ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามความเห็นเกี่ยวกับ estima ACR50 ครับ  (อ่าน 3061 ครั้ง)

ออฟไลน์ Giallocaro

• Newbie
  • *
คือตอนนี้ใช้ ACCORD G8 อยู่ครับ โดยมี CAMRY รุ่นไฟท้ายไม้บรรทัดเป็นรถสำรอง ใช้สลับกันไปกันมาทำให้รู้ตัวเองว่าชอบรถที่ให้ฟีลลิ่งสไตล์ไหน คือ ACCORD G8 นั้นขับสนุกดี บรรยากาศในห้องโดยสารโดนใจมาก แต่เสียงดัง ตึงตัง ขับทางไกลแล้วเพลีย พอขับ CAMRY แล้วรู้สึกตรงกันข้าม แต่เป็นอะไรที่ผมต้องการ ผมคิดว่าจะเอา ACCORD ไปเปลี่ยนเป็น ESTIMA ACR50 โดยเพิ่มเงินอีกนิดนึง เลยอยากทราบท่านผู้มีประสบการณ์ครับว่า ESTIMA ACR50 เนี่ยให้ฟิลลิ่งคล้ายคลึงกับ CAMRY รุ่นไฟท้ายไม้บรรทัด มากน้อยแค่ไหนครับ เรื่องการเก็บเสียงในห้องโดยสาร และคุณภาพเครื่องเสียงเป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ UK16

• Jr. Member
  • **
Re: เรียนถามความเห็นเกี่ยวกับ estima ACR50 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 11:10:50 »
ACR50ใช้อยู่โอเคนะครับ  เดิมๆนุ่มสบาย ออกย้วยนิดๆ ไม่รู้เหมือนCAMRY รุ่นไฟท้ายไม้บรรทัดหรือป่าวไม่เคยใช้ แต่ผมไปปรับช่วงล่างใส่ยาง19" เลยได้เสียง ใส่โช๊คteinได้เกาะถนนมั่นใจ  ถ้าขับaccordมา ใส่pivot พวกกล่องคันเร่งไฟฟ้า น่าจะได้ฟิลลิ่งเร่งเร็วออกตัวทันใจ ลองไปหาข้อมูลใน facebook:Toyota Estima Club Thailand  หรือ Line id : estimathailand.com ลองดูครับ

• Newbie
  • *
Re: เรียนถามความเห็นเกี่ยวกับ estima ACR50 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 00:09:17 »
โอ้ว ขอบคุณมากเลยครับ ได้ความรู้ใหม่ๆ อาการย้วยนี่น่าจะคล้ายๆกันนะครับ ผมอยู่แม่สอด เวลาจะออกต่างจังหวัดทีต้องผ่านแนวเขา ถ้าใช้ camry ไปละก็มีวิงเวียนแน่นอน แต่ถ้าขับไม่รีบชิลล์ๆก็อีกอารมณ์เลยครับ เพลินดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ UK16

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 17:22:10 »
รถประเภทนี้ถ้ามีลูกแล้ว จะรู้ว่ามันตอบโจทย์ทุกสิ่งเลย บางคนบอกให้นึกดีๆว่าโดยสารครบเจ็ดคนมั้ย ไปแค่พ่อ-แม่-ลูกไม่คุ้ม ขอบอกแค่ลูกสองคนเดินทางไปไหนที ยังกะย้ายบ้านเลย  ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 23:32:14 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ
ผมมีลูกน้อยสองคนพอดีเลย ไปไหนมาไหนก็อย่างว่าละครับ ย้ายบ้านตลอด หลังๆมีพ่อตาแม่ยายติดไปด้วย ช่วยดูหลานๆในรถครับ คิดว่าคันนี้คงตอบโจทย์ แต่ถ้ายังไม่พอ คงต้องเลื่อนไปศึกษารถตู้ดูละครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ ขอให้มีความสุขกับการใช้รถนะครับ