ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ ยางใหม่หน่อยครับ อยากได้เน้นเกาะถนน เพราะขับต่างจังหวัดบ่อย  (อ่าน 4615 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kris Trinitron

• Newbie
  • *
ไปใช้กับ sylphy แนะนำหน่อยครับ เห็นเชียกันหลายตัว

1. Bridstone GR90, GR100
2. Michelin primacy PS3, primacy 3st
3 Toyo C1s

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

เลือกที่ดอกเป็นบั้งๆ  อย่าเลือกดอกถี่ๆ

ออฟไลน์ YenChar

รถที่บ้าน ใช้ทั้ง 3ST กับ PS3

PS3 เกาะมาก ถนนเปียก ฝนตกนี่ ไม่กลัวเลย
เคยลงเนินที่มีน้ำขัง หลบไม่ได้ เบรคไม่ทัน ตอนแรกคิดว่าซวยแล้ว เพราะเคยเหิรน้ำมาก่อน
ผลคือ ล้อข้างที่ลงน้ำมันตึงๆดึงๆนิดหน่อย แต่รถไม่เป๋เลย ดีมากๆ

ส่วน 3ST ไม่เกาะเท่าไหร่ มันก็หมุนไปเรื่อย รีดน้ำดีพอประมาณ
แต่นุ่ม และเงียบดีมาก ใช้มา 2 หมื่นกว่าโล ยังดีอยู่

ออฟไลน์ sukhontha

ที่ผมเคยใช้มามี  gr 90  re 001 re002  lm703 nt850  ps3  c1s

3 ตัวหลังใช้ปัจจุบัน  850 อันนี้ยางเกาะระดับกลาง  แต่ เทรดแวร์  500  ราคาถูก  ตอนนี้ใช้เป็นคู่หลังของ saab  93 อยู่  ส่วนคู่หน้า เป็น re 002  (โดนตะปูเส้นหนึ่งเลยถอดออกสองเส้นแล้วใส่ เป็น  re 002)

ps3   ใช้กับ saab 95  คุณภาพอยู่ในเกณฑ์ดี  แต่แพงไปหน่อย

c1s   ใช้กับเอ็กซ์เทรล  เปลี่ยนไปเมื่อกุมภาฯ  คุณภาพผมว่าเทียบกับ gr 90 ได้  แต่ราคาถูกกว่าบาน  แต่ยังวิ่งไม่ถึงหมื่นโล....

ผมอยากให้ลองเลือก ข้อ 3  ครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

พวกที่เจ้าของกระทู้บอกนั้นส่วนมากจะไปทางนุ่มเงียบสะเกือบหมด
คงมีแค่ ML PS3(Pilot sport3) แหละมั้งครับที่ไปแนวสปอร์ต เกาะๆ

ออฟไลน์ beerrl

เลือกที่คุ้มราคาที่จ่าย  คุณภาพดี ผมเชียร์  toyo c1s ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ผมใช้ GR90 รู้สึกว่ามันไม่เงียบเท่าไหร่นะ ส่วนการเกาะก็ไม่ค่อยได้พิสูจน์เพราะผมขับรถไม่เกิน 120 ครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
ถ้าเน้นขับซ่าส์หน่อย ถนนเปียกไม่กลัว เน้นนุ่มเงียบ ก็คงมาที่ PS3 แล้วล่ะครับ
แต่ถ้าไม่ได้เน้นนุ่มเงียบมากนัก ลอง RE003 ดูครับ  ถนนแห้งเกาะกว่า PS3 ส่วนถนนเปียก เทียบเท่า PS3 ครับ ที่สำคัญราคาดันถูกกว่าและลายดอกสวยกว่า

มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ CNX

ยางที่คุณได้กล่าวมา ก็เป็นยางที่ดี ทั้งหมด
เหมาะกับการใช้งานทั่วไป ไม่ว่าจะทางไกล้ หรือไกล

ลักษณะการขับแบบไหนครับ? / ขับรถเร็ว หรือทั่วไป ช้าบ้าง เร็วบ้าง ตามจังหวะ
มีงบประมาณเท่าไหร่ครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Kris Trinitron

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากสำหรับ คำแนะนำครับ

ปกติขับ 110-130 ซุกซนบ้างเป็นบางครั้ง แต่ส่วนใหญ่ขับบน motorway

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
Slyphy ใช้ดอกสปอร์ตดีกว่าครับ re003 , ps3

ออฟไลน์ chinnovert

• Newbie
  • *
ตอนนี้ผมใช้ apollo alnac 4g อยู่
เพิ่งเปลี่ยนเมื่อไม่นานมานี่เอง
ราคา 4 เส้นไม่ถึง 7พัน ไว้จะมารีวิวให้ฟังนะครับ