ผู้เขียน หัวข้อ: จะออก camry มือสอง ปี 05 เอามาติด LPG คุ้มไหมครับ  (อ่าน 2433 ครั้ง)

ออฟไลน์ alligandark

• Newbie
  • *
พอดีกำลังจะจบครับ ออกรถคันเเรก บ้านแฟนกำลังจะขาย camry 2.4 ครับ ไมล์ 80000 ครับ ขาย 300000ขับเเค่ในกรุงเทพครับ เลยมีข้อสอบถามครับ
1. เห็นมีหลายคนบอกว่าออกรถมือสองปีใหม่ๆหน่อย ดีกว่าไหม เพราะรถ 10 ปีเเล้ว
2  คือรถคันเเรก ก็เลยไม่อยากใช้เงินเยอะ เเต่ตอนเเรกๆ ก็ดู sylphy ไว้ แล้วค่อยมาผ่อนภายหลังครับ
3  ค่าเสื่อมสภาพ เมื่อเทียบกับซื้อรถใหม่ไปเลยเป็นยังไงบ้างครับ

เพิ่มเติม อาจต้องใช้รถขับ ตจว เยอะ เลยไม่อยากออกเครื่อง 1.5 พวก vios city เลยตัดทิ้งครับ

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
Re: จะออก camry มือสอง ปี 05 เอามาติด LPG คุ้มไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 23:12:14 »
ตอนแรกจะมาบอกว่า งบเท่านี้ได้รถ 1500 ปีใหม่ๆเลย

แต่ถ้าโจทย์คือต้องขับรถออก ตจว อยากได้รถใหญ่

ได้รถมือสองแบบรู้ประวัติ ก้โอเคครับ แค่อาจจะต้องดูแลมากกว่ารถใหม่เท่านั้น

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
Re: จะออก camry มือสอง ปี 05 เอามาติด LPG คุ้มไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 23:16:54 »
Toyota ชื่อเสียงเรื่องคุณภาพ ความทนทานของเครื่องยนต์ดีมากครับ
ผู้จัดการที่ทำงานผม ใช้Camry2.4 LPG วิ่งมา 2แสนกิโล เค้าบอก ยังไม่เคยตั้งวาล์วเลย

เคยขับ Teana 2.3 รถ10ปีแล้ว วิ่งทางไกล กรุงเทพ - ระยอง - กรุงเทพ 2วัน
เติมแก๊ส 700บาท วิ่ง500กม. แก๊สยังเหลือครับ
D segment เครื่องใหญ่ เดินทางไกล ห้องโดยสารนั่งสบาย เพื่อนก็สบาย
อัตราเร่ง 0-100km. ขับสบายกว่า ขับB Segment

ผมเป็นเซลล์ เดินทางไกล ทุกอาทิตย์ครับ ขับรถวันละ 200-400กม. / วัน

วันหยุด ก็ขับรถเล่น กทม.-ระยอง , หัวหิน , กาญบ้าง
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ ขนุนน้อย

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 00:16:23 »
ได้ใช้ camry acv41 2.0 อยู่บ้าง เอาไปซ่อมบ้าง ช่วยตอบเรื่องเครื่องยนต์แล้วกันครับ รหัสazเหมือนกันไม่น่าต่างกันนะ

ไมล์ 22x,xxx ติด ngv มาตั้งแต่ป้ายแดง ยังไม่เคยตั้งวาล์ว ไม่เคยเปิดฝาสูบครับ จอดแช่รอเติมแก๊สเกือบชั่วโมงบ่อยมาก
ที่ไปก่อนดันเป็นพัดลมไฟฟ้าตัวซ้าย กว่าจะเสียรถก็วิ่งมาสองแสนแล้วครับ อยากให้เช็คตัวนี้ก่อน
รถใช้ในเมืองติดๆ ไม่ค่อยได้ระยะทาง ดูหน่อยไม่เสียหายครับ

ของเพื่อนอีกคัน รุ่นเดียวกันเครื่องเดียวกัน ใช้ lpg ไมล์3แสนกลางๆ วิ่ง lpg ตลอด ใช้ในกรุงเทพด้วย ที่ถามๆมาก็ไม่เคยซ่อมเครื่องนะครับ

ไม่แน่ใจว่าเกียร์ 4 speed ลูกเดียวกันไหม ถ้าใช่ ที่ใช้อยู่ เกียร์ยังเปลี่ยนนุ่ม ไม่เคยซ่อมเช่นกันครับ ถ่ายของเหลวตามปกติ

เอาเป็นว่าเครื่องทน ใช้ออก ตจว. สบายครับ

ถ้าปล่อยคันนี้ที่3แสน เป็นผม ราคาก็รับได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2015, 00:28:46 โดย ขนุนน้อย »

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 06:38:33 »
ใช้อย่างไรมันก็คุ้มกว่า..
lpg   ไม่ว่าจะแพงแค่ไหน ก็ ราคา เป็นครึ่งหนึ่งของน้ำมัน  อยู่ดี  ยกเว้นว่ามีการบิดเบือน....

ออฟไลน์ thchalerms

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 10:17:43 »
ลองหารถปีใหม่ๆ น่าจะเหมาะกว่าครับ
เพราะรถ 10 ปีแล้ว เรื่องซ่อมเป็นเรื่องหลักอยู่แล้วครับ
อะหลั่ยๆ หลายตัว เสื่อมหมดแล้ว แต่เรื่องติดแก๊สนี่ ประหยัดกว่าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 10:28:15 »
ถ้าสภาพดีรู้ประวัติก็น่าเล่นครับตอบโจทย์วิ่งทางไกลบ่อยๆแต่อะไหล่อาจแพงนิดนึงนะครับหาแหล่งซื้อรอไว้เลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ sakano

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 17:29:13 »
รถปี 05 ตามเต๊นท์ ก็ราคาประมาณนี้แหละครับ

น่าจะลดราคาลงนิดนึง จะได้เอาไปเปลี่ยนอะไหล่บางอย่างเช่น โช้คฯ ฟิล์มกรองแสง เป็นต้น.

ซึ่งพวกนี้ น่าจะเสื่อมสภาพหมดแล้ว

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 17:44:04 »
พอดีกำลังจะจบครับ ออกรถคันเเรก บ้านแฟนกำลังจะขาย camry 2.4 ครับ ไมล์ 80000 ครับ ขาย 300000ขับเเค่ในกรุงเทพครับ เลยมีข้อสอบถามครับ
1. เห็นมีหลายคนบอกว่าออกรถมือสองปีใหม่ๆหน่อย ดีกว่าไหม เพราะรถ 10 ปีเเล้ว
2  คือรถคันเเรก ก็เลยไม่อยากใช้เงินเยอะ เเต่ตอนเเรกๆ ก็ดู sylphy ไว้ แล้วค่อยมาผ่อนภายหลังครับ
3  ค่าเสื่อมสภาพ เมื่อเทียบกับซื้อรถใหม่ไปเลยเป็นยังไงบ้างครับ

เพิ่มเติม อาจต้องใช้รถขับ ตจว เยอะ เลยไม่อยากออกเครื่อง 1.5 พวก vios city เลยตัดทิ้งครับ

ดูหัวกระทู้ กับรายละเอียดแล้วงง

แฟนจะขายรถเหรอครับ เลยจะซื้อต่อจากแฟน หรือผมไม่เข้าใจคนเดียว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 19:11:56 »
ถ้ารู้ประวัติดีอยู่แล้วก็น่าเล่นครับ ติดแก๊สใช้สบายๆ คันใหญ่เครื่องใหญ่เดินทางไกลเหลือๆ
ส่วนเรื่องซ่อมไม่แน่ใจ ถ้ามีอู่รู้จัก ร้านอะไหล่ ก็โอเคเลย