ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 30 พฤษภาคม 2015 //  (อ่าน 2643 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
กลับมาพบกันอีกแล้วยามบ่ายวันเสาร์อย่างนี้ กับรายการ DR!VE By J!MMY

สัปดาห์นี้ มาพูดคุยเรื่อง Subaru Outback 2.5 ลิตร ที่แอบประเสริฐ(สัสๆ) ยิ่งกว่าที่คิด!!

ฝากคำถามกันได้ที่กระทู้นี้ แห่งเดียว เช่นเคยครับ

1. ฝากคนละไม่เกิน 3 คำถาม
2. คำถามประเภท "คันไหนคุ้มค่ากว่ากัน" ไม่ตอบนะครับ
    เพราะคุณต้องประเมินความคุ้มค่าของคุณเอง
    ความคุ้มค่าของแต่ละบ้าน แต่ละครอบครัว ไม่เหมือนกัน
3. คำถามประเภท "ถ้าเป็นพี่จิมมี่ จะเลือกอาราย" ขอไม่ตอบนะครับ
   เพราะ อย่าเอามาตรฐานในใจผม ไปเลือกรถให้ตัวคุณเองเลยครับ

4. ปิดรับคำถาม 5 โมงเย็น เท่านั้นครับ

ถามในนี้ แล้วรอฟังกันสดๆ ทาง FM 95.3 MHz หรือ 935HD1.com
ตอนบ่าย 4 โมงเย็น เช่นเคยครับ

ออฟไลน์ topito

• Newbie
  • *
สวัสดีครับคุณ Jimmy
สอบถามเรื่อง lexus NX200t จะมีเข้ามาทำตลาดในไทย หรือไม่ครับ และถ้าเข้ามา จะเข้ามาเป็นตัว F-sport เท่านั้นรึเปล่า

และ RX ใหม่ น่าจะเข้ามาขายในไทยช่วงไหน ตัวเริ่มต้นน่าจะใช้เครื่องอะไรครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ kiakrapook

• Newbie
  • *
ตอนนี้มาสด้า 2 ตัวใหม่ ใช้อัตราภาษีสรรพสามิต 17% หรือ 14% คะ

ออฟไลน์ JP

• Jr. Member
  • **
ในการวางแผนซื้อรถปีหน้า ซึ่งมีการปรับเปลี่ยนอัตราภาษีใหม่ สำหรับ รถ Premium C หรือ D segment รวมถึงพวก Premium SUV (BWM X3,X5, Mercedes GLC,GLE, Audi Q5,Q7)  อยากทราบว่า ราคาน่าจะมีปรับเปลี่ยน อย่างไรครับ และจะมีค่ายไหนที่นำ SUV ที่มีระบบ Hybrid เข้ามา (นอกจาก Porsche ) มั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dinpordinpuen

• **
สวัสดีครับพี่ๆ ผมอยากทราบว่าอีก10ปี ข้างหน้าราคารถยนต์B C D segment หรือแม้แค่กระบะเอง จะแพงขึ้นเรื่อยๆ จนเทียบเท่ากับ segment ที่สูงกว่าหรือไม่ครับ อย่างกระบะตัวท็อปที่ราคาเข้าใกล้ตัวล่างของ D segment  รู้สึกว่าราคามันช่างโหดร้ายเหลือเกิน

ออฟไลน์ deathsheep

Ciaz จะมีความรู้สึกในการขับขี่ต่างจากSwiftไหมครับ  หรือเหมือนกันเป๊ะๆ   แล้วถ้าเทียบกับมาสด้า 2 จะเป็นยังไงครับ

ออฟไลน์ ttum

• Newbie
  • *
ขอถามว่าเรโวตัวนี้เป็นbig minor changeใช่ไหมครับ เหมือนกับตอนmighty เปลี่ยนมาเป็นtiger ถ้าใช่แบบนี้อายุของเรโว คงไม่นานเท่าวีโก้ ใช่รึป่าวครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

อยากให้พี่ทำสกู๊ฟพิเศษเรื่องอัตราภาษีสรรมสามิตใหม่
ในปี 59 กับรถตลาดในประเทศไทยตอนนี้น่ะครับว่าจะมียี่ห้อไหน
รุ่นไหนบ้างที่ราคาจะปรับขึ้นหรือลงตามอัตราภาษีปี 59
เพื่อจะได้ใช้ประกอบในการวางแผนซื้อรถน่ะครับ

แจ้ง app happytime ใน ios ฟังได้แล้วครับ
แต่...จะฟังได้ประมาณ 5-10 นาที แล้วหยุดไปเฉยๆ
ต้องกด connect ใหม่ตลอดเลยครับ แล้วก็
รายการขึ้นไม่ตรงด้วยนะครับ (ตามรูป)
ฝากแจ้งฝ่ายเทคนิคด้วยนะครับผม

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2015, 16:28:57 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
อยากรู้ครับ ว่า  Toyota Hilux Vigo ปี 2005 เป็นรถกระบะรุ่นสุดท้ายในไทย ใช้ไหมครับที่มีวิทยุเล่น tape cassette ได้ 

ออฟไลน์ Pat76

• **
ผมอยากทราบว่า เวลาเราขับรถ วนลงจากอาคารจอดรถตามห้างสรรพสินค้า ที่สูงหลายๆชั้น จำเป็นไหมครับที่จะต้อง เข้าเกียร์โหมด + - เพื่อเลือกใช้เกียร์ 1

หรือว่าความลาดชันแค่นี้ ใช้เกียร์ D อย่างเดียวก็พอครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
แอบได้ยิน เรื่องเบิกพนักพิงกะบาลทีด้า มาใส่ซิลฟี่  โอ้วววว ขับมาตั้งนานไม่เคยนึกไม่เคยฝัน

กลับไปทำงานวันอังคาร พลิกสมุดเปิดเบอร์ศูนย์โทรถามรัวๆๆๆ ขอบพระคุณฮะ ;D

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ขอสอบถามเรื่องราคารถ PPV หน่อยครับ ที่หลายคนบอกว่าถ้าไม่ได้รับรถภายในปีนี้อย่างเช่น EVEREST ตัวท็อป ปีหน้าภาษีขึ้นเราก็ต้องจ่ายราคาใหม่เลยใช่มั้ยครับ ไม่ว่าจะจองราคาปัจจุบัน หรือไฟแนนซ์ผ่านแล้วก็ตาม

ขอบคุณครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ rtong

เซอร์ไพร์ของพี่  Jimmy คือ suzuki ใช่หรือเปล่าครับ