ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาคลิปทดสอบเลกซัส GS กับ IS ครับ  (อ่าน 3892 ครั้ง)

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
ตามหาคลิปทดสอบเลกซัส GS กับ IS ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 03:26:37 »
เนื่องจากช่วงเวลาที่คลิปยังอยู่ผมเซฟเก็บไว้ไม่ทัน ประกอบกับทั้ง 2 รุ่นยังไม่มีฟูลรีวิว เลยขอความอนุเคราะห์จากสมาชิก HLM ที่โหลดเก็บไว้ ช่วยแบ่งปันผมด้วยครับ จะส่งทางหลังไมค์ก็ได้ ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ :)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: ตามหาคลิปทดสอบเลกซัส GS กับ IS ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 14:58:15 »
อยากดูอีกรอบใช่มั้ยล่ะ

เรียงลำดับให้ผมที ว่าอยากดูรุ่นไหน ก่อน/หลัง แล้วจะช่วยดูให้ครับ แต่จะตัดช่วงใดก็ตามที่วิ่งเกิน 120 ออกหมดนะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
Re: ตามหาคลิปทดสอบเลกซัส GS กับ IS ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 15:31:37 »
คลิปรถดีๆ สนุกๆ หายไปเยอะมากเลยครับ  เสียดาย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 15:43:22 »
อยากดูอีกรอบใช่มั้ยล่ะ

เรียงลำดับให้ผมที ว่าอยากดูรุ่นไหน ก่อน/หลัง แล้วจะช่วยดูให้ครับ แต่จะตัดช่วงใดก็ตามที่วิ่งเกิน 120 ออกหมดนะครับ

ขอบคุณมากครับพี่แพน รับทราบครับ :D

ขอเป็น GS450h ตามด้วย IS300h แล้วกันครับ พอดีที่บ้านกำลังจะออกตัว GS300h จะได้ใช้เป็นข้อมูลอ้างอิงครับ :)

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 15:51:00 »
ผมคนนึงหล่ะที่เสียดายคลิปเจ้า BMW 3 series ทุกคันเลย พี่ๆทำกันไว้ดีมาก ต่อไปนี้ผมว่าพี่ก็อัดแบบเดิมๆก็ได้ครับ วิ่งจนสุดไมล์ มันจะได้รู้ถึงสมรรถนะจริงๆ เพียงแต่เวลาอัพพี่ๆก็ทำเป็น private ก็พอ เพราะคลิปที่พี่ๆลงเป็น private นั้นผมสามารถเปิดดูได้หมดเลย ทั้ง ranger 3.2 ตัวก่อน ทั้งครูซ 2.0 ดีเซลเครื่องใหม่ก็ยังดูได้ แต่คลิปเป็น private นะครับ ซึ่งผมว่าอันที่จริงคนที่เปิดดู 90% เป็นสมาชิกในเว็บทั้งงั้น มันคุ้มกว่ามากที่จะตั้ง private แล้วดูกันเอง ส่วนใครอยากจะแชร์ก็แชร์ 555+ ... ปล.อีกคลิปที่สนใจคือ focus 2.0 ตัวปัจจุบันอ่ะครับ ฝากไว้พิจารณาด้วยละกันนะครับผม

ออฟไลน์ chipmunk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 21:11:17 »
ผมอยากได้คลิป Dmax 3.0 อ่ะครับ เคยดูคลิปแรกแล้วคลิปสองหายไป ทุกวันนี้ ยังพยายามตามหาอยู่เลยครับ ถ้าได้ดูจะเป็นพระคุณจริง ๆ ครับ

ออฟไลน์ madnug

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 23:28:28 »
อยากดูด้วยเช่นกันครับ หายไปหมดเลยย :'( :'(

Kittipong

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 01:01:46 »
ผมก็อยากได้คลิปvolk golf gti กับa250 อ่ะครับจะได้เป็นแนวทางในการซื้อรถอีกรอบ
ส่งเข้าเมลล์ผมก็ได้นะครับ [email protected]

ออฟไลน์ takoru

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 02:26:43 »
อยากดูคลิปเก่าๆเหมือนกันครับ ตามดูไม่ทัน จะได้ใช้ประกอบในการตัดสินใจเลือกรถด้วย :'( :'(

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 14:29:09 »
คลิปบางอัน ที่จิมมี่อัดเอา อัดเอา พวกนั้นคงแก้ยากครับ แต่ถ้าเป็นบางคลิปที่เราเริ่มจัดการให้มันดี
พูดเป็นช่วง อัดเป็นแค่บางช่วง พวกนี้แก้ง่าย ผมคงให้พวกเราบอกกันว่าอยากดูรุ่นไหน แล้วก็ทำให้ตามนั้น
แต่คงไม่นั่งส่งลิงค์ให้เป็นรายคน วันดีคืนดีถ้าขอกันมา 20 คน ผมกลายเป็น HLM Call Center สวัสดีค่ะไปเลย

ดังนั้นถ้าจะทำ ทำให้มันดี ทำให้มันถูกกฎหมาย ทำให้มันดูพร้อมกันได้ทีละหลายคนดีกว่า

ของ GS450h นี่ไม่แน่ใจว่าทำไว้หรือเปล่านะ แต่ IS300h น่าจะมี เดี๋ยวจัดให้ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 17:06:51 »
คลิปบางอัน ที่จิมมี่อัดเอา อัดเอา พวกนั้นคงแก้ยากครับ แต่ถ้าเป็นบางคลิปที่เราเริ่มจัดการให้มันดี
พูดเป็นช่วง อัดเป็นแค่บางช่วง พวกนี้แก้ง่าย ผมคงให้พวกเราบอกกันว่าอยากดูรุ่นไหน แล้วก็ทำให้ตามนั้น
แต่คงไม่นั่งส่งลิงค์ให้เป็นรายคน วันดีคืนดีถ้าขอกันมา 20 คน ผมกลายเป็น HLM Call Center สวัสดีค่ะไปเลย

ดังนั้นถ้าจะทำ ทำให้มันดี ทำให้มันถูกกฎหมาย ทำให้มันดูพร้อมกันได้ทีละหลายคนดีกว่า

ของ GS450h นี่ไม่แน่ใจว่าทำไว้หรือเปล่านะ แต่ IS300h น่าจะมี เดี๋ยวจัดให้ครับ

ขอบคุณมากครับ :)

ผมจำได้ ถ้า GS มีสองรุ่นที่อัพลง คือ GS 250 กับ 450h ครับ  ส่วน GS 350 รู้สึกพี่จิมมี่จะทำหายครับ เลยไม่มีคลิป

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 21:05:44 »
GS450h, IS300h เอากลับมาแล้ว ถ้าเห็นช่วงวิ่งเกิน 120 โผล่มาอยู่ไม่ต้องตกใจ เดี๋ยวมันก็ตัดออก เพราะผม Edit ซ้ำลงไปบน Youtube ละ

Subaru XV เอากลับมาแล้ว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 21:08:42 »
ผมคนนึงหล่ะที่เสียดายคลิปเจ้า BMW 3 series ทุกคันเลย พี่ๆทำกันไว้ดีมาก ต่อไปนี้ผมว่าพี่ก็อัดแบบเดิมๆก็ได้ครับ วิ่งจนสุดไมล์ มันจะได้รู้ถึงสมรรถนะจริงๆ เพียงแต่เวลาอัพพี่ๆก็ทำเป็น private ก็พอ เพราะคลิปที่พี่ๆลงเป็น private นั้นผมสามารถเปิดดูได้หมดเลย ทั้ง ranger 3.2 ตัวก่อน ทั้งครูซ 2.0 ดีเซลเครื่องใหม่ก็ยังดูได้ แต่คลิปเป็น private นะครับ ซึ่งผมว่าอันที่จริงคนที่เปิดดู 90% เป็นสมาชิกในเว็บทั้งงั้น มันคุ้มกว่ามากที่จะตั้ง private แล้วดูกันเอง ส่วนใครอยากจะแชร์ก็แชร์ 555+ ... ปล.อีกคลิปที่สนใจคือ focus 2.0 ตัวปัจจุบันอ่ะครับ ฝากไว้พิจารณาด้วยละกันนะครับผม

ยังไงผมก็ต้องลบช่วงที่วิ่งเกินกำหนดออกหมดครับ ต่อให้เราพยายามจะ Private แค่ไหนก็มีคนชักใบให้เรือเสียได้เสมอ ผมไม่ขอเสียง เพราะเสียงคนเชียร์เยอะแต่ถึงเวลาเสียค่าปรับหรือถูกดำเนินคดีไอ้เสียงที่เชียร์นั้นเงียบหมด หายหมด ฉะนั้นถ้าจะดูก็เล่นแบบเซฟเนี่ยแหละดีแล้วครับ

ออฟไลน์ Pcht

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 22:16:36 »
คุณพี่แพนครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป อยากขอ 320i กับ 320d F30 กลับมาด้วยครับ ปลายปีนี้ผมจะออกรุ่นนี้ครับ แต่ลังเลระหว่าง 320d รถ demo กับ 320i รถใหม่ รับไว้พิจารณาจะเป็นพระคุณครับ

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 22:19:06 »

ยังไงผมก็ต้องลบช่วงที่วิ่งเกินกำหนดออกหมดครับ ต่อให้เราพยายามจะ Private แค่ไหนก็มีคนชักใบให้เรือเสียได้เสมอ ผมไม่ขอเสียง เพราะเสียงคนเชียร์เยอะแต่ถึงเวลาเสียค่าปรับหรือถูกดำเนินคดีไอ้เสียงที่เชียร์นั้นเงียบหมด หายหมด ฉะนั้นถ้าจะดูก็เล่นแบบเซฟเนี่ยแหละดีแล้วครับ

เข้าใจแล้วครับ ถ้าอย่างนั้นผมขอคลิป มหากาพย์ BMW ทั้งหลาย ทั้ง 3&5 serires ด้วยนะครับ ผมคันมาก อยากดูสุดๆ ตัดช่วงเกิน 130 ออกไปก็พอครับ อีกคันที่อยากดูก็คงเป็น focus 2.0 ตัวปัจจุบันครับ 555 ยังไงก็ขอให้ทีมงานทุกคนผลิตคลิปดีๆ ออกมาเรื่อยๆนะครับ ขอให้ค่ายรถพวก porche , audi ส่งรถมาให้เทสกันบ้าง ใจผมคิดถึง S3MTM มาก 555 ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2015, 00:44:38 »
ต้องขอบพระคุณพี่แพนอย่างสูงเลยครับ ผมดูครบทุกคลิปแล้ว ฟินมากกส์ ฟินจริงๆ ครับ ไม่นึกว่าจะได้ดูอีกครา ;D

ถึงงบผมจะเอื้อมไม่ถึง 450h หรือ 350 แต่ตอนที่ได้ลองขับตัว 300h แล้วฟินมาก ถึงขนาดที่ผมเคยแอบสบประมาทว่ามันจะดีกว่าโตโยต้าแคมรี่ ไฮบริดซักเท่าไหร่กัน มันก็ประจักษ์แล้วว่า ผมได้เสียเงินจองกับมันไปแล้วนั่นแหละ

ปล. เป็นอีกเสียงที่ขอคลิปบีเอ็มหลากรุ่นกลับมาครับ ซี่รีส์ 7 ที่เคยทำ ผมก็ชอบมากๆ นะ คลิปสนุกมาก มีทดลองขับไนท์โหมดด้วยถ้าจำไม่ผิด