ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจาก HR-V, JUKE และ EcoSport แล้วยังมีค่ายไหนมีแผนจะเปิดตัวรถในกลุ่มนี้อีกบ้าง  (อ่าน 5238 ครั้ง)

ออฟไลน์ ipro

• Newbie
  • *
นอกจาก HR-V, JUKE และ EcoSport แล้วยังมีค่ายไหนมีแผนจะเปิดตัวรถในกลุ่มนี้อีกบ้างครับ

ออฟไลน์ Tha10050

• Full Member

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mazda CX-3 ประกอบในประเทศ น่าจะเจอกันปลายปีนี้ครับ

ออฟไลน์ delete

honda brio SUV มาแน่ แต่อาจจะปีหน้า
suzuki b-suv เห็นต้นแบบแล้ว น่าจะมา แต่คงหลัง บริโอ้
mitsu ก็มีข่าว แต่น่าจะเลทสุด
พวกนี้ ทำแผนการตลาดเอาไว้แล้ว แต่คงมีหนึ่งปีขึ้นไป

ออฟไลน์ deathsheep

Toyota ก็มีconcept C-HRออกมาแล้วครับ  ไม่รู้จะเข้าไทยไหม  แต่อีกนาน

ออฟไลน์ SM.

มีหลายเจ้าเลยหรอเนี่ยย แต่ผมว่า พวก Honda Suzuki อาจจะเป็นคนละกลุ่มราคากับ HR-V, JUKE และ EcoSport หรือเปล่าครับ

ส่วน Mitsu ไม่รู้เลย

ออฟไลน์ deathsheep

มีหลายเจ้าเลยหรอเนี่ยย แต่ผมว่า พวก Honda Suzuki อาจจะเป็นคนละกลุ่มราคากับ HR-V, JUKE และ EcoSport หรือเปล่าครับ

ส่วน Mitsu ไม่รู้เลย

Hondaนี่ให้นึกถึงMobilioยกสูงไว้ครับ   น่าจะกลุ่มราคา B-SUV พวก JUKE,Ecosport  ส่วนHR-Vนี่มันราคา B-C SUVไปแล้วครับ  คู่แข่งโดยตรงก็น่าจะXV

Suzukiนี่ราคาน่าจะเกาะๆB-SUVละครับ

ส่วนมิตซูเคยได้ยินข่าวเรื่องทำSUVขนาดเล็กกว่า Outlanderเหมือนกัน

ออฟไลน์ Auto

ผิดหวังที่ Honda  HRV ราคาแพงไปมากครับ  เทียบคู่แข่งด้วยกันแล้ว  Honda เรียกว่าแพงถึงใจจริง  ๆ  ค่าแบรนด์     ถ้าไม่ติด Ford ห่วยชื่อเสียงไม่ดีคงเป็นคู่แข่งที่น่ากลัวไปแล้วล่ะ

HONDA HRV  คุณภาพการขับขี่ไปไม่ถึง XV  ครับ  มีแต่ราคาที่กระโดดไปเทียบกัน

ออฟไลน์ H3T

MG GS นับได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ JeansZ

Mazda CX3 ครับ คาด​ว่า​จะ​มา​พร้อม​เครื่องดีเซล Skyactiv-D 1.5 ตัว​เดียวกับ 2 และ​อาจมี​เครื่อง​เบนซิน Skyactiv-G 1.3 มาให้เลือกด้วย แต่​เรื่องเครื่องยนต์นี้​ยัง​ไม่แน่​นอน​ครับ ต้องรอใกล้วันเปิดตัวถึงจะมีข่าวออกมา

M​G GS มี​เครื่อง 1.5 เทอร์โบ กับ 2.0 เทอร์โบ แต่​คาด​ว่าเวอร์ชันไทยน่าจะ​มี​ให้​เลือก​แค่ 1.5 เทอร์โบ และ​อาจ​ไม่มี​ตัว 4x4

Honda HR-V Hybrid เครื่อง 1.5 Earth Dream Hybrid i-DCD มา​พร้อมเกียร์ DCT 7 Speed

Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ delete

Mazda CX3 ครับ คาด​ว่า​จะ​มา​พร้อม​เครื่องดีเซล Skyactiv-D 1.5 ตัว​เดียวกับ 2 และ​อาจมี​เครื่อง​เบนซิน Skyactiv-G 1.3 มาให้เลือกด้วย แต่​เรื่องเครื่องยนต์นี้​ยัง​ไม่แน่​นอน​ครับ ต้องรอใกล้วันเปิดตัวถึงจะมีข่าวออกมา

M​G GS มี​เครื่อง 1.5 เทอร์โบ กับ 2.0 เทอร์โบ แต่​คาด​ว่าเวอร์ชันไทยน่าจะ​มี​ให้​เลือก​แค่ 1.5 เทอร์โบ และ​อาจ​ไม่มี​ตัว 4x4

Honda HR-V Hybrid เครื่อง 1.5 Earth Dream Hybrid i-DCD มา​พร้อมเกียร์ DCT 7 Speed

Cx3 เบนซินน่าจะมากับเครื่อง 2.0 sky มากกว่า
ในออสเตรเลียก็ได้ใช้เครื่องนี้ เพื่อไปฟัดกับ hrv แบบตรงๆ

เว้นแต่ว่า จะเลือกตีตั๋วเด็กลงอีโคคาร์เฟส2 ซึ่งผมว่าคงยากที่จะทำราคาต่ำได้
ถ้าผมเป็นมาสด้า ผมอัดออพชั่นขึ้นไปแข่งhrvดีกว่า ตลาดบนยอดซื้อสูงกว่า จัด1.5 ดีเซล กับ 2.0 เบนซินให้เลือก