ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่องการเปลี่ยนรุ่นของ BMW หน่อยครับ  (อ่าน 3439 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน

ผมกำลังสนใจรถ BMW อยู่ตอนนี้ครับ คือ F10 & F30  ความต้องการคือรถซีดานนั่ง 4 คนเป็นหลักครับ

ตอนนี้เท่าที่เช็คดูคือ F10 ส่วนลดเยอะ ในขณะที่ F30 ก็มีพอสมควร

ผมถามเซลส์ ก็บอกเหมือนกันทุกบริษัทว่า โอ้ ยังไม่เปลี่ยนปีนี้หรอกค่า หรอกครับ ซึ่งเท่าที่ทราบก็คือ ถ้าไม่กำลังจะตกรุ่น คงไม่ลดเยอะขนาดนี้ แต่บางคนก็ว่า ตอนนี้ยอดขายตกฮวบๆ อย่างน่าใจหาย ทุกดีลเลอร์ก็พยายามดันกันสุดขีด สู้กันทุกกระบวนท่า

เลยอยากทราบว่า สองรุ่นนี้กำลังจะเปลี่ยนเร็วๆนี้หรือไม่ครับ ถ้าใช่ จะประมาณช่วงเดือนไหน ปีไหน คร่าวๆ ก็ได้ครับ คือชอบส่วนลดเยอะๆก็จริงอยู่ แต่ซื้อปุ๊บตกรุ่นในอีกเดือน แบบนี้ก็ไม่ไหว ทำใจยากอยู่ (คือซัก 6-8 เดือน รับได้ครับ)

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ SM.

Re: ขอคำปรึกษาเรื่องการเปลี่ยนรุ่นของ BMW หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 13:47:12 »
F10 ตัวใหม่ น่าจะมาปีหน้าครับ ถ้าคิดว่ารับได้ที่รถจะตกรุ่นปีหน้า ก็เอาเลยครับ

F30 ยังอีกหลายปีครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องการเปลี่ยนรุ่นของ BMW หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 14:26:49 »
F10 กว่าจะเข้าไทยนี่เกือบๆ2ปีได้มั้งครับ คาดเดาเอานะ

เพราะ 7 Series ยังไม่เปิดตัวอย่างเป็นทางการเลย(7 แล้วตามด้วย 5)

F30 LCI คาดว่าจะปีหน้าครับ กว่าจะตกรุ่นก็อีก 3-4ปี

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 17:10:48 »
F10 ตัวใหม่ น่าจะมาปีหน้าครับ ถ้าคิดว่ารับได้ที่รถจะตกรุ่นปีหน้า ก็เอาเลยครับ

F30 ยังอีกหลายปีครับ

F10 กว่าจะเข้าไทยนี่เกือบๆ2ปีได้มั้งครับ คาดเดาเอานะ

เพราะ 7 Series ยังไม่เปิดตัวอย่างเป็นทางการเลย(7 แล้วตามด้วย 5)

F30 LCI คาดว่าจะปีหน้าครับ กว่าจะตกรุ่นก็อีก 3-4ปี

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 01:06:55 »
ผมว่าปีนี้น่าจะเป็นคิวของ 7 แล้วก็ 1 LCI แล้วก็ 7
5 น่าจะมาปลายๆปีหน้าเลยแหล่ะ อย่างดร็วก็กลางปีครับ
เดาล้วนๆน่ะ

ออฟไลน์ boneshiro

• Sr. Member
  • M Power Addicted
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 03:11:16 »
ซีรีย์ 7 เปิดตัวแล้วนิ แต่ยังไม่มาไทย น่าจะปลายๆปี ส่วนซีรี่ย์ 5 น่าจะเปิดตัวปีหน้า เข้าไทยน่าจะปลายปีเหมือนกัน
ปีนี้ อาจเห็น e class เปิดตัวก่อน
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 18:48:51 »
เปลี่ยนโฉมตามที่หลายท่านแจ้งเลยครับ

แต่ส่วนลด ตอนนี้ หักหาญกันสุดๆ เพราะยอดตกมากมาย ลดได้ลด ต่อได้ต่อ แม้แต่ดอก ยังต่อได้แล้วเลยครับ ลองสุดๆ ที่เราพอใจ
S3 - F30
X1 - E84

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 11:29:36 »
ผมว่าปีนี้น่าจะเป็นคิวของ 7 แล้วก็ 1 LCI แล้วก็ 7
5 น่าจะมาปลายๆปีหน้าเลยแหล่ะ อย่างดร็วก็กลางปีครับ
เดาล้วนๆน่ะ

ซีรีย์ 7 เปิดตัวแล้วนิ แต่ยังไม่มาไทย น่าจะปลายๆปี ส่วนซีรี่ย์ 5 น่าจะเปิดตัวปีหน้า เข้าไทยน่าจะปลายปีเหมือนกัน
ปีนี้ อาจเห็น e class เปิดตัวก่อน

เปลี่ยนโฉมตามที่หลายท่านแจ้งเลยครับ

แต่ส่วนลด ตอนนี้ หักหาญกันสุดๆ เพราะยอดตกมากมาย ลดได้ลด ต่อได้ต่อ แม้แต่ดอก ยังต่อได้แล้วเลยครับ ลองสุดๆ ที่เราพอใจ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ