ผู้เขียน หัวข้อ: จะเข้าหน้าหลัก headlightmag ยังงัยถ้าอยู่หน้า webboard นี้  (อ่าน 3995 ครั้ง)

ออฟไลน์ HHHsung

• Hero Member
ขอคำแนะนำด้วยครับ ทำไมมันไม่มี link ระหว่าง www.headlightmag.com กับ http://www.headlightmag.com/webboard ครับ หรือว่ามี แต่ผมหาไม่เจอเอง

ออฟไลน์ NeoZeLon

• Jr. Member
  • **
Re: จะเข้าหน้าหลัก headlightmag ยังงัยถ้าอยู่หน้า webboard นี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 11:28:42 »
ก็คลิกที่ช่อง URL ละก็ลบ URL ให้เหลือแต่ชื่อเว็บคับ
Honda Jazz GK 2014
Honda Accord G8 2008

ออฟไลน์ HHHsung

Re: จะเข้าหน้าหลัก headlightmag ยังงัยถ้าอยู่หน้า webboard นี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 11:43:52 »
ก็คลิกที่ช่อง URL ละก็ลบ URL ให้เหลือแต่ชื่อเว็บคับ

เข้าใจครับ ที่ผ่านมาผมก็ทำอย่างนั้นแหละ แต่ทำให้มันง่ายแค่ปุ่มๆ นึง น่าจะดีกว่ามั้ยครับ สะดวก รวดเร็ว

format ถ้าไม่มีอคติ หรือข้อห้ามอะไร เอา pantip เป็นตัวอย่างก็ดีนะครับ เป็นเวปที่คนนิยม ข้อดีมีมากมาย

ยกเว้นตัวบุคคลบางกลุ่ม บางคนเท่านั้นเอง 

ปล. แสดงว่ายังไม่มี ไหนๆ ก็ปรับปรุงละ ผมเสนอขอให้มี ปุ่ม เข้าหน้าหลัก ด้วยครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 12:13:02 »
เห็นด้วยครับ ผมเป็นคนหนึ่ง ที่เล่นมาตั้งเเต่เเรกๆ เเละเปิดสลับไปมาระหว่าง หน้าเว็บ กับหน้า บอร์ด

เวลาเปลี่ยนกลับไปมา ดูไม่ค่อยสะดวกครับต้องมาคอยลบ url ข้างหลัง

น่าจะมีปุ่มลิงค์กลับไปมาถึงกัน

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 13:01:14 »
ผมจะปักหมุด​ไว้ที่หน้า new tab ของ browser ที่ใช้ทั้งในโทรศัพท์​และคอมเลยครับ พอจะเปิดหน้าหลักก็ กด new tab แล้วคลิก thumbnail ของเว็บ ใช้รวมแค่ 2 คลิกครับ

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 13:09:39 »
ทำ link แปะไว้อันนึงก็ดีครับ  ทุกวันนี้หน้าเวปไม่ได้เจ้าเลย เข้าตรงมาบอร์ด
N/A  

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 13:10:55 »
เลื่อนขึ้นสุดแล้วมันมีรูปบ้านอยู่นะครับลองดู  ;D ;D ;D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 14:15:43 »
เลื่อนขึ้นสุดแล้วมันมีรูปบ้านอยู่นะครับลองดู  ;D ;D ;D

มันเป็นหน้าแรกของเว็บบอร์ดครับ จะไปหน้าเว็บปกติต้องออกแรงกันหน่อยครับ

ออฟไลน์ renew

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 14:39:45 »

เข้าใจครับ ที่ผ่านมาผมก็ทำอย่างนั้นแหละ แต่ทำให้มันง่ายแค่ปุ่มๆ นึง น่าจะดีกว่ามั้ยครับ สะดวก รวดเร็ว

format ถ้าไม่มีอคติ หรือข้อห้ามอะไร เอา pantip เป็นตัวอย่างก็ดีนะครับ เป็นเวปที่คนนิยม ข้อดีมีมากมาย

ยกเว้นตัวบุคคลบางกลุ่ม บางคนเท่านั้นเอง 

ปล. แสดงว่ายังไม่มี ไหนๆ ก็ปรับปรุงละ ผมเสนอขอให้มี ปุ่ม เข้าหน้าหลัก ด้วยครับ

สนับสนุนครับ ขอแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 15:57:46 »
ไม่รู้ว่าจะทำแบบนี้ได้ใหม คือ ถ้ากดรูปบ้าน ก็ไปหน้าHome ของWebboard

แต่ถ้ากดที่Logo Headlightmag ไปที่หน้าmain ของWeb

ออฟไลน์ Nerdys

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 16:29:40 »
ใช่ครับ สงสัยเหมือนกันว่าทำไมไม่มีปุ่ม link ไปหน้าหลักของเว็บให้คลิก

ตอนเล่นใหม่ๆ เข้าใจว่ารูปบ้านหรือ "Home" เป็น link ไปหน้าหลักของเว็บ แต่ไม่ใช่
ทั้งรูปบ้านและคำว่า "Home" ล้วนแต่เป็น home ของ webboard ทั้งนั้น ถ้าอยากไปหน้าเว็บใหญ่ ต้องลบ URL ทิ้งบางส่วน เพื่อให้เป็น .COM ซึ่งมันเป็นวิธีที่แปลกมาก แต่ก็ไม่เห็นใครท้วงติง เลยได้แต่เก็บความสงสัยไว้ในใจ จนเห็นกระทู้นี้แหละครับ  ::)

ออฟไลน์ NeoZeLon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 17:55:52 »
ถ้าอยากทำแบบกดที่โลโก้ Headlightmag แล้วไปที่หน้าเว็บ ผมมีคำแนะนำครับ โดยทีมงานเข้าไปแก้โค๊ตบรรทัดที่

<a href="http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?action=forum" title=""><span id="logo"> </span>[/url]

แล้วก็เปลี่ยนเป็น

<a href="http://www.headlightmag.com/" title=""><span id="logo"> </span>[/url]
Honda Jazz GK 2014
Honda Accord G8 2008

ออฟไลน์ MJunior

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 20:04:34 »
ถ้าอยากทำแบบกดที่โลโก้ Headlightmag แล้วไปที่หน้าเว็บ ผมมีคำแนะนำครับ โดยทีมงานเข้าไปแก้โค๊ตบรรทัดที่

<a href="http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?action=forum" title=""><span id="logo"> </span>[/url]

แล้วก็เปลี่ยนเป็น

<a href="http://www.headlightmag.com/" title=""><span id="logo"> </span>[/url]

เห็นด้วยครับ
เป็นสาเหตุหลักที่ทำให้ผมเข้าหน้าเวปน้อยมาก เพราะเข้ายาก ไม่ Friendly use

ออฟไลน์ RTae

• Administrator
  • Newbie
  • Step across the history
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 20:44:27 »

เอิ่ม....เป็นประเด็นที่น่าสนใจ และมีคนมาสนใจคำขอแล้วหละ
RTae Kittisak
Headlight Magazine Member

ออฟไลน์ Joe NG

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 21:05:45 »
ตอนนี้ทางเวปมาสเตอร์เขาแก้ให้แล้วนะครับ 

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 09:30:39 »
เรื่องนี้เคยมีกระทู้อยู่ในห้อง suggestion แล้วครับ

ออฟไลน์ ปัน_pun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 12:17:54 »
ตอนนี้ทางเวปมาสเตอร์เขาแก้ให้แล้วนะครับ

เยี่ยมครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 14:42:39 »
อีกนิดครับ ธีม ใหม่ สี ไม่ค่อยสะดวกตาเลยครับ ตัวเก่าดูง่ายกว่าเยอะ แต่ตัวใหม่ต้องเพ่งสายตาเยอะเลยครับผม  :)