกว่าเอางี้น้องอยากได้อะไรก็บอกมาเลยครับ ผม งง เลย
ทำเหมือนกับพอผมรู้ แล้วผมจะไม่ดีลกับเขาเขาก็เลยให้ผมบอก แค่นี้ก้รู้แล้วครับว่าไม่จริงใจกับเรา แต่ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยแนะนำผม

ออฟไลน์ Equcha

ระบุยี่ห้อ/รุ่นฟิล์ม
แล้วก็จำนวนเงินของคูปองน้ำมัน  ด้วยครับ

ออฟไลน์ Xyclop

น้อยครับ

ออฟไลน์ H.

จริงครับผมลองบอกเขาไปว่าพวกของบางอย่างมันมีติดมากับรถที่ต้องได้อยู่แล้วเขาก็บอกว่าเอางี้น้องอยากได้อะไรก็บอกมาเลยครับ ผม งง เลย
ทำเหมือนกับพอผมรู้ แล้วผมจะไม่ดีลกับเขาเขาก็เลยให้ผมบอก แค่นี้ก้รู้แล้วครับว่าไม่จริงใจกับเรา แต่ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยแนะนำผม
จริงๆก็บอกไปตามตรงละครับว่าอยากได้อะไร ถ้าไม่อยากได้ก็บอกไม่อยากได้ ทำส่วนลดมาให้ผมละกัน

ตอนซื้อ Freed เซลล์ก็เสนอผมแบบนี้ ผมบอกเอา 2 อย่าง ฟิล์ม 3m กับส่วนลด ที่เหลือพี่จะแถมอะไรนิดๆหน่อยก็เอามา เซลล์เขาก็จัดให้ตามที่ขอนะ
H.

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: [รบกวน]ช่วยดูของแถมที่ผมได้จากศูนย์ โอ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 10:22:17 »
ลองพิมgoogleคำนี้ดูครับผมเห็นในคลับ

ฟรีประกันชั้น 1 พร้อมส่วนลดสูงสุด xx,xxx บาท ALL NEW MAZDA 3 ทุกรุ่น

ออฟไลน์ whoami

ขอเป็นส่วนลดเงินสดแล้วอยากติดอะไรแบบไหน ไปติดเองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ามันยิบย่อยและหลายๆอย่างดูเป็นของแถมที่ไม่ว้าวครับ

แต่เวลาผมซื้อรถถ้าได้ประกันชั้น1กับฟิล์มก็โอเคแล้วหล่ะ

ที่เหลือก็ต้องดูสถานการณ์ของรถรุ่นนั้นๆด้วยว่ายอดขายเป็นยังไง

ลองถามที่อื่นดูเยอะๆครับ ไม่ต้องรีบหรอก ทางที่ดีแนะนำให้หาส่วนลดเงินสดดีกว่า

หลักๆเอาแค่ประกันกับฟิล์มก็พอ