ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะขายรถ Cr-z เพราะเตี่ยมาลองรถแล้วเกิดอาการไม่ปลื้มช่วงล่างเลยจะซื้อคันใหม่  (อ่าน 5294 ครั้ง)

ออฟไลน์ MOmo..

• Jr. Member
  • **
กำลังจะขายรถ Cr-z เพราะเตี่ยมาลองรถแล้วเกิดอาการไม่ปลื้มช่วงล่าง เวลาขับนั่งก็ไม่สบายขับไกลก็ปวดหลัง(ยังงงผมขับหรือเตี่ยขับล่ะเนี่ย -*-เอาเป็นว่าเขาไม่ปลื้มละกัน) เลยจะซื้อคันใหม่ให้ ถ้าซื้อคันใหม่ก็กะซื้อช่วงมอเตอร์โชว์ไม่สิ้นปีก็ปีหน้า ตอนแรกเล็งๆ Subaru BRZ แต่ทั้งดูทั้งอ่านรีวิวทั้งดูคลิปคุณจิมมี่ในยูทูป ดูไปดูมารู้สึกรถมันไม่มีอะไรเลยนี่หว่า แถมรูปลักษณ์ผมรู้สึกมันเบื่อเร็วมากๆ(เอาไปเอามาผมก็ยังชอบ Cr-z อยู่ดี ขับทีไรรู้สึกตัวเองหล่อตลอดมันเป็นแบบนั้นจิงๆ แต่รถใหม่ก็อยากได้เสียดายก็เสียดาย T_T) ถ้าสิ้นปีหรือไม่ก็ปีหน้ามีรถสปอร์ตราคา3ล้าน+-ได้นิดหน่อยมีคันไหนที่น่าสนใจบ้างไหมครับ MX-5 2016 ผมก็ชอบแต่ขอเก็บเป็นตัวเลือกก่อนนะฮะ เพื่อนในก๊วน Cr-z มันเชียร์ให้ผมออกบริโอ้ทุกๆวันเลยให้ตายเถอะโรบิ้น ="=

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
ถ้าตามความเห็นผม ผมว่า BRZ มันยังดูมีอะไรกว่า CR-Z เลยนะครับ

แต่คงแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล ถ้างบ 3 ล้าน + -
เป็นผมเลือก 420i ครับ

ออฟไลน์ TorTy

ถ้าจะขายเพราะแค่พ่อไมปลื้มผมขอนุญาติถามกลับนิดนึงครับคุณพ่อใช้ด้วยรึเปล่า
เพราะถ้าแค่เรื่องแค่นี้ผู้ใหญ่ไม่น่าจะถึงกลับเปลี่ยนรถนะครับ

เห็นบอกว่าใจยังชอบอยู่จริงๆกฌไม่มีเหตุผลจะเลี่ยนเลยนะครับหาช่วงล่างดีๆสักชุดจบเลย
หรือถ้าอยากได้จริงๆคราวนี้คงต้องให้คุณพ่อไปเทสด้วยแล้วไม่งั้นอาจจะไม่ปลื้มอีกรอบ

งบช่วง 3 ล้านตัวเลือกเยอะมากครับค่อยๆดูดีกว่ารถยังมีใช้อยู่รถใหม่เปิดตัวเรื่อยๆ
ถ้าเป็นผมบังคับว่าต้องสปอตเท่านั้นผมอาจจะไม่เลือกมือ 1 ครับ

ผมเห็นด้วยกับพี่ท่านบน BRZ ดูดีกว่า CRZ ครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

สาวก  Vtec น่าจะรอ ตัวแทน S2000 ที่จะออกมาในเร็วๆนี้ครับ
ทนรอไปก่อน น่าจะได้อะไรที่ถูกใจ ตรงใจ

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member

ออฟไลน์ 0%

ฟังเหมอืน จขกท ดีใจที่จะได้เปลี่ยนอยู่แล้วแหละ

เลยมาถามเพื่อนๆ ช่วยๆกันคิดหน่อย มีคนออกให้แล้ว ซื้อรุ่นไหนดีน่ะ

ออฟไลน์ sukhontha

อ้างถึง
เพื่อนในก๊วน Cr-z มันเชียร์ให้ผมออกบริโอ้ทุกๆวันเลยให้ตายเถอะโรบิ้น ="=
[/color]

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา  ไปโคราช  เจอบริโอ้  ป้ายแดง  มีค้ำตัวถัง  ...ก็เลยลองตามก้นดูว่าจะแรงแค่ไหน
 เริ่มจากไฟแดง  เขาอยู่ข้างหน้า  เลนขวา  ผมอยู่ข้างหลัง...เห็นเขาออกมีเสียงท่อดังพอควร  (เลยแกล้งเขานิด ๆ)  วิ่งตามก้นนั่นแหละไม่ให้ห่าง  ผมกดไปประมาณ  สามพันห้าร้อยรอบ  รถผมขึ้นไป 160  ผมหยุดแค่นั้น...แต่ของเขาไปต่ออีก  คงราว ๆ 180  น่าจะได้  แต่ไมล์บนหน้าปัดเขาอาจจะแตะ 200 แล้ว  เพราะท่อแผดเสียงเต็ม ๆ.....

แสดงว่ามันแรงจริง  วัดจากการขึ้นจาก 0-100  รถผมใช้รอบประมาณนี้(3500) ก็ 10 วิ...แต่  เอาช้างมาฉุดผมก็ไม่นั่งแน่ ๆ  กลัว.....

ออฟไลน์ kenny523

Cr-Z ผมว่ามันแปลก แต่ไม่สวย อาจเป็นเพราะผมไม่ชอบสไตล์รถ honda ก็ไม่รู้

ออฟไลน์ neutrino

ฟังเหมอืน จขกท ดีใจที่จะได้เปลี่ยนอยู่แล้วแหละ

เลยมาถามเพื่อนๆ ช่วยๆกันคิดหน่อย มีคนออกให้แล้ว ซื้อรุ่นไหนดีน่ะ
ก็ดีใจแระครับ แต่ก็เสียดายรถเดิมไงครับรถใหม่อยากได้แต่รถเก่าก็ไม่อยากขาย ถ้าไม่ขายก็ไม่ได้ของใหม่ประมาณนี้ครับ พูดง่ายๆผมโลภอยากได้ของใหม่ครับ =____='

นั่นไง ลึกๆก็มีกิเลสชักไยอยู่เบื้องลึก อิอิ

ออฟไลน์ Mike

ไม่ลองมอง R34 มือสอง บ้างละครับ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้ารอได้ถึงปีหน้า

C coupe w205 น่าจะเข้าข่ายนะครับ รอดูราคาอีกที

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าตามใจคนซื้อผมเดาว่าต่อให้ได้ Brz มาก็ไม่ปลื้มหรอกครับ
ผู้ใหญ่จะชอบรถออกแนวนุ่มหน่อยนั่งสบายๆ พวก Slk น่ะผมว่านะ
แต่ SLK ก็ไม่นุ่มเท่าไหร่นะครับ ถ้าให้ผมเดานะ ซื้อ e-coupe คุณพ่อน่าจะปลื้มกว่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ กัสสึ...

• Full Member
Mustang 2.3Ecoboost  ;D

เห็นลือกันว่าฟอร์ดจะนำเข้า มาลุ้นราคากันเถอะ  :D

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

420i--ผมว่าสวยสุดในราคาประมาณ 3ล้านกว่าๆ และก็น่าจะขับสบายพอควรในแบบที่คุณพ่อน่าจะชอบ
หรือปีหน้า อาจได้เห็น 430i ในราคาใกล้เคียงกับ 420i ของปีนี้

อื่นๆก็:
BRZ กระด้างใช้ได้ เด้งดึ๋งๆๆ แฮนดลิ่งดีมากๆ เครื่องไม่ค่อยดีนัก แต่ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร พอสนุกได้ คุณพ่อไม่(น่าจะ)ปลื้ม
MX-5 ND  สวยดี แต่เล็กมากๆ สั้นกว่า NA ซะอีก คุณพ่อไม่จะปลื้มมั้ยนะ?
370Z ออกมานานไปหน่อย แต่ก็ยังสวยพอได้อยู่
New C-Klass Coupe ยังไม่ออก ยังไม่เห็นตัวเต็มแบบไร้พราง ยังไม่มีรีวิว