ผู้เขียน หัวข้อ: ppv โหลดความสูงลงอีกนิดจะดีไหม?  (อ่าน 12823 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
ppv โหลดความสูงลงอีกนิดจะดีไหม?
« เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 04:42:37 »
เอาพองามให้ล้อห่างซุ้มประมานพวก suv จะทำใก้การขับขี่ดีขึ้นหรือเปล่าคับ

ออฟไลน์ kez

Re: ppv โหลดความสูงลงอีกนิดจะดีไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 08:16:22 »

รถเตี้ย ยังไงก็ดีกว่ารถสูง

ออฟไลน์ mozart

Re: ppv โหลดความสูงลงอีกนิดจะดีไหม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 08:21:37 »
รถพวกนี้ผมว่าเค้าทำให้ลุยได้ดีกว่า suv อย่างพวก crv นะครับ จุดประสงค์ที่สร้างมีอยู่ แต่ปัจจุบันคนชอบซื้อที่ตัวเองถูกใจมากกว่า

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 08:43:13 »
รถพวกนี้ผมว่าเค้าทำให้ลุยได้ดีกว่า suv อย่างพวก crv นะครับ จุดประสงค์ที่สร้างมีอยู่ แต่ปัจจุบันคนชอบซื้อที่ตัวเองถูกใจมากกว่า

One Day.

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 08:53:18 »
Juke เตี้ยติดพื้น ผมก็เคยเห็นมาแล้ว ถ้าจะ PPV บ้าง จะเป็นไรไป 55555

เตี้ยลงมาหน่อย คงไม่เป็นไรมั้งครับ บางคนอาจจะไม่ชอบขับสูงๆ หรืออาจจะไม่ชอบปีนขึ้นรถ

ถ้าไปทำจริง อย่าลืมกลับมาลงรูปให้ดูด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 09:37:55 »
อย่าง ล้อเดิมแล้วโหลดลงสัก 1 นิ้ว นี้จะใช้เงินเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 09:43:20 »
จุดประสงค์ไม่ได้เน้นถนนดำ

ออฟไลน์ ๋Job Pongpun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 09:57:33 »
อย่าง ล้อเดิมแล้วโหลดลงสัก 1 นิ้ว นี้จะใช้เงินเท่าไหร่ครับ

ถ้าลงสักนิ้วนึง ดูเป็นสปริงโหลดดู ราคาสักหมื่นห้าพันบาทบวกลบแล้วแต่ยี่ห้อ เท่าที่เคยได้ยินยี่ห้อสปริงที่ใช้กับ PJS ประมานนี้ Dobinson, H&R, TEIN

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 10:13:47 »

:D :D  มันจะออกแนวรถตู้มากกว่านะผมว่า
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 10:20:32 »
ทำได้ แต่ modified เองดีกว่า
จากโรงงาน เอาไว้สูงแบบนี้ เผื่อคนแบบผมบ้าง
เข้าถนนดิน ตจว. เป็นประจำ
'19 Honda Civic EL

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 10:42:25 »
จะผิดขัอตกลงกระบะดัดแปลงชิคริบ
ต้องมาเพิ่มรุ่นกระบะขนาดตัวถังความสูงกันอีก
ผมว่ามีกลุ่มเล็กๆเท่านั้นที่อยากได้แบบโหลด
ใช้งานจริงแบบ ถนน ออฟโลด ก็ลำบาก

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 11:06:09 »
จขกท. น่าจะหมายถึงตัวจากโรงงาน ผมยังอยากได้ สัดส่วนแบบ ฟอร์จูนเก่า รุ่น BMC อ้วนล่ำ เตี๊ยพอประมาณ
ดูแล้วเหมือน เรนโรเวอร์  ไม่ต้องสูงโย่ง เหมือน OFFROAD ขาลุย
เพราะ ถ้าลุยจริงจังก็คงจับยก ใส่ยางลุยภายหลัง

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 11:39:30 »
ไม่ดีครับ ผมชอบสูงๆ ว่าจะไปยกเพิ่มอีก 2 นิ้ว

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 14:16:54 »
PPV ก็คือ SUV บ้านเราประเทศเดียวที่เรียกแยกออกมา ความสูงของ PPV/SUV โดยทั่วไปบริษัทผู้ผลิตจะ SET มาค่อนข้างดีแล้ว แต่คนซื้อจะไปทำอะไรต่อ ก็ตามความชอบ ส่วนใหญ่รถ PPV เจ้าของมักจะยกขึ้น 3" โดยประมาณ เพื่อใส่ยางตระกูล MT ต่างๆ และประโยชน์ทางใช้สอยในการท่องเที่ยวทางธรรมชาติ ผมเคยเห็น CX-5 โหลดเตี้ยที่ในห้างเดอะมอลล์โคราช ครั้งนึง ผมถามเซลล์ว่าโหลดทำไม เซลล์ตอบว่าเป็นแนวทางแต่งให้ลูกค้า ผมเลยถามว่าถ้างั้นซื้อ Mazda 3 ไม่ดีกว่าหรือ สวยกว่าด้วย เพราะดูเผินๆ ทีแรกว่า Mazda 3 คันนี้ทำไมดูแปลกๆ อ้วนๆ พอเข้าไปดูไกล้ๆ อ้าว... CX 5 โหลดเตี้ยนี่หว่า ก็แล้วแต่คนชอบครับ ได้มาครอบครองแล้วก็ทำไปตามใจปราถนา

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 14:20:11 »
ผมไม่ใช่ขาลุย  ผมชอบเตี้ยๆครับ :-X
ถ้า FTN, EV, PJS ลดความสูงลงนิดเดียวไม่เกิน 1นิ้ว
รถมันจะดูแน่น ล้อจะดูเต็มซุ้ม สวยกว่านี้เยอะ
ทุกวันนี้หุ่นสวยแล้ว แต่มันก็ยังสูงโย่งเป็นกระบะอยู่ดี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 14:45:53 »
ผมไม่ใช่ขาลุย  ผมชอบเตี้ยๆครับ :-X
ถ้า FTN, EV, PJS ลดความสูงลงนิดเดียวไม่เกิน 1นิ้ว
รถมันจะดูแน่น ล้อจะดูเต็มซุ้ม สวยกว่านี้เยอะ
ทุกวันนี้หุ่นสวยแล้ว แต่มันก็ยังสูงโย่งเป็นกระบะอยู่ดี

คิดเหมือนผมเป๊ะเลย ล้อ20 โหลดหลังลงสัก 1นิ้ว สวยขึ้นจม
เพราะไม่ได้ขนอยู่แล้ว เดิมๆมาตูดมันดูลอยนิดๆ(เข้าใจว่าทำมาเพื่อขนคนและของ)

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 20:13:04 »
ผมเห็นด้วยเลยครับ คือแบบเห็น PPV สูงๆ แล้วมันไม่สวยเลย โหลดลงแค่ 1 นิ้วนี้ผมว่าสวยขึ้น 30-40 % เลย

ออฟไลน์ legion

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 21:23:32 »
ผมกลับชอบสูงๆ ครับ เหมาะกับประเภทรถดี ไว้หนีน้ำท่วมด้วย

ออฟไลน์ n

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 23:39:28 »
ถ้าppvคือsuv แล้วทำไมไม่ทำความสูงแบบ x3 x5 rx harrier cx5 crv x tail ล่ะครับ ที่รถพวกนี้เขาทำได้ดูสมส่วน และออกมาดี ความสูงกะตัวรถเหมาะสมกัน อย่างฟอร์จูนเนอร์รุ่นใหม่ ก็สูงเกินไป สูงจนแหลม ไม่รู้จะเเหลมไปไหน อย่างเอเวอร์เรส ตัวถังก็อ้วนอยู่แล้ว ยิ่งใส่สูงเข้าไปอีก ขับตามหลัง เหมือนอึ่งอ่างอยู่บนตะเกียบ ถ้ารถเหล่านี้ลดความสูงลงมาให้เหมาะสมมาจากโรงงาน ผมว่าจะดูดีมากกว่านี้อีกเยอะครับ

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 00:12:58 »
ถ้าppvคือsuv แล้วทำไมไม่ทำความสูงแบบ x3 x5 rx harrier cx5 crv x tail ล่ะครับ ที่รถพวกนี้เขาทำได้ดูสมส่วน และออกมาดี ความสูงกะตัวรถเหมาะสมกัน อย่างฟอร์จูนเนอร์รุ่นใหม่ ก็สูงเกินไป สูงจนแหลม ไม่รู้จะเเหลมไปไหน อย่างเอเวอร์เรส ตัวถังก็อ้วนอยู่แล้ว ยิ่งใส่สูงเข้าไปอีก ขับตามหลัง เหมือนอึ่งอ่างอยู่บนตะเกียบ ถ้ารถเหล่านี้ลดความสูงลงมาให้เหมาะสมมาจากโรงงาน ผมว่าจะดูดีมากกว่านี้อีกเยอะครับ

PPV  คือ SUV พื้นฐานกระบะ ที่สามารถลุยทางโหดๆได้ดีกว่า SUV พื้นฐานเก๋ง  ความสูงที่เขาทำมามันเหมาะสมแล้วกับพื้นฐานตัวรถ  ถ้าลดความสูงลงมาเท่า SUV พื้นฐานเก๋ง   ก็เท่ากับลดจุดเด่นและข้อได้เปรียบของตัวมันเองลงไป
    อย่าโทษว่ารถออกแบบมาไม่เหมาะสม   โทษตัวเองดีกว่าว่าเลือกรถไม่เหมาะสมกับตัวเอง  อยากได้รถเตี้ยแบบ SUV พื้นฐานเก๋ง  ก็ควรไปซื้อรถประเภทนั้นมาขับจะเหมาะสมกว่า   หรือถ้าอยากได้ PPV เตี้ยๆก็เิาไปโหลดเอาเอง   ก็ตะได้PPV ที่ลุยไม่ค่อยได้  การขับขี่ความคล่องตัวก็สู้ SUV พื้นฐานเก๋งไม่ได้ 

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 00:58:30 »
กระทุ้นี้ทำให้นึกถึงคันนี้เลย

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 02:11:40 »
เหมือนพวก FTN รุ่น TRD โหลดลงนิด ผมว่าสวยดีนะครับดู ล้อเต็มซุม ดี
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ n

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 08:43:13 »

PPV  คือ SUV พื้นฐานกระบะ ที่สามารถลุยทางโหดๆได้ดีกว่า SUV พื้นฐานเก๋ง  ความสูงที่เขาทำมามันเหมาะสมแล้วกับพื้นฐานตัวรถ  ถ้าลดความสูงลงมาเท่า SUV พื้นฐานเก๋ง   ก็เท่ากับลดจุดเด่นและข้อได้เปรียบของตัวมันเองลงไป
    อย่าโทษว่ารถออกแบบมาไม่เหมาะสม   โทษตัวเองดีกว่าว่าเลือกรถไม่เหมาะสมกับตัวเอง  อยากได้รถเตี้ยแบบ SUV พื้นฐานเก๋ง  ก็ควรไปซื้อรถประเภทนั้นมาขับจะเหมาะสมกว่า   หรือถ้าอยากได้ PPV เตี้ยๆก็เิาไปโหลดเอาเอง   ก็ตะได้PPV ที่ลุยไม่ค่อยได้  การขับขี่ความคล่องตัวก็สู้ SUV พื้นฐานเก๋งไม่ได้ 

สรุปคุณใช้ppvใช่มั๊ยครับ ในกระทู้เขาพูดถึงการทรงตัวและความพอดีของความสูงของรถ เขาไม่ได้ว่าppvไม่ดีครับ เขาแค่ให้ออกความเห็นครับ

ออฟไลน์ SZG

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 11:27:46 »
เคยเจอ fortuner สีขาวสมัย Pancake เป็น brand ambassador
โหลดเตี้ยเหมือนคันสีดำข้างบนเลย สวยมากครับ ถ้าไม่ต้องลุยก็น่าลองทำดู ไม่ถูกใจก็เอาขึ้นเหมือนเดิมได้นี่ครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 14:14:28 »
suv พวก CRV CX5 Xtrail มันแคบไปครับสำหรับผม  ppv ตอบโจทย์ที่สุดแต่ก้าวขึ้นลำบากนิดนึงปกติกผมจะก้าวขานั่งเบาะคนขับจังหวะเดียวเลย รู้สึกว่ามันสูงไปครับ

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 18:56:59 »

สรุปคุณใช้ppvใช่มั๊ยครับ ในกระทู้เขาพูดถึงการทรงตัวและความพอดีของความสูงของรถ เขาไม่ได้ว่าppvไม่ดีครับ เขาแค่ให้ออกความเห็นครับ
ผมไม่ได้ว่าใครหรือว่ารถไม่ดี รถแต่ละประเภทมันก็มีข้อดีของมัน  แต่ผมว่าคุณนั่นแหละ  ก็คุณบอกเองว่าควรให้ PPV ลดความสูงลงมาให้เหมาะสมจากโรงงาน  แล้วแค่ไหนคือเหมาะสม เหมาะสมสำหรับคนนึง อาจจะไม่เหมาะสมกับอีกคนนึง    แต่ผมแค่อยากจะบอกว่า มันเหมาะสมกับพื้นฐานของมันอยู่แล้ว  อย่าไปว่าโรงงานเลยว่าออกแบบมาไม่เหมาะสม 
และผมไม่ได้ขับ PPV ที่บ้านผมใช้ hyudai tuson  และในเรื่องของความสูงความสวยของรถแต่ละคัน ไม่ควรวิจารณ์แรงๆ ครับ     รถใครๆก็รัก   ไปเปรียบรถเขาเหมือนอึ่งอ่างอยู่บนตะเกียบ มันควรหรือไม่  คุณไม่ชอบ คุณก็เอาไปโหลดเอาเอง ไม่เห็นต้องว่าคันอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2015, 19:27:39 โดย Koong »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 19:45:02 »
ดูดีขึ้น ขับขี่ดีขึ้น ถ้าไม่ได้ลุยหนักสบายเลยครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 20:39:11 »
แปลกใจจังทำไมคนต้องย้ำว่าPPVเป็นSUVอยู่แทบทุกกระทู้แล้วเอาไปเทียบกับSUVพื้นฐานเก๋งตลอด ผมว่าบ้านเราแยกsegmentมาดีแล้วนะ แบบSUVพื้นฐานเก๋งลุยนิดหน่อยเบาะนั่งส่วนใหญ่มี2แถว PPVลุยได้เยอะกว่าตัวรถสูงกว่าเบาะ3แถว บ้านเราแยกออกมาเพื่อให้คนเข้าใจได้ง่ายขึ้นมันก็ดีอยู่แล้วหนิ

ออฟไลน์ n

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 01:24:24 »
แปลกใจจังทำไมคนต้องย้ำว่าPPVเป็นSUVอยู่แทบทุกกระทู้แล้วเอาไปเทียบกับSUVพื้นฐานเก๋งตลอด ผมว่าบ้านเราแยกsegmentมาดีแล้วนะ แบบSUVพื้นฐานเก๋งลุยนิดหน่อยเบาะนั่งส่วนใหญ่มี2แถว PPVลุยได้เยอะกว่าตัวรถสูงกว่าเบาะ3แถว บ้านเราแยกออกมาเพื่อให้คนเข้าใจได้ง่ายขึ้นมันก็ดีอยู่แล้วหนิ

ออฟไลน์ n

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 01:30:00 »

ผมไม่ได้ว่าใครหรือว่ารถไม่ดี รถแต่ละประเภทมันก็มีข้อดีของมัน  แต่ผมว่าคุณนั่นแหละ  ก็คุณบอกเองว่าควรให้ PPV ลดความสูงลงมาให้เหมาะสมจากโรงงาน  แล้วแค่ไหนคือเหมาะสม เหมาะสมสำหรับคนนึง อาจจะไม่เหมาะสมกับอีกคนนึง    แต่ผมแค่อยากจะบอกว่า มันเหมาะสมกับพื้นฐานของมันอยู่แล้ว  อย่าไปว่าโรงงานเลยว่าออกแบบมาไม่เหมาะสม 
และผมไม่ได้ขับ PPV ที่บ้านผมใช้ hyudai tuson  และในเรื่องของความสูงความสวยของรถแต่ละคัน ไม่ควรวิจารณ์แรงๆ ครับ     รถใครๆก็รัก   ไปเปรียบรถเขาเหมือนอึ่งอ่างอยู่บนตะเกียบ มันควรหรือไม่  คุณไม่ชอบ คุณก็เอาไปโหลดเอาเอง ไม่เห็นต้องว่าคันอื่น
คุณจะบ้าป่าว เขาออกความคิดเห็น เขาไม่ได้ออกมาว่าใครเหมือนคุณครับ นี่คุณออกมาบอกเลยว่า มาว่าผม แสดงว่าคุณเดือดร้อน เพื่อนๆในนี้ก็ไม่มีใครเขาเดือดร้อนนี่ครับ ใจเย็นๆครับ โตๆกันแล้ว อย่าทำตัวเป็นเด็กครับ