ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีใครทำข้อมูลเปรียบเทียบรถ PPV ในบ้านเราในปีนี้ไม๊ครับ  (อ่าน 4577 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
   คาดว่าก่อนตุลาคม 2558 รถ PPV ในตลาดบ้านเราคงจะเปิดตัวรุ่นใหม่กันครบหมดแล้วมังครับ ผมเลยอยากเห็นการเปรียบมวยกันแบบจุดต่อจุด ไม่ทราบพอจะเป็นไปได้รึเปล่าครับ

- Trailblazer
  - Mu-X
  - Everest
  - New Fortuner
  - New Pajero 

จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Eddy5659

เรื่องนี้ผมว่าคุณหมูน่าจะทำ(มั้งครับ) เห็นมีการเปรียบเทียบขอมูลแนวนี้ตลอด

และถือโอกาศเชียร์คุณหมูเลยแล้วกัน คุณหมูสู้ๆ คุณหมูสู้ตาย  ;D ;D ;D

ผมแป๊ะลิ้งค์ที่เขาไปทดสอบ everest บางคลิปให้ดูครับ

1. ทดสอบช่วงล่าง

2. ระบบ APA และ CTA

ไว้ผมขอเจ้าของคลิปได้มากกว่านี้ ผมจะมาโพสต์เพิ่มให้ดูกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2015, 10:50:43 โดย Eddy3585 »
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ kris-lack

Trailblazer นี่มีข่าวความเคลื่อนไหวอะไรมั้ยคะช่วงนี้ คือเงียบมาก หรือถอดใจจะกลับประเทศแล้ว

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
รอสิ้นเดือนนี้ครับเปิดหมดทุกยี่ห้อละ :)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เบื้องต้นตามนี้ครับผม
16 กรกฎาคม เปรียบเทียบ Fortuner vs Everest
1 สิงหาคม เปรียบเทียบทั้งหมด 5 คันในกลุ่ม PPV ทั้งหมด

ออฟไลน์ Eddy5659

16 กรกฎาคม เปรียบเทียบ Fortuner vs Everest
1 สิงหาคม เปรียบเทียบทั้งหมด 5 คันในกลุ่ม PPV ทั้งหมด

:-* :-* :-*
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ chipmunk

• Newbie
  • *

:-*  เกาะติดรอ ข้อมูลด้วยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

คุณหมูสุดยอด

เป็นผมนะ ตาลาย สลบเหมือด
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

คาดว่าจะซื้อ SUV สักคันภายในปีนี้
เล็งไว้ไม่ Cx-5 ก็ X-trail

แต่หลังจากที่ เห็น PJS นะ ถ้ามันทำ
ช่วงล่างมาได้แค่ใกล้เคียง ผมอาจ
เปลี่ยนใจมาเอา PPV แทนเลยก็ได้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."

:-* :-* :-*  1 สิงหาคม วันที่รอคอย
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่

นั่งโซฟารอชมเลยละครับ
1. EV
2. PA
3. FO
4. TR
5. MU
ตามข้างบนรึเปล่าครับคุณหมู  ผมให้ลำดับที่ชอบไว้แล้วครับ  อิอิ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตลาด PPV ระอุเลย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

1. EV
2. PA
3. FO
4. TR
5. MU
ตามข้างบนรึเปล่าครับคุณหมู  ผมให้ลำดับที่ชอบไว้แล้วครับ  อิอิ

เดี๋ยวจะเรียงตามราคาครับ จากแพงสุดไปถูกสุด เหมือนตอนที่ทำกับกระบะ 4 ประตู
แต่ว่าเดี๋ยว 17 กรกฎาคม ผมก็ต้อง update ตารางเดิมกระบะ 4 ประตูเดิมให้อีก
เพราะว่าสเป็ค-ราคา ของ Ranger Minorchange จะประกาศวันนั้นครับ

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member
คุณหมูสุดยอด

เป็นผมนะ ตาลาย สลบเหมือด
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

คาดว่าจะซื้อ SUV สักคันภายในปีนี้
เล็งไว้ไม่ Cx-5 ก็ X-trail

แต่หลังจากที่ เห็น PJS นะ ถ้ามันทำ
ช่วงล่างมาได้แค่ใกล้เคียง ผมอาจ
เปลี่ยนใจมาเอา PPV แทนเลยก็ได้

ทดลองขับ PJS ตัวเก่าหรือยังครับ ผมว่าช่วงล่าง ok แล้วนะ เหมือนขับรถหนักๆ นุ่มนวลและแน่น ถ้าขับไม่เกิน 140
ถ้าเกินก็อาจเริ่มไม่มั่นใจ (จริงๆผมว่ามันยังเกาะอยู่นะแต่มีโยนบ้าง เพราะรถพี่ผม test drive จนsale เกร็งทั้งตัว  :-X)
ส่วนขับในเมือง ก็มีสะเทือนบ้างเพราะเป็นรถมีแชชชี แกร่งกระด้าง ไม่เหมือนโครงสร้างรถเก๋งที่บิดตัวได้
PPV (ใช้แชชซี ) น่าจะได้ความนุ่มนวลแค่นี้ครับ ถ้าไม่ใช้ โช้คปรับไฟฟ้าแบบ offroad หรูๆที่ความเร็วต่ำนุ่ม ตวามเร็วสูง
ปรับให้แน่นใด้

ออฟไลน์ Fly to dream

1. EV
2. PA
3. FO
4. TR
5. MU

เดี๋ยวจะเรียงตามราคาครับ จากแพงสุดไปถูกสุด เหมือนตอนที่ทำกับกระบะ 4 ประตู
แต่ว่าเดี๋ยว 17 กรกฎาคม ผมก็ต้อง update ตารางเดิมกระบะ 4 ประตูเดิมให้อีก
เพราะว่าสเป็ค-ราคา ของ Ranger Minorchange จะประกาศวันนั้นครับ

เห็นราคาของ 3.2 WT แอบออกมาแล้วนะครับ 1.139 ชน Revo เลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย