ผู้เขียน หัวข้อ: อีโคคาร์เฟต2จะมีตัวเด่นๆอัตตราเร่งต่ำ10วิไหมครับ  (อ่าน 4328 ครั้ง)

ออฟไลน์ lay

• Hero Member
ที่จะออกใหม่ภายใน2ปีนี้ครับอัตตราเร่งต่ำ10วิ ถ้ามีท่านคิดว่าจะเป็นค่ายไหน  และราคาประมารเท่าไหร่ครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
B secment ยังหาตัวต่ำกว่า 10 วิไม่ได้เลยครับ
ส่วนเรื่องราคาผมเห็นมีข้อบังคับข้อนึง ที่ต้องใส่ระบบควบคุมการทรงตัวด้วย
ดังนั้นราคาก็น่าจะเริ่มด้วยราคาไม่ถูกแน่นนอนครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
ถ้าคิดจะใช้ความเร็วแบบนั้น ผมคาดว่าคุณต้องขับรถเร็วพอควร  ไปหารถกลุ่มอื่นเถอะครับ ECO Car คงไม่เหมาะ

แต่ถ้าจะซื้อมาแต่งให้ขับเร็วได้ ผมว่าก็ไม่จำเป็นต้องหาสเปคเดิมต่ำกว่า 10 หรอกครับ แต่งเครื่องซักนิดก็แรงเกินตัวไปเยอะแล้วครับ
ผมเองยังเคยโดน Mirage แซงที่ความเร็ว 160 แถมผมเองตามไม่ทันด้วย (ตอนนั้นขับ 320i)  :P
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ SM.

ถ้าคิดจะใช้ความเร็วแบบนั้น ผมคาดว่าคุณต้องขับรถเร็วพอควร  ไปหารถกลุ่มอื่นเถอะครับ ECO Car คงไม่เหมาะ

แต่ถ้าจะซื้อมาแต่งให้ขับเร็วได้ ผมว่าก็ไม่จำเป็นต้องหาสเปคเดิมต่ำกว่า 10 หรอกครับ แต่งเครื่องซักนิดก็แรงเกินตัวไปเยอะแล้วครับ
ผมเองยังเคยโดน Mirage แซงที่ความเร็ว 160 แถมผมเองตามไม่ทันด้วย (ตอนนั้นขับ 320i)  :P

Mirage โหดมาก คงต้องแต่งมาดีจริงๆ ไม่งั้นอาจจะลอยได้

ออฟไลน์ mamaman

B secment ยังหาตัวต่ำกว่า 10 วิไม่ได้เลยครับ
ส่วนเรื่องราคาผมเห็นมีข้อบังคับข้อนึง ที่ต้องใส่ระบบควบคุมการทรงตัวด้วย
ดังนั้นราคาก็น่าจะเริ่มด้วยราคาไม่ถูกแน่นนอนครับ..

อุปกรณ์พวกนี้มันมีติดรถอยู่แล้วครับ
แล้วมูลค่ามันไ่ได้สูง ขนาดจะ ทำให้รถหนึ่งคันแพงขึ้นหรอกครับ

city ทำให้ดูแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เฟส1 K20A ก็ต่ำกว่าแล้วครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ rut191

2 ดีเซล 0-100 น่าจะใกล้10วิสุดแล้วนะครับ

ออฟไลน์ chettaphong

• Jr. Member
  • **

อุปกรณ์พวกนี้มันมีติดรถอยู่แล้วครับ
แล้วมูลค่ามันไ่ได้สูง ขนาดจะ ทำให้รถหนึ่งคันแพงขึ้นหรอกครับ

ผมว่าสิ่งที่โหดคือ เงื่อนไขการปล่อยไอเสียมากกว่าครับที่ทำให้ต้องใช้เครื่องยนต์ใหม่ อีกทั้งต้องทำให้ถูกใจลูกค้าที่คาดหวังเรื่องประสิทธิภาพเครื่องยนต์ต้องเหมือนเดิม
เลยต้องยัด เทคโนโลยีใหม่ ๆ เข้าไปอีก ทำให้ ราคาสูง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2015, 21:34:15 โดย chettaphong »

ออฟไลน์ wa330

มาขับกระบะเถอะคับ ออนิวดีแม็กตัวต่ำสุด2500เดิมๆ งบสามหมื่น 0-100 6วิ

ออฟไลน์ JeansZ

All new fiesta ครับ

ตัว ปัจจุบัน เครื่อง Ecoboost ปิด​แอร์วิ่ง 0-100 ได้ 9.1 วิ (เทสโดย motor trivia)
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ H.

Re: อีโคคาร์เฟต2จะมีตัวเด่นๆอัตตราเร่งต่ำ10วิไหมครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 23:59:06 »
ไม่น่ามีครับ เก่งสุดก็ 10 วิกว่า
H.

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
Re: อีโคคาร์เฟต2จะมีตัวเด่นๆอัตตราเร่งต่ำ10วิไหมครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 13:09:28 »
ตอนนี้ใกล้เคียงสุดคงFiesta Ecoboostแหล่ะครับ
รอดูว่าVWจะส่งEco carมาลงด้วยมั้ยดีกว่าผมว่า :)
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 16:44:30 »

ผมว่าสิ่งที่โหดคือ เงื่อนไขการปล่อยไอเสียมากกว่าครับที่ทำให้ต้องใช้เครื่องยนต์ใหม่ อีกทั้งต้องทำให้ถูกใจลูกค้าที่คาดหวังเรื่องประสิทธิภาพเครื่องยนต์ต้องเหมือนเดิม
เลยต้องยัด เทคโนโลยีใหม่ ๆ เข้าไปอีก ทำให้ ราคาสูง

เช่นเดียวกันครับ
เครื่องมาสด้า 2 ตัวเบนซิน 1.3 น่าจะผ่านมาตราฐาน ความประหยัดมาจากญี่ปุ่นแล้วรึเปล่า หรือ ปรับใหม่เพื่อบ้านเราอย่างเดียว
ถ้ามาตราฐาน มันผ่านมาตั้งแต่ ขาย เมืองนอกแล้ว
 ก็ไม่มีเหตุผลในการอ้าง ลงทุนใหม่เ เพื่อ เพิ่มราคารถแต่อย่างใด