ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Jazz กับ Mazda 2 Skyactive D ปีห้นาจะโดนภาษีเพิ่มประมาณเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 4045 ครั้ง)

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
Honda Jazz กับ Mazda 2 Skyactive D ปีห้นาจะโดนภาษีเพิ่มประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
Mazda2 จะได้ "ลดภาษี" จาก 17% เหลือ 14% ครับ
ส่วน Jazz ภาษีจะเพิ่มจาก 22% เป็น 25% ครับ

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
Mazda2 จะได้ "ลดภาษี" จาก 17% เหลือ 14% ครับ
ส่วน Jazz ภาษีจะเพิ่มจาก 22% เป็น 25% ครับ

แล้ว คิดว่า พอถึงเวลา ราคา รถจะลดลงไหมครับ

ออฟไลน์ GludMunZ

• Newbie
  • *

แล้ว คิดว่า พอถึงเวลา ราคา รถจะลดลงไหมครับ
ผมว่าตามโบรชัวร์ไม่ลดหรอกครับ แต่อาจจะมีมาจิ้นเพิ่มให้ไปไถเซลล์กันเอง หรืออาจจะเพิ่มของแถมอะไรทำนองนี้

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
ถ้าคิดจริงๆแล้วไม่น่าจะลดหรอกครับ
เพราะคนที่ซื้อไปก่อนก็จะมีคำถามตามมาทันที
ดูอย่าง XV ที่เคยเกิดขึ้นก็ได้

แต่น่าจะไปเพิ่ม option ที่ขาดๆเกินๆแทน
ดีไม่ดีราคาอาจจะขึ้นนิดหน่อยด้วยซ้ำ

แต่คงไม่เท่ากับพวกที่ยังไงก็ต้องขึ้นเพราะโดนอัตราภาษีใหม่แน่นอน

ออฟไลน์ SM.

คาดว่าน่าจะเป็นการปรับราคาขึ้นไปนะครับ ส่วนเรื่อง promotion จะมียังไงนั้น คงมีได้หลายรูปแบบ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight

Jazz 25% อยู่แล้วนิครับ ต้องพวกเครื่อง 1.8 ถึงได้ลด 3%
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น