ผู้เขียน หัวข้อ: สภาพรถบนท่าเรือหลังระเบิดที่จีนเมื่อวานนี้ครับ  (อ่าน 6665 ครั้ง)

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
เมื่อคืนนี้เกิดระเบิดที่เมืองเทียนจิงรุนแรงมากครับ  นี่เป็นความเสียหายบางส่วน

Via Weibo,twitter @MSimontv

ออฟไลน์ beebird

OMG อย่างกะในหนัง

ออฟไลน์ recycleman

ถ้าให้เดาน่าจะเป็นโรงงานของเครือ vw แน่ๆ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เค้าโดนอะไรครับ ขีปนาวุธหรือนิวเครีย  :(
แสดงความเสียใจด้วย  :'(

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
เค้าโดนอะไรครับ ขีปนาวุธหรือนิวเครีย  :(
ตามข่าว เกิดจากความผิดพลาดในการขนย้ายวัตถุระเบิดครับ เสียหายหนักมาก รถเสียหายกว่า 6 พันคันโน่นแน่ะ   :-X
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ deathsheep

ตามข่าว เกิดจากความผิดพลาดในการขนย้ายวัตถุระเบิดครับ เสียหายหนักมาก รถเสียหายกว่า 6 พันคันโน่นแน่ะ   :-X

อีกข่าวก็ว่าเป็นสารเคมีหรือน้ำมัน  ติดไฟแล้วลามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2015, 11:36:06 โดย deathsheep »

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
เห็นมีบางคนบอกทฤษฎีสมรู้ร่วมคิดครับ เกี่ยวกับเรื่องค่าเงินจีนเมื่อวัน 2 วันก่อนด้วยครับ
ปล.เห็นฉากระเบิดแล้วผมว่าตายเยอะแน่ แต่เท่าที่ข่าวออกมาผมรู้สึกว่าโชคดีมากเลยนะครับ ไม่มีคนตายเยอะเท่าที่คิดครับ

ออฟไลน์ SM.

โหหห งานนี้ประกันจ่ายไหวมั๊ยครับเนี่ยยย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นภาพแบบนี้แล้วหดหู่ใจจริงๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
http://www.thairath.co.th/content/517972

ในข่าวระบุเป็น VW

promt

• บุคคลทั่วไป
โหหห งานนี้ประกันจ่ายไหวมั๊ยครับเนี่ยยย

จ่ายไหว

แต่ปีหน้า ค่าเบี้ยขึ้นหูฉีก

ออฟไลน์ DriveOnly

http://www.thairath.co.th/content/517972

ในข่าวระบุเป็น VW

ปีชงของ saic จริงๆ mg เมืองไทยก็ร่อแร่ ไปเจอ vw ที่จีนอีก คงเสียหายหลายอยู่
คล้ายๆ honda ประเทศไทย โดนทั้งน้ำท่วมและซึนามิช่วงเวลาใกล้ๆ กัน

เอ๊ะ หรือเขาจะเอารถจอดระเบิดเอาเบี้ยประกัน เพราะเห็นข่าวว่ายอดขายรถที่จีนก็ตก
ปล. แซวขำๆ นะครับ