ผู้เขียน หัวข้อ: แตรรถ Tiida ที่เสียงเบาเพราะมีตัวเดียวใช่ไหมครับ (จะเปลี่ยน เป็น Hella สีดำ)  (อ่าน 2543 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak_ch

• Jr. Member
  • **
  • Tiida 1.6G HB-MC
แตรรถ Tiida ที่เสียงเบาเพราะมีตัวเดียวใช่ไหมครับ
จะเปลี่ยน เป็น Hella แตรรถยนต์ 12V คู่ (สีดำ)
แตรเฮลล่าสีดำ เปลี่ยนกับแตรเดิมที่ติดรถมา เวลาเปลี่ยนใหม่ต้องใช้รีเรย์ด้วยหรือไม่ครับ
อ่านเจอในเว็บต่างๆ ว่า Hella สีดำไม่ต้องติดรีเรย์ ก็ได้ จริงหรือไม่ครับ

ขอเพื่อนๆและผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2015, 22:40:42 โดย eak_ch »

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
พี่สาวใช้อยู่ เปลี่ยนได้เลย
One Day.

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
ต้องลองเปลี่ยนแล้วกดดูครับ ถ้ากดแล้วฟิวขาด ค่อยไปขยายขนาดฟิวครับ

จริงๆ Horn จะมี 2 แบบหลักๆ
1) ไดอะแฟรม หรือแบบที่ติดรถญุปุ่นส่วนใหญ๋
2) แบบทรัมเป็ด คือแบบ hella ตามรูปข้างบน หรือ แบบที่รถยุโรปใช้กัน

ถ้ารถทั่วไป A-B segment จะมีแต่ ตัวเดียว คือ Horn Low
ถ้ารถดีๆ หน่อย จะมี 2 ตัว Horn low, Horn hi   โดยเฉพาะอย่างยิ่งรถที่จะไปขายที่จีน ที่อินเดีย ต้องมี Horn ที่เสียงดัง ลูกค้าจะชอบมากกว่าครับ เพราะแทบบีบกันตลอดเวลา รถติดไฟแดงเฉยมันก็ยังบีบกัน

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
แนะนำของ BOSCH เลยครับ ตัวสีดำๆ  รีเร ก็ไม่ต้องมี เสียงนี่ โค ตะ ระ ดังงงงง  ราคาประมาน 600 บาท 
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3