ผู้เขียน หัวข้อ: "มิตซูบิชิไทรทัน ปะยี่ห้อ "เฟียต" บุกตลาดยุโรปดีเดย์ต้นปีหน้า"  (อ่าน 5364 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
ข่าวนี้จริงหรือเปล่าครับ แล้วหน้าตามีการปรับมั้ยครับ ??

"มิตซูบิชิ" จ้องขึ้นไลน์รับจ้างผลิตปิกอัพ ไทรทัน ปะยี่ห้อ "เฟียต" บุกตลาดยุโรป ดีเดย์ต้นปีหน้า ปลื้มยอดขาย "ปาเจโร สปอร์ต" ดีเกินคาด เตรียมปรับเป้าขายเพิ่ม

นายโมะริคาซุ ชกคิ กรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท มิตซูบิชิ มอเตอร์ส (ประเทศไทย) จำกัด เปิดเผยว่า บริษัทได้บรรลุข้อตกลงกับบริษัท เฟียต ไครสเลอร์ ออโตโมบิลส์ จำกัด เพื่อรับจ้างผลิตปิกอัพ ไทรทัน แล้วติดแบรนด์เฟียตส่งออกไปขายยังตลาดยุโรป ซึ่งคาดว่าจะเริ่มดำเนินการได้ราวต้นปีหน้า ทั้งนี้ รายละเอียดทั้งหมดจะมีการเปิดเผยอย่างเป็นทางการอีกครั้ง

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1443371892

ออฟไลน์ H3T

จริงครับ และไม่ขายในภูมิภาคนี้ครับ
เครื่องยนต์ เกียร์ เป็นของ FCA

เสริมเรื่องน่าสนใจอีกนิด จะมี Nissan ซีดานตัวใหญ่ๆจะประกอบบ้านเรา น่าสาร teana จับใจ เกิดมาผิดที่ผิดเวลาจริงๆ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เริ่มส่งไป italy บ้างแล้วครับ

ออฟไลน์ rtong

Triton ก็ส่งไปขายแถวๆนั้น   แย่งตลาดกันเองเปล่าๆ

Nonlamer

จริงครับ และไม่ขายในภูมิภาคนี้ครับ
เครื่องยนต์ เกียร์ เป็นของ FCA

เสริมเรื่องน่าสนใจอีกนิด จะมี Nissan ซีดานตัวใหญ่ๆจะประกอบบ้านเรา น่าสาร teana จับใจ เกิดมาผิดที่ผิดเวลาจริงๆ

ซีดานตัวใหญ่ๆ!!! Maxima หรือครับ  :o

ออฟไลน์ JeansZ

ผม​เคย​เห็น Navara ตัว​เก่า ปะ​ยี่ห้อ Suzuki วิ่งอยู่แถวเมืองทองด้วยครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

JONNY

ไทรทั่น ส่งไป เนเธอร์แลนด์

ออฟไลน์ ไทบ้าน

เคยเห็น Cyclone Aero Body แปะโลโก Benz
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2015, 22:53:53 โดย ไทบ้าน »
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ kohcomsci

• Jr. Member
  • **
ไทรทั่น ส่งไป เนเธอร์แลนด์

หรือเพราะเหตนี้พี่สาวผมกลับมาจากเนเธอร์แลนด์เพื่อนมาพักผ่อนที่เมืองไปยถึงได้เช่าแต่เจ้าฟาฟอดมาขับทุกที

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
ธรรมดาครับ

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
เคยคุยกับเพื่อนที่อยู่มิตซู เค้าบอกเลยว่าบริษัทเค้าเน้นส่งออกมากกว่า

ออฟไลน์ SM.

มิตซู ปีนี้ มาดีจริงๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

L200 ในนามมิตซูฯ ขายทั้งยุโรปอยู่แล้ว แบบนี้มันไม่ตีกันเองหรอเนี่ย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

ซีดานตัวใหญ่ๆ!!! Maxima หรือครับ  :o
หรือว่าMaxไม่มา เหลือแค่ CIMA ครับ  :-\ :-\

ออฟไลน์ Arado_kung

มันคือรุ่นไหนหว่า Maxima ก็มีแต่รุ่นพวงมาลัยซ้ายเพราะมันขายแต่ที่เมกาเหนือ อย่าบอกนะว่าเป็นเจ้ายาถ่ายพยาธิ Fuga ถ้าเป็นเจ้านี่จริงผมกรี็ดสลบเลยนะนั่นมาได้ไงฟร้า ส่วนยาแก้คัน Cima ผมว่ามันใหญ่ไปและราคาขายปลีกน่าจะแพงไปชนรถยุโรปซึ่งแววดับมาแต่ไกล

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

มันคือรุ่นไหนหว่า Maxima ก็มีแต่รุ่นพวงมาลัยซ้ายเพราะมันขายแต่ที่เมกาเหนือ อย่าบอกนะว่าเป็นเจ้ายาถ่ายพยาธิ Fuga ถ้าเป็นเจ้านี่จริงผมกรี็ดสลบเลยนะนั่นมาได้ไงฟร้า ส่วนยาแก้คัน Cima ผมว่ามันใหญ่ไปและราคาขายปลีกน่าจะแพงไปชนรถยุโรปซึ่งแววดับมาแต่ไกล

งานนี้เดาไม่ยากเท่าไร  8)