ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าสีดำด้านมันมีรอยด่างๆจะแก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 4285 ครั้ง)

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
รถมอเตอร์ไซค์ผมถังมันเป็นสีดำด้านครับที่นี้มันเป็นรอยด่างขาวๆ..ไม่รู้ว่าจากแชมพูล้างรถรึเปล่าผมใช้แชมพูล้างรถของที่บ้านไม่รู้มี wax รึเปล่า...เช็ดก็ไม่ออกลองเอาน้ำยาเช็ดกระจกเช็ดๆดูก็ยังไม่ออกครับ....จะทำยังไงกับมันดีต้องขัดสีใหม่เลยรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
Re: ถ้าสีดำด้านมันมีรอยด่างๆจะแก้ไขยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 21:53:15 »
เคยล้างรถ แล้วปิดหน้าต่างไม่สนิท แชมพูกระเดน
เข้าไปที่คอลโซล ด่างขาวเลย แต่ยังไม่รู้ว่าจะต้องใช้?

รอผู้รู้ท่านต่อไป

One Day.

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
Re: ถ้าสีดำด้านมันมีรอยด่างๆจะแก้ไขยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 17:00:20 »
ลองละครับ .... ยางลบครับรอยด่างๆออกครับ...แต่มันยังเหลือรอยยางลบเหลืออยู่บ้าง T_T แต่ก็ดูขัดตาน้อยลงกว่ารอยด่างนะ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 13:15:47 »
ลองใช้จอห์นสันเบบี้ออยทาแล้วขัดเบาๆดูครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 14:24:54 »
น่าจะเป็นรอยคราบน้ำมากกว่าครับ เข้าคาร์แคร์ขัดก็หายครับ
BMW 750E M SPORT