ผู้เขียน หัวข้อ: สายไฟห้อยตกลงมาแล้วขับรถไปชน  (อ่าน 2265 ครั้ง)

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
สายไฟห้อยตกลงมาแล้วขับรถไปชน
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 10:15:48 »
เรื่องราวมีอยู่ว่าสายไฟ (ไฟฟ้าหรือโทรศัพท์ไม่แน่ใจ) ห้อยตกลงมาต่ำพอที่จะรถจะชนได้   เหตุการณ์คือ ผมขับตามรถตู้ แล้วรถตู้ก็ชนสายไฟที่ห้อยตกลงมา พอเห็นว่ารถตู้ชน ผมเองก็พยายามหาทางหลบ แต่ไม่พ้น โดนช่วงด้านขวาของรถ เป็นรอยที่กระชน กระโปรงหน้า   ผมมีคลิปถ่ายไว้ว่าสายไฟห้อยมา   ไม่ทราบว่าเหตุการณ์แบบนี้จะตามเอาผิดจากใครได้บ้าง 
1.กรณีรถมีประกัน : ถ้าแจ้งประกัน ประวัติเราจะกลายเป็นประวัติเสียหรือไม่
2. กรณีรถไม่มีประกัน: ตามได้ที่ใคร

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: สายไฟห้อยตกลงมาแล้วขับรถไปชน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 10:50:46 »
ผมคิดว่าน่าจะลงบันทึกประจำวันแล้วเอาไปแจ้งเคลมครับ  ประกันน่าจะต้องตามเก็บจากเจ้าของสายไฟหรือกทม.เอาเองถ้าเขาอยากตาม  โดยเราไม่ต้องเสียประวัติ  อันนี้ผมเปรียบเทียบกับประสพการณ์ส่วนตัวที่รถเคยโดนต้นไม้ล้มทับเพราะฝนตกครับ  ประวัติไม่เสีย

ส่วนถ้าไม่มีประกัน  เหนื่อยครับ บอกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2015, 14:00:23 โดย nuntapon.s »

ออฟไลน์ crucifixzz

Re: สายไฟห้อยตกลงมาแล้วขับรถไปชน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 12:43:52 »
ผมคิดว่าน่าจะลงบันทึกประจำวันแล้วเอาไปแจ้งเคลมครับ  ประกันน่าจะต้องตามเก็บจากเจ้าของสายไฟหรือกทม.เอาเองถ้าเขาอยากตาม  โดยเราไม่ต้องเสียประวัติ  อันนี้ผมเปรียบเทียบกับประสพการณ์ส่วนตัวที่รถเคยโดนต้นไม่ล้มทับเพราะฝนตกครับ  ประวัติไม่เสีย

ส่วนถ้าไม่มีประกัน  เหนื่อยครับ บอกเลย
ต้องไปท้องที่ของจุดที่เกิดเหตุหรือท้องที่ไหนก็ได้

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 14:01:21 »
ท้องที่เกิดเหตุครับ  โทรแจ้งประกันก่อนเลยครับ  เด๋วเขาจะแนะนำให้ว่าต้องทำยังไง

ออฟไลน์ warez

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 00:25:40 »
เรื่องราวมีอยู่ว่าสายไฟ (ไฟฟ้าหรือโทรศัพท์ไม่แน่ใจ) ห้อยตกลงมาต่ำพอที่จะรถจะชนได้   เหตุการณ์คือ ผมขับตามรถตู้ แล้วรถตู้ก็ชนสายไฟที่ห้อยตกลงมา พอเห็นว่ารถตู้ชน ผมเองก็พยายามหาทางหลบ แต่ไม่พ้น โดนช่วงด้านขวาของรถ เป็นรอยที่กระชน กระโปรงหน้า   ผมมีคลิปถ่ายไว้ว่าสายไฟห้อยมา   ไม่ทราบว่าเหตุการณ์แบบนี้จะตามเอาผิดจากใครได้บ้าง 
1.กรณีรถมีประกัน : ถ้าแจ้งประกัน ประวัติเราจะกลายเป็นประวัติเสียหรือไม่
2. กรณีรถไม่มีประกัน: ตามได้ที่ใคร

1.แจ้งประกัน ไม่เสียประวัติ คู่กรณีคือสายไฟ
2.ไปฟ้องต่อศาล จำเลยคือเจ้าของสายไฟ (การไฟฟ้า) สายโทรศัพท์ (TOT) สายเน็ต ก็บริษัทเจ้าของ