ผู้เขียน หัวข้อ: Prius มีเสียงที่พวงมาลัยท่านไหนใช้พริอุส ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 8462 ครั้ง)

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
คือ รถผมช่วงเจอทางขรุขระ หรือลูกระนาด รถจะมีเสียงตรงพวงมาลัยรู้สึกรำคาญมากครับ ต้องเปลี่ยนอะไรใหม่หรือปล่าว ท่านไหนเคยมีประสบการณ์รบกวนหน่อยครับ รถวิ่งไปประมาณ 74,000 กว่าโลครับ

ออฟไลน์ Gopz

• Sr. Member
เห็นรุ่นก่อน MC จะมีปัญหาเรืองแร็คพวงมาลัย นะครับ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ wut get real

เป็นอาการของคอพวงมาลัยหรือแร็คนะครับ ผมเคลมมาตอน 40000 โล ไม่หายกลับมาเป็นเหมือนเดิม ตอนนี้หมดระยะประกัน 3 ปีแล้ว ค่าอะไหล่ตอนเปลี่ยน 3 หมื่นกว่าๆ  พาร์ท MC น่าจะแก้ไขได้หรือยังไม่แน่ใจครับ แต่ prius ก่อน MC เจอทุกคันครับอาการแบบนี้  ลองดูข้อมูลใน thaipriusclub นะครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ musicman1892

อ้างถึง

ถูกต้องครับตามที่ comment เลยครับ... เป็นที่แร็คพวงมาลัย

ของผมเคลมครั่งแรกตอน 80,000 km ครั่งที่สองตอน 160,000 km (โดยประมาณ)

ครั่งที่สองเคลมไม่ได้ครับทั่งๆ ที่เป็นอาการเดียวกันโดนไป 2xxxx บาท

Prius เป็นรถที่ดีมากครับยิ้งช่วงนี้เติมน้ำมัน 850 - 900 บาท วิ่งได้ 750 - 800 km
อ้างถึง
เป็นอาการของคอพวงมาลัยหรือแร็คนะครับ ผมเคลมมาตอน 40000 โล ไม่หายกลับมาเป็นเหมือนเดิม ตอนนี้หมดระยะประกัน 3 ปีแล้ว ค่าอะไหล่ตอนเปลี่ยน 3 หมื่นกว่าๆ  พาร์ท MC น่าจะแก้ไขได้หรือยังไม่แน่ใจครับ แต่ prius ก่อน MC เจอทุกคันครับอาการแบบนี้  ลองดูข้อมูลใน thaipriusclub นะครับ

ขอบคุณคำแนะนำมากครับ รถผมซื้อมาตอนมีนา ปี 2555 ปัจจุบันน่าจะหมด ประกันแล้วเคลมไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ